NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ (/showthread.php?tid=2929)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - Moowan - 24-11-2008

(24-11-2008, 08:43)กีต้าร์เก่า Wrote: ....น้า moowan ครับ.......มีใครทารุณ นู๋แดงผมบ้างเปล่าหงะ........แบบ ซาดิส+วิตถาร หนะ..........ไง.....รบกวน ฝากน้า moowan ปรามๆให้หน่อยนะครับ.......ขอบคุณครับ......จากชายผู้ขายแรงงาน........Sad

น้าแป้งครับ.. พอดีผมไม่ได้ถ่ายวิดีโอกลับมา..เพราะภาพบางเหตุการณ์อาจจะไม่ผ่านกองเซ็นเซอร์.. เนื่องจากบางภาพไม่เหมาะสมกับการออกอากาศครับ..ฮ่าๆ.. ผมล้อเล่นครับ.. น้องแดงของน้าแป้ง ใหม่มากๆครับ เหมือนเพิ่งออกมาจากเบ๊เลย.. 100% ครับ ดีใจด้วย เสียงสุดยอดอีกต่างหาก.. / Moowan

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - LittleNomad - 24-11-2008

(24-11-2008, 08:50)moowan Wrote:
(24-11-2008, 08:43)กีต้าร์เก่า Wrote: ....น้า moowan ครับ.......มีใครทารุณ นู๋แดงผมบ้างเปล่าหงะ........แบบ ซาดิส+วิตถาร หนะ..........ไง.....รบกวน ฝากน้า moowan ปรามๆให้หน่อยนะครับ.......ขอบคุณครับ......จากชายผู้ขายแรงงาน........Sad

น้าแป้งครับ.. พอดีผมไม่ได้ถ่ายวิดีโอกลับมา..เพราะภาพบางเหตุการณ์อาจจะไม่ผ่านกองเซ็นเซอร์.. เนื่องจากบางภาพไม่เหมาะสมกับการออกอากาศครับ..ฮ่าๆ.. ผมล้อเล่นครับ.. น้องแดงของน้าแป้ง ใหม่มากๆครับ เหมือนเพิ่งออกมาจากเบ๊เลย.. 100% ครับ ดีใจด้วย เสียงสุดยอดอีกต่างหาก.. / Moowan

นั่นแหละครับ....เลยทำให้บี้ขยี้ได้ซะใจมากกกกก...
เดี๋ยวจะเวลาว่างตอนใครบางคนต้องเข้าเวร แล้วจะแอบไปชำเราหล่อนอีก...ฮ่า ๆ ๆ...

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - pood - 24-11-2008

รายการ "แอบเปิดบ้าน" เมื่อวานขาดทุนย่อยยับครับ นอกจากจะขายไม่ใด้แล้ว
ยังต้องซื้อเพิ่มอีก

คุณหมอ mayday มาลอง Guild JF-30 แล้วไม่ถนัดกับขนาดตัวของมันที่ใหญ่โต
มโหฬารเลยต้องถอนใบจอง พอตอนบ่ายน้าเบ้นซ์นัดคนมาดู Strat Am. Deluxe
พวกเราเลยเอามาลองเสียงกันก่อนปรากฏว่าเสียงมันไม่บาล้านซ์เลย ร้อนถึงบรรดาเซียนต้องมาชุบชีวิตให้มันใหม่โดยปรับความสูงของปิ้คอัพ พอปรับเสร็จก็ลองเสียงกับแอมป์ Vox AC-15 เสียงหวานเจี้ยบเลยครับ สรุปว่าผมเลยรับอุปการะไว้ซะเอง จบข่าว

ตอนนี้น้าหมูหวานยังเอากีต้าร์อีกตัวมาให้พวกเราชุบชีวิตกันอีก เป็นกีต้าร์ยี่ห้อ
ยอดนิยมครับ เดี๋ยวจะลงขายเป็นตัวที่สามสิบในราคาที่หาซื้อที่อื่นไม่ใด้แน่นอน

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - povation - 24-11-2008

(24-11-2008, 09:11)LittleNomad Wrote:
(24-11-2008, 08:50)moowan Wrote:

นั่นแหละครับ....เลยทำให้บี้ขยี้ได้ซะใจมากกกกก...
เดี๋ยวจะเวลาว่างตอนใครบางคนต้องเข้าเวร แล้วจะแอบไปชำเราหล่อนอีก...ฮ่า ๆ ๆ...

เอาเข้าไป....ใครจะไปชำเราใครอะไรที่ไหน
หากผมรู้.....ผมจะตามไปชำเลือง.....

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - LittleNomad - 24-11-2008

(24-11-2008, 11:04)povation Wrote:
(24-11-2008, 09:11)LittleNomad Wrote:

เอาเข้าไป....ใครจะไปชำเราใครอะไรที่ไหน
หากผมรู้.....ผมจะตามไปชำเลือง.....

