NimitGuitar webboard
มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย (/showthread.php?tid=310)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - Therock - 10-10-2007

อูวววววว.................สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับน้ากฤษณ์

ไม่มีคอมเมนต์ครับ แต่เชียร์ morgan ........อุย ยังไงเนี่ย.......

ป.ล. ฝากหิ้วสาวยุ่น ๆ น่ารัก ๆ ๆ แบบน้าหมอ EDO ขอไว้มาคน สองคนด้วยนะคร๊าบบบบ

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - povation - 10-10-2007

แค่พี่กฤษณ์ยังไม่ได้ไปญี่ปุ่น พวกเรายังได้ความรู้ขนาดนี้แล้ว
พี่กฤษณ์กลับจากญี่ปุ่น เราคงจะได้ความรู้เพิ่มอีกมากมายก่ายกองเลยเชียว

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - dejemerry - 11-10-2007

ที่ญี่ปุ่น นู๋ฟิล์มบอกว่าตัวนี้น่ารักสุดTongue

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - rasun - 11-10-2007

อยากสมัครไปช่วยแบกคับ

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - Maow - 11-10-2007

ผมมาช่วยเชียร์ morris ครับ เพราะว่ามันสวยดีครับ ตัว cutaway ก็งามเหลือเกิน
น้า poppie ก็เข้ามาส่งสัญญาณบอกว่าเสียงเบ่อเริ้มเลย...
อย่างนี้อาจมีลุ้นให้น้ากฤษณ์ออกแรงหิ้ว....

ขอให้น้ากฤษณ์เดินทางด้วยความปลอดภัย สนุกกับการเลือกลองกีต้าร์
คิดว่าพวกเราคงได้เห็นรูปกีต้าร์สวยๆ แล้วก็การ review กีต้าร์บางตัว
เหมือนอย่างคราวที่แล้วอีกนะครับ.... ความรู้และข้อมูลทั้งนั้น

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - Katayoot - 11-10-2007

ไม่รู้จะช่วยเชียร์ตัวไหนดี เดี๋ยวน้าฯ กลับจาก Japan แล้วค่อยมาช่วยเลือกดีกว่า เพราะน้าฯ คงเอามาเกือบหมด list แน่เลย.... อิ ๆ ๆ

แต่ใจจริงผมเชียร์ Yamaha ครับ brand นี้มันเหมือนรักในวัยเรียน (เพราะทุกคนคงได้หัดเล่นกีต้าร์ด้วย Yamaha มาเกือบทั้งนั้น) ยังไงก็ลืมไม่ลง ยิ่งราคาผ่าครึ่งเมื่อเทียบกับเมืองไทยด้วยแล้ว จัดไปเลย....ครับน้าฯ อิ ๆ ๆ

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - .::.pOoH.::. - 11-10-2007

ปุ๊อ่านที่น้ากฤษณ์เขียนมายาว...พอเข้าใจละครับ

บางอย่าง...ความสนุกอยู่ที่การค้นหา มิใช่ครอบครอง...

เพราะบางอย่าง พอได้มาครอบครอง..แล้วอยากจะออกค้นหาใหม่

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - Katayoot - 11-10-2007

pOoH Wrote:ปุ๊อ่านที่น้ากฤษณ์เขียนมายาว...พอเข้าใจละครับ

บางอย่าง...ความสนุกอยู่ที่การค้นหา มิใช่ครอบครอง...

เพราะบางอย่าง พอได้มาครอบครอง..แล้วอยากจะออกค้นหาใหม่

หวังว่าน้า Pooh ของผมคงไม่ได้หมายถึงสาว ๆ ใช้มั้ยน้าฯ

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - .::.pOoH.::. - 11-10-2007

Katayoot Wrote:
pOoH Wrote:ปุ๊อ่านที่น้ากฤษณ์เขียนมายาว...พอเข้าใจละครับ

หวังว่าน้า Pooh ของผมคงไม่ได้หมายถึงสาว ๆ ใช้มั้ยน้าฯ

ความคิดเห็นของปุ๊เข้าข่าย up 2 u ครับ...ฮี่ๆๆๆ

RE: มาช่วยผมเลือกกีต้าร์หน่อย - povation - 11-10-2007

" บางอย่าง...ความสนุกอยู่ที่การค้นหา มิใช่ครอบครอง..."

อย่างนี้แหละที่ผมย่ำแย่เพราะ...ผมเป็นเสือใบ! ไม่ใช่ Bi-sexual แต่...
ทั้งสนุกและสุขกับการค้นหาของป่าหายาก...และสุขกับการครอบครองดูแล...อย่างทั่วถึง...แต่ก็อีกล่ะ...เงินไม่ถึง....จึงมีทุกข์บางครั้ง แม้จะเข้าห้องน้ำปลดทุกข์ก็มิวายหายจากความคำนึง....
ยังไงยังไงผมก็ยึดมั่นคำพูดของผมที่ว่า....ต้องเอาสิ่งดีๆมาอยู่เมืองไทยให้จงได้...I LOVE THAILAND