NimitGuitar webboard
ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Musical Tips & Techniques (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=5)
+--- Thread: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ (/showthread.php?tid=2640)

Pages: 1 2 3 4 5 6

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - .::.pOoH.::. - 09-10-2008

สนับสนุนความคิดดีๆด้วยคนครับ
แต่ขอคิดเห็นอย่างแตกต่าง (ไม่ใช่เพราะผมมีอาชีพหลักเป็นอาจารย์หรอกนะครับ)

ผมว่าอะไรที่ได้มาง่ายๆ และฟรีๆ จะดูไม่ค่อยมีคุณค่าครับ โดยเฉพาะวิชาความรู้หลายๆแขนง รวมถึงดนตรีที่กำลังพูดถึงกัน

ความรู้เป็นของฟรี แต่การถ่ายทอดวิชา ต้องมีค่าครูครับ มิฉนั้นแล้วจะขาดความขลัง....

Rolleyes

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - SARUN - 09-10-2008

(09-10-2008, 16:11).::.pOoH.::. Wrote: ผมว่าอะไรที่ได้มาง่ายๆ และฟรีๆ จะดูไม่ค่อยมีคุณค่าครับ โดยเฉพาะวิชาความรู้หลายๆแขนง รวมถึงดนตรีที่กำลังพูดถึงกัน

ข้อเสนอแด่ผู้ที่ต้องการ เผยแพร่ เพื่อเป็นวิทยาทาน

"...เก็บเงินค่า(มัดจำ)วิชาเลยครับ
หากสอบผ่าน...ยินดีคืนเงินให้
หากสอบตก ก็ริบเงินทันที !!! "

Big Grin

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - kim_colombet - 09-10-2008

ผมว่าอะไรที่ได้มาง่ายๆ และฟรีๆ จะดูไม่ค่อยมีคุณค่าครับ โดยเฉพาะวิชาความรู้หลายๆแขนง รวมถึงดนตรีที่กำลังพูดถึงกัน

ความรู้เป็นของฟรี แต่การถ่ายทอดวิชา ต้องมีค่าครูครับ มิฉนั้นแล้วจะขาดความขลัง....

------------------------------------------------------------------------------------------------------
อันนี้ผมก็เห็นด้วยคับ Smile น้าๆที่จบมาด้านนี้จะได้มีกำลังใจสอนด้วย ศิษย์ก็จะตั้งใจเรียนมากขึ้นเพราะเสียตังค์เรียน

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - Webmaster - 09-10-2008

การเรียนการสอนอาจจะตามทฤษฎีหรือประสบการณ์แล้วแต่ผู้สอนครับ เช่น

-น้าคิมอาจจะมาบรรยายการเล่นดนตรีตามร้านกลางคืนสำหรับมือใหม่ที่อยากเล่น
-น้าPoohอาจจะสอนเพลง Finger style เป็นเพลงๆไป
-หรือน้าอ้วนอาจจะสอนวิธีประกอบ effect

ส่วนจะมีค่าใช้จ่ายหรือไม่แล้วแต่ผู้สอนครับ หรือจะทำคลิปมาลงในเวบก็แล้วแต่สะดวกครับ
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - วีรวิทย์ - 09-10-2008

Big Grin ข้าขอคาราวะอาจารย์ทุกท่าน เล็งไว้หลายคนแล้วน้า ping น้า poPPie อย่างเงี้ย หืมส์ แต่ละคน น้า kim ก็ด้วย Rolleyes

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - Ether - 09-10-2008

ล็อคคอเป็นศิษย์น้า poppie มาได้พักใหญ่
วิชาที่ท่านถ่ายทอดทายาทมาให้
ดูเหมือนเล็กน้อย แต่ไม่ง่ายเลย
ฝึกที่ให้มา อีกปี นึง ยังไม่รู้จะคล่องรึเปล่า
แรก ๆ ก็บ่นค่ะ ยอมรับว่าไมให้ฝึกแค่นี้อ่ะ