...ด้วยความเต็มใจ...ไว้วันไหนเจ้าบ้านเปิดประตูเคหาคลองประปาอีก
ผมยินดีชำเรา "แม่กิ๊ปฯ สีเพลิง" ให้น้าป๋อ ชำเลืองเล่นครับ...

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - .::.pOoH.::. - 24-11-2008

ผมไม่กล้าไปครับ กลัวใจตัวเองที่สุด Big Grin

(24-11-2008, 11:02)pood Wrote: รายการ "แอบเปิดบ้าน" เมื่อวานขาดทุนย่อยยับครับ นอกจากจะขายไม่ใด้แล้ว

คุณหมอ mayday มาลอง Guild JF-30 แล้วไม่ถนัดกับขนาดตัวของมันที่ใหญ่โต
มโหฬารเลยต้องถอนใบจอง พอตอนบ่ายน้าเบ้นซ์นัดคนมาดู Strat Am. Deluxe
พวกเราเลยเอามาลองเสียงกันก่อนปรากฏว่าเสียงมันไม่บาล้านซ์เลย ร้อนถึงบรรดาเซียนต้องมาชุบชีวิตให้มันใหม่โดยปรับความสูงของปิ้คอัพ พอปรับเสร็จก็ลองเสียงกับแอมป์ Vox AC-15 เสียงหวานเจี้ยบเลยครับ สรุปว่าผมเลยรับอุปการะไว้ซะเอง จบข่าว

ตอนนี้น้าหมูหวานยังเอากีต้าร์อีกตัวมาให้พวกเราชุบชีวิตกันอีก เป็นกีต้าร์ยี่ห้อ
ยอดนิยมครับ เดี๋ยวจะลงขายเป็นตัวที่สามสิบในราคาที่หาซื้อที่อื่นไม่ใด้แน่นอน

เพื่อไม่ให้เกิดข้อครหา ว่าซื้อขายกันเอง
ฉะนั้น Guild JF-30 ตัวนี้ผมไม่จองครับ (ทั้ง ๆ ที่น้ำลายสอ)...
แต่หลังงาน OPEN HOUSE II หากยังหาไม่มีใครมาสู่ขอ -ฮึ่ม!!!!!

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - pood - 24-11-2008

ต้องขอขอบคุณสำหรับความคิดส้างสรรค์ดีๆจากน้าพืชและน้าอ้วนเมื่อวานนี้ด้วยครับ ทั้งสองท่านแนะนำให้เอาเจ้า Blueberry Dragon ไปลงรักปิดทองเพื่อผสมผสานงานศิลปะของไทยเข้าไปกับงานแกะสลักของบาหลีและงานสร้างกีต้าร์
โปร่งของช่างคานาดา คราวนี้พอติดตั้งระบบอีเล็คโทรนิคของอเมริกาเข้าไปมัน
จะเป็นกีต้าร์ตัวเดียวในโลกที่ผสมผสานงานฝีมือของสี่ชาติอยู่ในตัวเดียวกันเลย

โชคดีที่กีต้าร์ตัวนี้ยังไม่เคยมีคนใด้ลองเลยไม่มีใครจอง

RE: OPEN HOUSE II มหกรรมขายกีต้าร์มาแล้วครับ - tony - 24-11-2008

(24-11-2008, 11:02)pood Wrote: รายการ "แอบเปิดบ้าน" เมื่อวานขาดทุนย่อยยับครับ นอกจากจะขายไม่ใด้แล้ว

Strat Am. Deluxeเป็นตัวสีแดง คอขาวนั่นรึเปล่าครับน้ากฤษณ์ ผมแอบสนใจอยู่แต่เลือกไม่เป็น เลยได้แต่มอง บัดนี้ถูกชุบชีวิตโดยน้ากฤษณ์และผองเพื่อน เฮ้อ

ตอนนั้นน้า Tony ไม่ซื้อล่ะครับ ผมเสียดายแทนจังเลยเพราะตอนนี้กรุ Fender
ของผมยังไม่แตกแน่นอนครับ ตอนนี้แตกแต่กรุ Gibson ที่ตอนนี้ยังมีเหลือแบบ
ทีเด็ดอีกหลายตัวแต่ไม่ใด้เอามาลงเพราะยังขี้เกียจถ่ายรูปครับ

ถ้ามีคนสนใจเยอะกรุ Fender อาจจะปริวันเปิดบ้านก็เป็นใด้นะครับ

ท่านที่สนใจ Guild D-55 อยู่ตอนนี้มีคนจองแล้วนะครับคือคุณทวีจากบุรีรัมย์
ผมขอล้อคไว้ก่อนจนถึงวันเสาร์นี้ครับเพราะคุณทวีจะลงมากรุงเทพฯกลางอาทิตย์
นี้