NimitGuitar webboard
เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ (/showthread.php?tid=32)

Pages: 1 2 3

เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - povation - 30-08-2007

ถนนสายเดียวกัน ไปในทิศทางใดบ้าง??? โปรดช่วยกันต่อเติม เพราะจะเป็นถนนของเราทุกคน
แต่ยังไม่ใช่ถนนสาธารณะ (เพื่อพวกเรา ผมได้จดทะเบียนภาระจำยอมจากน้าเด็กใหม่ไว้แล้ว)
วันเสาร์นี้นัดบันเทิงและสนทนาที่ Balinee
ใครไปได้ไป ใครไปไม่ได้ให้ไป...(จะไปไหนก็ตามใจ)
เห็นยังไง คิดยังไง ฝากเพื่อนส่งคำตอบด้วยวาจาได้ครับ

รักนะ...เด็กซื่อ...

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - kiss - 30-08-2007

อยากไปจังเลยค่ะ แต่นู๋ขับรถม่ะเป็นแล้วบ้านอยู่ไกลแถวแจ้งวัฒนะ ไม่ทราบว่ามีใครอยู่ใกล้ๆ กันบ้างค่ะ ขอติดไปด้วยคนนึงได้ไหมค่ะ

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - .::.pOoH.::. - 30-08-2007

acoustic guitar คือจุดเชื่อมโยงให้น้าๆโคจรมาพบกัน....

ทิศทางของถนนนิมิตรใหม่ก็คงหนีไม่พ้น acoustic guitar และ ดนตรี acoustic ครับ ปุ๊ยังอยากอ่านและแบ่งปันข้อมูลความรู้เท่าที่พอจะทำได้ เหมือนเดิม

อย่างน้อยความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น ก็ได้พิสูจน์ความจริงใจที่มีต่อกันได้อย่างชัดเจน ทิศทางของถนนสายใหม่จะเป็นอย่างไรก็อยู่ที่สมาชิกที่น่ารักทุกท่าน โดยผ่านความเห็นชอบจากเจ้าของพื้นที่นามว่าน้านิวคิดฯ ที่กรุณาให้พวกเราได้มีที่อาศัยพูดคุย อย่างมีความสุข หายใจทั่วกระบังลม อีกครั้งหนึ่ง อย่างใจกว้างสมเป็นบุรุษที่แท้

ตราบใดที่ไม่มีการแทรกแซงของตัวปลอมจอมเกเร ตราบนั้นบ้านสีฟ้าจะไม่มีวันรกร้างและหยุดนิ่ง.....เด็ดขาดครับ

ปุ๊น้อย

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - .::.pOoH.::. - 30-08-2007

kiss Wrote:อยากไปจังเลยค่ะ แต่นู๋ขับรถม่ะเป็นแล้วบ้านอยู่ไกลแถวแจ้งวัฒนะ ไม่ทราบว่ามีใครอยู่ใกล้ๆ กันบ้างค่ะ ขอติดไปด้วยคนนึงได้ไหมค่ะ

บ้านปุ๊อยู่แถวเกษตรฯครับ ค่อนข้างไกลเหมือนกัน คราวที่แล้วขับรถไปมีปัญหา!
คราวนี้กะจะจับ "Taxi มีเธอ" นั่งเอนหลังชิวๆ....จะไปด้วยกันไหมครับ รวมพลังหารสอง อิอิ

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - Maow - 30-08-2007

คนเดียวหัวหาย สองคนเพื่อนร่วมทาง
ประหยัดน้ำมันชาติดีครับ

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - SARUN - 30-08-2007

pOoH Wrote:ทิศทางของถนนนิมิตรใหม่ก็คงหนีไม่พ้น acoustic guitar และ ดนตรี acoustic ครับ ปุ๊ยังอยากอ่านและแบ่งปันข้อมูลความรู้เท่าที่พอจะทำได้ เหมือนเดิม

ความรู้ตัวกีต้าร์ยังมีน้อย ฐานะยังต่ำ ต้อย สติปัญญายังต่ำเตี้ย อาจช่ายไรไม่ได้มาก
แต่ถ้าเจอเรื่องสาระทั่วไปทางดนตรี แนวๆ "คุณรู้หรือไม่ว่า..."//"จรืงหรือ..ที่...." ก็จำนำมาให้อ่านกัน
ร่วมด้วยช่วยเทถนน 1แรงค๊าบบบ

ปล."คุณรู้หรือไม่ว่า..."ไม่รับตอบเรื่องคนหาย หาตัวไม่เจอ เพราะยัง ไม่รู้เหมือนๆกัน เนี่ย..ยังมึนตึ๊บอยู่เลย

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - ปู กีตาร์ปะ - 30-08-2007

บ้านปุ๊อยู่แถวเกษตรฯครับ ค่อนข้างไกลเหมือนกัน คราวที่แล้วขับรถไปมีปัญหา!
คราวนี้กะจะจับ "Taxi มีเธอ" นั่งเอนหลังชิวๆ....จะไปด้วยกันไหมครับ รวมพลังหารสอง อิอิ
[/quote]

...คันของน้าปุ๊นี่..ใช่ที่มีสองล้อแล้วควบกะดุบกะดุบ..คันนั้นหรือเปล่า...Rolleyesอิอิ

2 ล้อคันไหนครับ น้าปูก้ามหัก...กีตาร์โคอะ!

น้าสาริน...เค้าบอกแล้วว่าอย่า "แก้ไขด่วน" ชอบทำไรด่วนๆก็งี้แหละ...ต่างดาวมาหาเลย...

แต่ก็ยังดีกว่าต่างคนต่างใจนะ...

RE: เส้นทางถนนนิมิตรใหม่ - SARUN - 30-08-2007

pOoH Wrote:น้าสาริน...เค้าบอกแล้วว่าอย่า "แก้ไขด่วน" ชอบทำไรด่วนๆก็งี้แหละ...ต่างดาวมาหาเลย...

แต่ก็ยังดีกว่าต่างคนต่างใจนะ...

เด๋ยวจะจัดการลงโทษตัวเองเรียบร้อยให้ครับ ท่อง 10 จบ ปฏิบัติ...
ต่อไปจะไม่แก้ไขด่วนอีก ต่อไปจะไม่แก้ไขด่วนอีก
ต่อไปจะไม่แก้ไขด่วนอีก ต่อไปจะไม่แก้ไขด่วนอีก
ลงโทษตัวเองเรียบร้อยแล้วครับSad

ขออนุญาติ ไปเทถนน ต่อ ....ครับพ้ม