NimitGuitar webboard
หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... (/showthread.php?tid=2665)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - povation - 14-10-2008

รักตุ๊กตากันยังไงนะปล่อยให้หนูตุ๊กตาอด.....
ถ้าตุ๊กตาร่างกายสมส่วนกว่านี้ผมจะโดดลงไปเล่นด้วย...จริงๆนะ
เผลอๆขายกีตาร์หันไปเล่นตุ๊กแกตา...ดีก่า
(หนึ่งในแผนที่ล่อให้สมาชิกบางท่านออกมาตอบโต้)

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Paiman - 14-10-2008

(14-10-2008, 17:23)dejemerry Wrote: ก็ แหม!! ที่ใต้หวัน อากาศหนาวกว่าบ้านเราเย๊อะเลย เหอ เหอ
ป้าแดงคลับ(ทำเสียงต่ำ)....ช่วงนี้ตุ๊กตานี้กำลับฮิตมากเลย นี่ที่เซ็นทรัลถึงกับมีงานโชว์เลยนะ ไว้จะไปถ่ายรูปมาให้ชมคับ

[/quote]

มาเร็วจัง แหม แหม แซวนิ๊ดเดียว ชมรบแม่บ้านถักทอ ออกมาปกป้องกันทันควันเลยนะครับ

อะน่า อะน่า เสร็จแล้วครับ จอยถักผ้ากันคอเสร็จแล้วครับ สุดยอดดดดด

นี่ spec นะครับ ใครรู้ช่วยบอกทีว่ารุ่นไหน
ความยาว กว่า 3 เมตรครึ่งครับ
วัสดุ ไหม 7 ม้วน
สี เทา แซม ขาว
ความตั้งใจ เต็ม 100
จุดประสงค์ ให้สามีพันคอ กันหนาวไปเมืองจีน
เวลาที่ใช้ 2 วัน (วันนี้ ไม่เป็นอันทำงาน นั่งถักจนเสร็จ)

ยังไงก็ต้องชื่นชมในความตั้งใจครับ

อิอิ เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบครับ (ยืมมุกหน่อยนะ น้าคิม)
น้าpood น้าป๋อ แม่บ้านทางนู๊นเป็นยังไงบ้าง ส่งข่าวด้วยครับ

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - MUY - 14-10-2008

1. คอมที่บ้านเจ๊ง
2. ไม่รู้จะเข้าบ้านประตูไหน (ลืมพาสเวิร์ด)
3. เลยสมัครใหม่เป็นชื่อ MUY (MUI) คนเดิมจ้ะ
4. คงโดนโละทะเบียนไปแล้วรอบ
............................
5. บังเอิญวงที่กำลังจะเป็นวง "แตก" กำลังเก็บกวาด "ซากเศษตังที่หล่นกระจาย" นักร้องในวง หันไปร้องคาราโอเกะ กะหญิง.....บางคนไม่เคยมีแฟนเพิ่งมีตอนนี้.........เลยซึม ๆ ....เย็นนี้มีเลี้ยง พวกบอกดนตรีไม่ต้อง ร้องคาราอย่างเดียว
6. อยากร่วมวง(คุย)ด้วยอย่างมาก...ติดตรงคุยไม่ค่อยเก่ง...บ้านไกลมาก(เรื่องจริง)
7. กำลังเก็บตัง (เกี่ยวไหมนี่)
8. ยอมละกันว่า พรุ่งนี้จะเข้ามาคุยด้วยคนจ้ะ...วันนี้ลาก่อน พวกกำลังปิดประตูห้องทำงาน
9. บ๊ายบาย

