NimitGuitar webboard
***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** (/showthread.php?tid=321)

Pages: 1 2 3 4 5

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - .::.pOoH.::. - 15-10-2007

ผมไม่ใช่แฟน Maton หรอกครับ มีอยู่ตัวเดียวเท่านั้นเอง และแอบเล่นของน้าตู่มาบ้าง 2-3 ตัว
นอกจากนั้นก็อาศัยอ่านเอาจากเวบแล้วก็หนังสือ

ผมอยากเห็นของแปลกจริงๆครับ ไม่ได้ตั้งใจจะอวดอ้างอะไรหรอก
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ส่งภาพมาทาง email ก็ได้Smile

fenderstrato93@yahoo.com ขอบคุณครับ

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - SARUN - 15-10-2007

อื ม ม ม ชีวิตของน้า น่าเห็นใจครับ ต้องมาเป็นแพะ....
ถ้าถ่ายรูปแล้ว เอามาpost ให้ดูม่างนะครับ ในหัวข้อ Guitar Pic. หลายๆคนคนอยากชมด้วย นะนะนะนะนะ

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - .::.pOoH.::. - 15-10-2007

ผมยังรอดูรูปอยู่อย่างใจจด..ใจจ่อนะครับ ^_^

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - Maton_1 - 16-10-2007

ส่งรูปให้แล้วนะครับน๊า Pooh รูป background เห่ยไปหน่อยครับ ผมจัดฉากไม่เป็นครับ ส่วนเรื่อง post รูปนี่ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ เลยขอบายไปก่อน ยังไงน๊า Sarun บอก e-mail มาดีกว่าครับ เดี๋ยวส่งไปให้เพราะรูปที่ได้น่าจะชัดกว่าลงในเวปครับ(ไม่ต้องย่อจนภาพเล็กแตก ๆ) ก็คงคร่าว ๆ เป็นที่มาของ login name ของผมแล้วนะครับ แล้วพบกันในบอร์ดอีกนะครับ ทุก ๆ ท่าน

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - pop_250823 - 16-10-2007

ชักสนใจกีต้าร์ ยี่ห้อนี้แล้วซิครับ แต่ในบ้านเราไม่มีตัวแทนจำหน่ายไช่ไหมครับ เลยไม่มีที่ลองเลย

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - .::.pOoH.::. - 16-10-2007

ขอบคุณที่ส่งรูปมาให้ดูครับ ไม้ข้างและหลังสีเข้ม ไม่เหมือน Queensland Maple ที่ใช้กันอยู่ตอนนี้เลย (จะออกสีทองๆ)

Smile

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - SARUN - 16-10-2007

pop_250823 Wrote:ชักสนใจกีต้าร์ ยี่ห้อนี้แล้วซิครับ แต่ในบ้านเราไม่มีตัวแทนจำหน่ายไช่ไหมครับ เลยไม่มีที่ลองเลย

ตัวแทนจำหน่าย ไม่แน่ใจ ต้องถามน้าป๋อ ดูว่า นครหลวงฯ ยังเป็นตัวแทนอยู่ รึป่าว
แต่..ตัวแทนการให้ข้อมูล ล่ะก็ น้าตู่ กะ น้าปุ๊ เชื่อถือได้ เชื่อ ผม ดิ

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - SARUN - 16-10-2007

pOoH Wrote:ขอบคุณที่ส่งรูปมาให้ดูครับ ไม้ข้างและหลังสีเข้ม ไม่เหมือน Queensland Maple ที่ใช้กันอยู่ตอนนี้เลย (จะออกสีทองๆ)

Smile

ที่ไม่เหมือน อาจเป็นเพราะ Custom Made รึป่าว ครับน้าปุ๊ แบบ มี ตัวเดียวในโลก เป็นไปได้ไม๊ครับ

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - .::.pOoH.::. - 16-10-2007

นครหลวงฯ ไม่รับเข้ามาขายแล้วครับ

ตัวสุดท้ายรุ่นเล็ก M225 ก็โดนสอยไปหมดแล้วจ้า

RE: ***อยากได้ tab/note เพลงหนึ่งเดียวคนนี้ version acoustic blue**** - Maton_1 - 17-10-2007

...ไม่น่าจะเป็นตัวเดียวในโลกนะครับ customshop ของ maton นับว่ามีไม่นานมานี้เองครับ ที่ไม้ข้างกับหลังเป็นสีเข้มเพราะเค้าย้อมแดงครับรวมถึงคอด้วย อันนี้คงเป็นความนิยมในยุคนั้น เหมือนกิบสันที่ชอบย้อมสีมะฮอกกานีครับ Queenland maple ปัจจุบันเป็นสีทองและเคลือบด้านบางมากๆ เล่น ๆ แล้วก็กลัวจะพังเหมือนกัน ไม่รู้ทำไมกีตาร์ปีเก่ามันดูแล้วแกร่ง ๆ แข็งแรง ๆ กว่าปีใหม่ ไม่รู้คิดไปเองปล่าว เรื่องซื้อกีตาร์ผมว่าในช่วง low season ตั๋วเครื่องบินถูกมาก ไปซื้อเองก็ได้ครับเลือกได้ตามใจชอบมีตัวแทนร้านใหญ่อยู่ในเมลเบรนและซิดนีย์ครับ ผมยังอยากได้ A80 กับ CW80 อยู่เลยครับ ค่าซื้อตั๋วมีแล้ว แต่ค่ากีตาร์ยังไม่มี คงอดขนมอดนอนอีกพักใหญ่ครับกว่าจะเก็บสตางค์ซื้อได้...