NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ (/showthread.php?tid=2929)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - SARUN - 26-11-2008

(26-11-2008, 12:51)povation Wrote: คนที่จะโชคดีกว่าน้าmoowan จะมีหรือไม่ ต้องคอยดูครับ

มี

หว่ะ อ่ะ อ่า..... Cool

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - djtar - 26-11-2008

(26-11-2008, 12:51)povation Wrote: ณ เวลานี้ มหกรรมการขายกีตาร์ ครั้งนี้ ต้องขอบอกว่า
น้าmoowan เป็นบุคคลที่โชคดีที่สุดที่มีโอกาสได้กีตาร์ดีๆและราคาถูกเป็น....

แต่ยัง...ยังอาจมีหลุดออกมาขายอีกบางตัว
ขอเตือนให้เฝ้าติดตามอย่างไม่คลาดสายตานะครับ คนที่จะโชคดีกว่าน้าmoowan จะมีหรือไม่ ต้องคอยดูครับ

ณ เวลานี้ มหกรรมการขายกีตาร์ ครั้งนี้ ต้องขอบอกว่า
น้าmoowan เป็นบุคคลที่โชคดีที่สุดที่มีโอกาสได้กีตาร์ดีๆและราคาถูกเป็น ขี้
เห็นว่าน้าป๋อพิมพ์ตกไป เลยมาเติมให้

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - .::.pOoH.::. - 26-11-2008

อยากจะเป็นหมูเค็ม หมูกรอบ หมูแดง บ้างแล้วสิเรา Big Grin Big Grin

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - pood - 26-11-2008

เรื่องกีต้าร์ของนักแต่งเพลงนี่ผมว่าอาจต้องรอให้น้าหมูหวานแก่ตายก่อน
ราคาถึงจะขึ้นครับ

จำใด้ว่าเขตต์อรัญเพื่อนผมมันมีกีต้าร์ที่ใช้อยู่ตัวเดียวก่อนตายเป็น Ovation รุ่น
Pinnacle ทำในญี่ปุ่นสีดำเสียงดีมากๆ ตอนนี้ไปอยู่ไหนแล้วก็ไม่รู้

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - SARUN - 26-11-2008

(26-11-2008, 15:13).::.pOoH.::. Wrote: อยากจะเป็นหมูเค็ม หมูกรอบ หมูแดง บ้างแล้วสิเรา Big Grin Big Grin

เป็นหมูแช่เบียร์
ดีกว่า มั้ง Big Grin Big Grin

กรรมวิธีง่ายๆครับ
ว่าแล้วก็เท สิงห์ไปหมักกับเนื้อหมู หรือ ซี่โครงหมู แล้วคลุกเคล้าด้วย รากผักชี กระเทียม พริกไท ที่โขกแล้ว แล้วปรุงรสด้วย น้ำมันหอย ตามชอบ แล้วรอประมาณ 5 นาที จึงนำไปทอดด้วยไฟอ่อนๆ กินกับหอมทอด เนื้อหมูจะนุ่มขึ้น มีกลิ่นเบียร์ติดที่ปาก
จะอร่อยถูกปากกันหรือไม่ ยังไม่รู้
แต่ที่รู้ๆ ทำให้เปลืองเบียร์แน่นอน

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - povation - 26-11-2008

(26-11-2008, 13:42)djtar Wrote:
(26-11-2008, 12:51)povation Wrote: ณ เวลานี้ มหกรรมการขายกีตาร์ ครั้งนี้ ต้องขอบอกว่า
น้าmoowan เป็นบุคคลที่โชคดีที่สุดที่มีโอกาสได้กีตาร์ดีๆและราคาถูกเป็น....