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - povation - 14-10-2008

ตอนถักอยู่ที่บ้านพี่กฤษณ ผมสังเกตเห็นว่าหนูจอยก้มหน้าก้มตาถักไม่พูดไม่จา
ป้าแดงถักไปถึงไหนยังไม่ทราบครับ
ทราบแต่ว่าคุณเธอหมกหมุ่นกับการหม่ำจนน้ำหนักไปถึงโน้น...............แล้ว
(14-10-2008, 18:10)MUY Wrote: 1. คอมที่บ้านเจ๊ง
2. ไม่รู้จะเข้าบ้านประตูไหน (ลืมพาสเวิร์ด)
3. เลยสมัครใหม่เป็นชื่อ MUY (MUI) คนเดิมจ้ะ
4. คงโดนโละทะเบียนไปแล้วรอบ
............................
5. บังเอิญวงที่กำลังจะเป็นวง "แตก" กำลังเก็บกวาด "ซากเศษตังที่หล่นกระจาย" นักร้องในวง หันไปร้องคาราโอเกะ กะหญิง.....บางคนไม่เคยมีแฟนเพิ่งมีตอนนี้.........เลยซึม ๆ ....เย็นนี้มีเลี้ยง พวกบอกดนตรีไม่ต้อง ร้องคาราอย่างเดียว
6. อยากร่วมวง(คุย)ด้วยอย่างมาก...ติดตรงคุยไม่ค่อยเก่ง...บ้านไกลมาก(เรื่องจริง)
7. กำลังเก็บตัง (เกี่ยวไหมนี่)
8. ยอมละกันว่า พรุ่งนี้จะเข้ามาคุยด้วยคนจ้ะ...วันนี้ลาก่อน พวกกำลังปิดประตูห้องทำงาน
9. บ๊ายบาย

ดีใจครับที่ได้ทักทายกันเหมือนเป็นการ Meeting ที่เกิดขึ้นใน Webboard เลย
ประหยัดดีด้วย

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - MayDay - 14-10-2008

แต่นแต๊น...มารายงานตัวคร๊าบบบบบ... Big Grin
จริงๆก็มาวนเวียน(หัว)อยู่บ้างเน้อ แต่ไม่นานพอจะเขียนอะไรทันอ่ะ Tongue แบบว่ามันเกิดขึ้นเร็วมาก...
แล้วเจอกันนะคร๊าบบบบ.... ชะแว๊บบบ.... Wink

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Tai Labour - 14-10-2008

(14-10-2008, 19:12)MayDay Wrote: แต่นแต๊น...มารายงานตัวคร๊าบบบบบ... Big Grin
จริงๆก็มาวนเวียน(หัว)อยู่บ้างเน้อ แต่ไม่นานพอจะเขียนอะไรทันอ่ะ Tongue แบบว่ามันเกิดขึ้นเร็วมาก...
แล้วเจอกันนะคร๊าบบบบ.... ชะแว๊บบบ.... Wink

เสาร์นี้เจอแน่ น้าหมอปรุ๊...เตรียมตัวให้พร้อมนะ

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Run - 14-10-2008

สาขาระยองยังทำการอยู่นะฮับ Shy

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - sembae - 14-10-2008

น้าป๋อ ผมยังอยู่ แวะมาเรื่อย ๆ ครับ เข้ามาอ่าน แต่ไม่ค่อยได้ตอบ ไม่กล้าแซวใคร ครับ

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - myakira - 14-10-2008

หูตูบ (ก.) 1 อาการที่เกิดจากการทำงานหนักมากภายในเวลาจำกัดและความคาดหวังสูงจากเจ้านายและคนรอบข้าง 2 อาการที่เป็นผลมาจากการถูกดุ

รายงานตัวด้วยคนก๊าบบบบ
ระยะนี้มีอาการหูตูบในความหมายที่ 1 จึงไม่ค่อยได้ออกหลอกหลอนกั๊บ Rolleyes

RE: หายไปไหนกันหมด...หรือว่า... - Tingnal - 14-10-2008

Smile... จ้อกแจ้ก... จอแจ... จิ๊จ๊ะ ...จ๋าจ้ะ...จุ๊บ ๆ......WinkCoolTongueBig Grin