NimitGuitar webboard
BATTLE OF THE STRATS - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: BATTLE OF THE STRATS (/showthread.php?tid=3298)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

RE: BATTLE OF THE STRATS - merlot - 29-01-2009

เป็นเกียรติอย่างสูงครับน้า Pood ที่คิดถึงผม ............เขินจังTongue
ผมยังรักษา Takamine ที่น้าแบ่งให้ผมไว้ใช้อย่างดีครับ

คือที่ผ่านมาชีวิตมีการผจนภัยนิดหน่อย เลยไม่ค่อยมีอารมณ์รื่นเริง คิดถึงบ้านฟ้าเหมือนกัน แอบเข้ามาดูบ้าง นานๆครั้ง

อยากไปด้วยครับ แต่เหมือนจะไม่ว่าง .........ขอลงชื่อจองไว้ก่อนนะครับ จะ พยายามClear ธุระให้ได้แล้ว ตามไปนะครับ ถ้าไปได้จะยก ตู้หลอดไปช่วยงานนะครับ

RE: BATTLE OF THE STRATS - Jazzy Metal - 30-01-2009

อยากไปด้วยจังเลยครับน้า pood แต่ติดซ้อมดนตรีกับพี่ที่วง และต้องไปเล่นต่อ กว่าจะเสร็จก็ 4-5 ทุ่มแล้ว ลาก็ไม่ได้

งานนี้ความรู้เพียบแน่แน่เลย เสียดายจังครับ ยังไงก็มาเอาใจช่วยนะครับ

และถ้างานเสร็จแล้วรบกวนท่านน้าๆ ที่ไป ช่วยตั้งกระทู้ผลการทดสอบให้เป็นความรู้ด้วย สำหรับผู้ที่ไม่มีโอกาสไป ก็จะเป็นพระคุณอย่างมากเลยครับ

RE: BATTLE OF THE STRATS - yodchula - 31-01-2009

เดี๋ยววันนี้อาจจะไปสายเล็กน้อยนะครับแต่คงไม่เกิน 17:00 เพราะติดธุระเอางานไปส่งลูกค้าครับ Big Grin

แล้วเจอกันครับ Smile

RE: BATTLE OF THE STRATS - BENZ - 01-02-2009

ขอบคุณ น้าๆทุกคนมากครับ รู้เรื่อง strats อีกเพียบ อิ่มด้วย Big Grin

ครั้งหน้าขอ workshop martin บ้างได้ไหมครับ ขอบคุณครับBig Grin

RE: BATTLE OF THE STRATS - yodchula - 01-02-2009

Big Grin กลับบ้านมาแบบมึนๆ ฮิๆๆๆ VISA ขาดก่อน
ตอนนี้แบมแบมหลับไปละ เลยลุกมานั่งเล่น Net ตามระเบียบ

ขอบคุณเจ้าบ้านพี่กฤษณ์มากครับ ที่ต้อนรับอย่างดี อาหารและเครื่องดื่มมีครบ
แถมมีข้าวต้มรอบดึกด้วย โอกาสหน้าคงได้ไปร่วมกินดื่มอีกครับ Big Grin

RE: BATTLE OF THE STRATS - LittleNomad - 01-02-2009

งานนี้...ได้รู้อะไรเกี่ยวกับ Fender เพิ่มพูนขึ้นเพียบ...
...ขอบคุณน้าป๋อ ผู้ชงประเด็น
...ขอบคุณน้ากฤษณ ผู้ปลุกให้เกิดงาน
...ขอบคุณน้าYodchuฯ ผู้ทรงคุณวุฒิ
...ขอบคุณน้าว่อง ผู้เติมเต็มเรื่อง Fender อีกท่านหนึ่ง (และขอบคุณที่อุตส่าห์หอบหิ้ว 335 มาตามสัญญา แต่ผมกลับผิดสัญญา... - - แน่นอน...หนี้เนื้อตุ๋น ต้องมีดอกเบี้ยให้น้าว่อง!...)

RE: BATTLE OF THE STRATS - povation - 01-02-2009

กราบขอบพระคุณพี่กฤษณ และขอบคุณหนูฟิล์ม ในการต้อบรับเป็นอย่างดี
น้ายอดจุและน้าว่อง วิทยากร ตลอดจนผู้ร่วมงาน ทุกท่าน
ผมได้ความรู้เพิ่มขึ้นอย่างมากมายจากการไปร่วมฟังและได้สัมผัสกีตาร์ Fender ในแต่ละรุ่นของแต่ละท่าน
ใครพลาดโอกาสนี้ เสียดายแทนด้วยครับ

RE: BATTLE OF THE STRATS - Webmaster - 01-02-2009

ขอบคุณน้า Pood & Nufilmka ด้วยครับ
ขอบคุณน้ายอดจุฬา และ น้า teera
งานนี้อิ่มทั้งท้อง อิ่มทั้งความรู้ Smile

RE: BATTLE OF THE STRATS - pood - 01-02-2009

งานนี้ต้องขอขอบคุณคุณ Yodchula (ผู้บรรยาย) และน้าว่อง(ผู้ทดสอบ) ทั้งสองท่านมีความรู้และประสพการณ์เรือง Strat อย่างมากมายเกินคาดทีเดียว

ต้องขอโทษด้วยครับที่งานเรื่มช้ากว่ากำหนดการเพราะหลายคนติดงานฌาปนกิจศพของคุณพ่อแอ้นท์

งานนี้มี BIG SURPRISE ที่น่าเสียดายแทนสมาชิกที่ไม่ใด้มาร่วมงานจังเลยเพราะคงหาโอกาสเช่นนี้ใด้ยากมากครับ

เนื่องจากงานนี้ถือเป็น full workshop ครั้งแรกของ Numit Guitar ผมชอเอารูปและเรื่องราวไปลงในหัวข้อ "Meeting" นะครับ

สุดท้ายต้องขอขอบคุณคุณป๋อที่เป็นคนจุดประกายให้มี workshop ครั้งนี้

RE: BATTLE OF THE STRATS - Paiman - 01-02-2009

ขอบคุณทุกท่านครับที่ทำให้เกิดงานนี้ น้าpood พี่ฟิล์ม น้าป๋อ น้ายอดจุฬา น้าว่อง

น้ายอดจุฬาและน้า pood ความรู้แน่มากๆ ผมชอบช่วงที่ทั้งคู่ร่วมกันบรรยาย และมีน้าว่องมาเสริม ทุกท่านมีความรู้สึกอยากถ่ายทอดความรู้อย่างเต็มที่ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