แต่ยัง...ยังอาจมีหลุดออกมาขายอีกบางตัว
ขอเตือนให้เฝ้าติดตามอย่างไม่คลาดสายตานะครับ คนที่จะโชคดีกว่าน้าmoowan จะมีหรือไม่ ต้องคอยดูครับ

ณ เวลานี้ มหกรรมการขายกีตาร์ ครั้งนี้ ต้องขอบอกว่า
น้าmoowan เป็นบุคคลที่โชคดีที่สุดที่มีโอกาสได้กีตาร์ดีๆและราคาถูกเป็น ขี้
เห็นว่าน้าป๋อพิมพ์ตกไป เลยมาเติมให้

ผมตั้งใจจะพิมพ์คำว่า บ้า แต่เกรงว่าจะไม่สุภาพ
เดี๋ยวจะหาว่าคนขายบ้าไปแล้ว (อาจจะบ้าเพราะรัก)
น้าdjtar หวังดีไปเติมเฃ่นนั้น
คำว่าขี้ น่าจะใฃ้กับน้าsan เท่านั้นจึงจะเหมาะ

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - กีต้าร์เก่า - 26-11-2008

...ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจและขอบคุณน้ำใจ น้า moowan มากครับ.........ผมคงไม่ได้ซื้อกีต้าร์ไปอีกหลายปีแล้วครับ.........ผมได้กีต้าร์แห่งความทรงจำครบหมดแล้วครับ........ตัวสุดท้ายคือ steinberger zt3 .........ยังไงรบกวนน้า moowan เฝ้า นู๋แดงผมให้รอดพ้นจาก ...... ก็เป็นพระคุณแล้วครับ........

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - povation - 26-11-2008

(26-11-2008, 16:12)กีต้าร์เก่า Wrote: ...ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจและขอบคุณน้ำใจ น้า moowan มากครับ.........ผมคงไม่ได้ซื้อกีต้าร์ไปอีกหลายปีแล้วครับ.........ผมได้กีต้าร์แห่งความทรงจำครบหมดแล้วครับ........ตัวสุดท้ายคือ steinberger zt3 .........ยังไงรบกวนน้า moowan เฝ้า นู๋แดงผมให้รอดพ้นจาก ...... ก็เป็นพระคุณแล้วครับ........

ให้มันจริงเถอะครับ
เมื่อวานนี้ผมก็คิดจะพูดแบบนี้ แต่วันนี้มีกีตาร์มาเข้าตาอีกแล้ว! ที่อยากได้มานานพอควร
โชคดีนะที่ผมยังไม่รีบพูดอะไรออกไปเร็วนัก

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - LittleNomad - 26-11-2008

(26-11-2008, 16:22)povation Wrote:
(26-11-2008, 16:12)กีต้าร์เก่า Wrote: ...ก่อนอื่นขอแสดงความดีใจและขอบคุณน้ำใจ น้า moowan มากครับ.........ผมคงไม่ได้ซื้อกีต้าร์ไปอีกหลายปีแล้วครับ.........ผมได้กีต้าร์แห่งความทรงจำครบหมดแล้วครับ........ตัวสุดท้ายคือ steinberger zt3 .........ยังไงรบกวนน้า moowan เฝ้า นู๋แดงผมให้รอดพ้นจาก ...... ก็เป็นพระคุณแล้วครับ........

ให้มันจริงเถอะครับ
เมื่อวานนี้ผมก็คิดจะพูดแบบนี้ แต่วันนี้มีกีตาร์มาเข้าตาอีกแล้ว! ที่อยากได้มานานพอควร
โชคดีนะที่ผมยังไม่รีบพูดอะไรออกไปเร็วนัก

...ฮ่า ๆ ๆ ....
ผมจะเฝ้าดู... ถ้าน้าแป้ง ซื้อกีต้าร์อีก ผมจะริบ!....

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - Maow - 26-11-2008

สงสัยที่ว่าจะไม่ได้ซื้อกีต้าร์อีกแล้ว
น้าแป้งคงรำพึงรำพันตอนนั่งดื่มเบียร์คนเดียว