NimitGuitar webboard
คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า (/showthread.php?tid=2795)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14

คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - Vintage series - 29-10-2008

Big Grin 555 คือคนมันว่างงานอะค่า หาคนคุยเล่นด้วยหน่อย เผื่อใครเหงาๆ จาได้มาคุยกัน อิอิ
วันนี้อากาศดีนะค้า Cool
อยากกินไข่ตุ๋น บ้านป้าแดงค่า แล้วก็ถักดอกไม้ด้วย
ถ้าอย่างไรอย่าลืมเป็นกำลังใจให้พี่ฟิล์มในศึก น้องๆ ด้วยนะค้า
ขอบคุณค่า

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - oxygen - 29-10-2008

Coolว่างเหมือนกันค่ะ อยากคุยเล่น
แต่วันนี้อากาศไม่ค่อยดีเท่าไหร่ฝนตกเกือบทั้งวัน
อยากเข้าคอร์สเรียน คอตติสกับป้าแดง เมื่อไหร่จามีเปิดติวค่ะ
พี่ฟิล์มอย่าลืมแอดจาได้ไปเม้นให้ได้ค่ะ เปงกำลังใจให้
สุดท้ายนี้ขอบคุน วินเทจ ซีรีย์ ที่เปิดกระทู้ให้คุย Big GrinBig Grin

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - Vintage series - 29-10-2008

(29-10-2008, 23:05)oxygen Wrote: Coolว่างเหมือนกันค่ะ อยากคุยเล่น
แต่วันนี้อากาศไม่ค่อยดีเท่าไหร่ฝนตกเกือบทั้งวัน
อยากเข้าคอร์สเรียน คอตติสกับป้าแดง เมื่อไหร่จามีเปิดติวค่ะ
พี่ฟิล์มอย่าลืมแอดจาได้ไปเม้นให้ได้ค่ะ เปงกำลังใจให้
สุดท้ายนี้ขอบคุน วินเทจ ซีรีย์ ที่เปิดกระทู้ให้คุย Big GrinBig Grin

คุณ Oxygen ก็ว่างงานเหมือนกันหรอค้า ดีใจจังเลยค่า มีคนคุยด้วยแล้ว เย้เย้!!!Tongue

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - oxygen - 29-10-2008

มีงานแต่แบบอยากคุยค่ะ คุนวินเทจ
อยากมีเวลาเหลือเฟือต้องอยู่ตัวคนเดียวสิค่ะ CoolCoolCool

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - Webmaster - 30-10-2008

(29-10-2008, 23:31)oxygen Wrote: มีงานแต่แบบอยากคุยค่ะ คุนวินเทจ
อยากมีเวลาเหลือเฟือต้องอยู่ตัวคนเดียวสิค่ะ CoolCoolCool

ไม่จริง ไม่จริง อยู่คนเดียวคับ แต่ไม่ว่างเลย Tongue

text - Katayoot - 30-10-2008

อยากคุยด้วย แต่ปวดฟัน 3 ซี่พร้อมกัน Sad คิดไรไม่ออกแล้ว

ใครหมัดหนัก ๆ ช่วยสงเคราะห์ทีเถอะ

RE: text - โฟล์คน้อย - 30-10-2008

(30-10-2008, 08:04)Katayoot Wrote: อยากคุยด้วย แต่ปวดฟัน 3 ซี่พร้อมกัน Sad คิดไรไม่ออกแล้ว

ใครหมัดหนัก ๆ ช่วยสงเคราะห์ทีเถอะ

มามาะ.. จัดให้.. อิอิ..

น้าหนุ่มไปร้านยาดิ.. ขอซื้อยาแก้ปวดฟันอย่างแรงอ่ะ..
พอกินเข้าไปแล้ว.. ไม่กี่นาทีก็หายปวด..
จริง ๆนะ..

แต่หลังจากนั้นก็ต้องไปหาหมอฟันอ่ะ..
เพราะยาแก้ปวด.. บรรเทาได้เป็นครั้งคราวเท่านั้นเอง..

เป็นห่วงนะจ๊ะ.. จุ๊บ จุ๊บ..

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - Tai Labour - 30-10-2008

โทดทีน้องแจน พี่เป็นคนจริงจัง ไม่คุยเล่นๆ กับใคร เน้น โลกร้อน ป่าหมด
ตดคือพลังงานทดแทน ต้มยำกุ้ง แฮมเบอร์เกอร์ ซัพไพรม์ ฮัมบัคกิ้ง ซิงเกิ้ลคอยล์ ฯลฯ

เมื่อเช้าวิ่งออกกำลังกายรอบหมู่บ้านเพื่อสูดออกซิเจน จุ๊บๆ??? เอ้ย!!!...ซู้ดด ๆ ๆBig Grin
เผลอเหยียบกิ้งกือ 1 ตัว หอยทาก 2 ตัว ยังไม่ตายทันที สงสาร เลยกลับไปเหยียบแบบขยี้อีกครั้งให้ตายเพราะกลัวมันทรมาน ทำตัวแบบพระเอกหนังไทยไง

กลับมาชงกาแฟกินพร้อมแอปเปิ้ล(เข้ากัน) พลันสายตาก็ไปสะดุดกับหนอนที่น้อยหน่าหลังบ้าน
แต่ช้าก่อน!!! หนอนบ้าอะไรตัวใหญ่ยาวขนาดนี้ ก้มไปดู....แว๊กก..
มันคือ Green snake Tail burnt Tongue 555 คิดชื่อไปได้ ที่จริงมันคืองูเขียวหางไหม้(Green pit viper) วิ่งบ้านราบไปหยิบกล้องมาถ่ายแบบมาโคร
จ่อแบบตาติดตา ฟันติดฟัน เขี้ยวเฉี่ยวหน้าไปมา ฟู่ ๆ ฟ่อ ๆ ๆ
โชคดีผมไม่ค่อยกลัวงู อาทิตย์นึงฝันเห็น 6 วัน ก็เลยเก็บภาพมาให้ดูเล่นๆ ครับ

จบแระ บอกแล้ว ไม่ชอบพูดเล่นBig Grin

========================================================
น้าหนุ่ม ผมมีประสบการณ์เรื่องนี้เยอะ ซึ่งน่าจะช่วยได้มากเลย
แต่ยังไม่เคยปวดถึง 3 ซี่นะ...ตอนนี้น้าปวดรอไปก่อน

น้ากินยาแก้ปวดเฉพาะ 2 ซี่ก่อน เหลือปวดซี่เดียวแล้วค่อยโทรมาถาม
ผมบอกแล้ว...ช่วยได้เยอะ

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - pop_250823 - 30-10-2008

งั้นเราก็พวกเดียวกันครับน้า labour นี่หน้าบ้านผมเองมีหลายตัวเจอแทบทุกวันเกือบเหยีบก็บ่อยครับTongue
[attachment=10737]

RE: คุยเล่น...เล่น กันหน่อยนะค้า - lekleklek - 30-10-2008

ไม่อยากคุยที่บ้านเลี้ยงงูหลามครับ อิอิ ... ใหญ่แค่ไหนถาม
Vintage series ,Ozygen, Benz... ดูได้ครับ บรื้อ ...ขนลุก