NimitGuitar webboard
ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ (/showthread.php?tid=2644)

Pages: 1 2 3 4

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - Katayoot - 10-10-2008

หมูกะทะครับ หมูกะทะ Big Grin อื่ม..มม.ม....

เพื่อนมันมาเปิดร้านข้างบ้าน ทำเวทีให้แล้ว มาดูเลย เครื่องเสียงพร้อม ครบชุด

พอไปถึงร้าน แม่จ้าววว!!!! คิดว่าซุ้มยาดอง Sad แต่ก็ขึ้นเล่นไปเรื่อย จนมีคนเค้าแนะนำไปปากต่อปาก จนถึงทุกวันนี้ครับ

แต่ที่จะเลิกเล่น ก็คงเพราะเรื่องผู้หญิงมากกว่าอ่ะครับ จะกรีดหน้าตัวเองให้เสียโฉมสักวัน ถ้ามันเป็นตัวสร้างปัญหาให้กับครอบครัว สาว ๆ เค้าดูกันแต่หน้าตา ไม่ดูที่ใจ Tongue

ปล. จริง ๆ แล้วคนที่ฟังผมร้องเพลง พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "ฟังเสียงแล้วไม่อยากดูหน้าเลยว่ะ" ไม่เชื่อถามป้า Ether ดูได้ แกพูดงี้ทุกครั้งที่นั่งฟังผมร้องเพลง Tongue เหอ ๆ ๆ ๆ....

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - pinkuitarz - 10-10-2008

(09-10-2008, 21:51)Bearclaw Wrote: น้องปื๊ง อายุเท่านี้ฝีมือเล่นกีตาร์+ร้องเพลง ขนาดนี้ เก่งแล้วครับSmile

ฮิฮะ สาธุ ขอบคุณนะคะพี่ ชมมาก เดี๋ยวโฟลต...((ลอย))

(10-10-2008, 01:50)kim_colombet Wrote: น้องปิ๊ง อย่าเล่นกลางคืนเลยคับ เด๋วพี่ๆ ตกงาน ไว้รอ เก็บเกี่ยวประสบการณ์ แล้วออกเทป ทีเดียวเลย โดยมีพ่อเต่า เป็น สปอนเซอร์

ปล. ผมเชื่อว่า น้องปิ๊ง ในอนาคต คงเป็นที่รู้จักในวงการดนตรีแน่นอน ( แต่ก็ต้องดูแรงสนับสนุนจากพ่อเต่าและแม่เต่าด้วย )

โห.. ไม่ถึงขนาดนั้นค่ะ..จริงๆนะคะ

เพราะปิ๊งเอง โตขึ้นก็คงไม่ได้เอาดีทางด้านดนตรีมากๆขนาดนั้น เช่นเรียนดนตรีมาโดยตรง

เอาเป็นว่า เสริมๆเป็นอาชีพสำรองละกันค่ะ อิอิ

ปิ๊งอ่ะ คิดไว้นะคะ ว่าถ้าทำได้อาจจะเล่นอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง ฮิฮะ รายได้เสริมๆ

Tongue

(10-10-2008, 05:22)povation Wrote: ผมอยากเป็นProducer มากกว่าเป็น Sponsor ครับ
แต่คิดไปแล้วครอบครัวเราแค่มีความสุขในการเล่นดนตรีด้วยกันทั้ง 4 คน พ่อแม่ลูก ก็เป็นความฝันที่เป็นจริงของผมแล้ว ไม่อยากหวังมากไปกว่านี้
แถมยังได้เพื่อนนักดนตรีมากมายที่รอบข้าง นับว่าเป็นโชคดีของเราเช่นกันครับ

ย่ะๆ Producerrrrrrr ...รู้สึกแก่เกินแกงแล้วมั้งงง 555 Shy

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - Webmaster - 10-10-2008

ไม่ว่า sponser หรือ producer น้าป๋ออาจจะต้องเปลี่ยนจากหากีต้าร์ทอง มาเป็นกีต้าร์เพชร ซะแล้วเหมือนที่น้องTaylor Swift ใช้ในลายเซ็นน้องปิ๊งไงคับ Tongue

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - pinkuitarz - 10-10-2008

(10-10-2008, 17:45)Webmaster Wrote: ไม่ว่า sponser หรือ producer น้าป๋ออาจจะต้องเปลี่ยนจากหากีต้าร์ทอง มาเป็นกีต้าร์เพชร ซะแล้วเหมือนที่น้องTaylor Swift ใช้ในลายเซ็นน้องปิ๊งไงคับ Tongue

55555555555 น้าเว็บนี่แอบฮาเนาะ Big Grin

เดี๋ยวบอกพ่อให้นะคะ พ่อคงลมจับ...

...ใช่ค่ะ Taylor Swift ที่น่ารักของปิ๊ง คิคิ "แอบรักเธอ..อยู่ในใจ"

ว่าแต่ลายเซ็นปิ๊งเนี่ย เยอะเหลือเกิน รูปก็ใหญ่((รู้ตัว)) แต่ปิ๊งภูมิใจนำเสนอ น้าเว็บคงไม่ว่ากันนะคะ

Tongue

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - lekleklek - 10-10-2008

(10-10-2008, 18:07)pinkuitarz Wrote:
(10-10-2008, 17:45)Webmaster Wrote: ไม่ว่า sponser หรือ producer น้าป๋ออาจจะต้องเปลี่ยนจากหากีต้าร์ทอง มาเป็นกีต้าร์เพชร ซะแล้วเหมือนที่น้องTaylor Swift ใช้ในลายเซ็นน้องปิ๊งไงคับ Tongue

55555555555 น้าเว็บนี่แอบฮาเนาะ Big Grin

เดี๋ยวบอกพ่อให้นะคะ พ่อคงลมจับ...

...ใช่ค่ะ Taylor Swift ที่น่ารักของปิ๊ง คิคิ "แอบรักเธอ..อยู่ในใจ"

ว่าแต่ลายเซ็นปิ๊งเนี่ย เยอะเหลือเกิน รูปก็ใหญ่((รู้ตัว)) แต่ปิ๊งภูมิใจนำเสนอ น้าเว็บคงไม่ว่ากันนะคะ

Tongue

อุ๊ย ... หรือว่าน้องปิ๊งเป็น ... ฟ้องพ่อ

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - Webmaster - 10-10-2008

-ไม่ว่ากันคับน้องpinkuitarz (เด๋วไปเก็บค่าพื้นที่กะน้าป๋อทีหลัง เคี๊ยก เคี๊ยก (ยืมน้าบู))
-ส่วนน้อง Taylor Swift นี่เก่งมากอายุแค่ 17 เองไปได้ไกลขนาดนี้ Cool

(10-10-2008, 18:12)lekleklek Wrote:
(10-10-2008, 18:07)pinkuitarz Wrote: 55555555555 น้าเว็บนี่แอบฮาเนาะ Big Grin

Tongue

อุ๊ย ... หรือว่าน้องปิ๊งเป็น ... ฟ้องพ่อ

น่าเกลียดอ่าาาาาา ชอบแกล้งเด็ก ใช้ไม่ได้ๆ

เดี๋ยวจะไปแอบขโมย NNG ที่บ้านเลย หมั่นไส้!!! เชอะ!!!

(10-10-2008, 18:17)Webmaster Wrote: -ไม่ว่ากันคับน้องpinkuitarz (เด๋วไปเก็บค่าพื้นที่กะน้าป๋อทีหลัง เคี๊ยก เคี๊ยก (ยืมน้าบู))
-ส่วนน้อง Taylor Swift นี่เก่งมากอายุแค่ 17 เองไปได้ไกลขนาดนี้ Cool

-อ้าว น้าเว็บ ซะงั้นอ่ะคะ -*-
-Taylor Swift...She is my idol. Smile

[Image: mtvtrlmc7.jpg]
[Image: image10in5.jpg]
[Image: taylorswift073vezb4.jpg]

>>> พี่คิมคะ ต้องขอโทษด้วยนะคะ เพราะว่านอกเรื่องจากกระทู้นี้มามากพอแล้ว เหอะๆ Cool

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - บัติ - 10-10-2008

น้าหนุ่มครับ น้าหนุ่มร้องเพลงในวันแต่งงานได้เพราะมาก และมีความหมายมาก ประทับใจมากๆครับ

ผมเล่นไม่ค่อยเป็น แม้ฟังก็ยังแค่มือสมัครฟัง
ร้องไม่เก่ง เล่นไม่เก่ง ฟังได้ไม่เท่าไหร่ แต่ใจรักครับ55555Big Grin

RE: ก้าวแรกสู่การเล่นดนตรีเป็นอาชีพ - Tai Labour - 10-10-2008

เข็ดแล้วตั้งแต่ยังไม่เริ่มเล่น โดยเฉพาะเป็นวง ปัญหาเยอะโคตรๆ เล่นแล้วไม่น่าจะสบายใจ(ไปได้ตลอด) อาจเป็นที่นิสัยส่วนตัวมั๊ง?

ตอนนี้เล่นเป็นอาชีพเฉพาะที่บ้านกับที่ทำงาน ที่บ้านรับค่าจ้างเป็นเครื่องดื่ม ที่ทำงานรับเงินเดือน รวมอยู่ในเปย์สลิป Tongue

...เล่นตามร้านไม่กล้าหรอก ปอดแหก กลัวหลุดกลัวหลง ชอบเล่นในวงเหล้ามากๆ สงสัยโตมาจากตรงนั้นน่ะ Big Grin

ป.ล.ใครชอบเล่น สนุกกับการเล่น เล่นแล้วได้ตังค์ด้วย นับว่าโชคดีมากมาย
แม้เพียงช่วงหนึ่งก็คุ้มแล้ว ไม่ต้องนับเป็นอาชีพหรอก

text - Katayoot - 11-10-2008

(10-10-2008, 21:00)บัติ Wrote: น้าหนุ่มครับ น้าหนุ่มร้อง เพลง ในวัน แต่งงาน ได้ เพราะ มาก และ มีความหมายมาก ประ ทับ ใจมากๆ ครับ

ผม เล่น ไม่ค่อย เป็น แม้ฟังก็ยัง แค่มือสมัครฟัง
ร้อง ไม่ เก่ง เล่น ไม่ เก่ง ฟัง ได้ ไม่ เท่า ไหร่ แต่ ใจรักครับ55555Big Grin

ขอบคุณคำชมน้าบัติมาก ๆ ครับ อิ ๆ