แต่พอรู้ซึ้งทีหลัง โหววว นี่แหละรากฐานที่มั่นคง

พอตอนนี้ขอบคุณน้าป๊อบปี้มากๆ ที่เสียเวลาสอน
(โหะๆๆ ถ้ามีสอบคงตกไปหลายตลบแล้ว)

ค่าสอน น้า poppie คิดเป็น ซองแข็งๆ อะไร โร่ๆ ไลท์ๆ นี่แหละ
ค่าเรียน ค่าสอน ราคา 63 บาท (คุ้มป้ามากๆ โหะๆๆ) Big Grin

---------------------------------------------

ปล. น้าวีรวิทย์ วันนั้น อึ้งน้ามากๆ ค่ะ จับอะไรก็เล่นได้
ยิ่งเห็นงัด ไวโอลิน ออกมา โฮ้ววววววววววววว ว้าววววว
เยี่ยมมากๆ เลยค่ะน้า

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - จ๋า - 09-10-2008

ค่ะน้า

สอนกีตาร์คลาสสิค โดยจ๋า สอนได้ตั้งแต่เบสิค ไม่เป็นเลยยิ่งดี

สอนที่บ้านแถว สะพานพระรามห้า นนทบุรี ค่าเรียน 1100บาทต่อเดือน เดือนละสี่ครั้ง
เรียนตัวต่อตัว อุปกรณ์มีให้ครบ ไม่ต้องเอาไรมา นอกจากตัว และความตั้งใจจริงเท่านั้น

จ๋า 0867891130

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - Paiman - 09-10-2008

ข้อเสนอแด่ผู้ที่ต้องการ เผยแพร่ เพื่อเป็นวิทยาทาน

"...เก็บเงินค่า(มัดจำ)วิชาเลยครับ
หากสอบผ่าน...ยินดีคืนเงินให้
หากสอบตก ก็ริบเงินทันที !!! "
---------------------------------------------------------------------
ว่าแล้ว ขอฝากตัวเป็นศิษย์อาจารย์ น้าsarun ซะเลยได้ไหมครับ
เล่นsolo พริ้ว ซะขนาดนั้น

สอบผ่าน ดื่มฉลอง
สอบตก ดื่มย้อมใจ

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - Tai Labour - 11-10-2008

กองทัพต้องเดินด้วยท้องโย้ๆ (น้องกุ้งบอก)

สอนทำกับข้าวครับ...เรียนฟรี! กินฟรี! เพียงกินแล้วช่วยจ่ายส่วนประกอบและล้างอุปกรณ์ด้วยเท่านั้น 5555

อันนี้เป็นภาพปลากรอบจาก อาจารย์หมึกอ้วน ณ บ้านฟ้า ผู้ถ่ายทอดวิทยายุทธผ่าน PM ให้ผม

ศิษย์ขอขอบพระคุณอาจารย์มา ณ ที่นี้ด้วยค๊าบบบบบบบ Big Grin

RE: ขอเชิญชวนสมาชิกที่ประสงค์จะถ่ายทอดวิทยายุทธ - pop_250823 - 11-10-2008

กำลังนั่งส่งรายการสั่งซื้อของให้ร้านค้าทาง mail เจอเมนูนี้เข้า ขอตัวไปหาไรทานก่อนนะ
ถือโอกาสนี้เลยไปเว้งเลยไปหาเคสใส่กีต้าร์โปร่งเมื่อคืนซิบแตกดี NNG ไม่ร่วงลงมาไม่งั้นใจสลายครับ สายกีต้าร์ก็ต้องซื้อ จูนเนอร์ก็ติดๆดับๆอาจหมดหลายเงินล่ะวันนี้ครับ Tongue
ปล.แต่ละอย่างที่พังล้วนใช้งานมาอย่างโชกโชนถึงเวลามันแล้วล่ะครับWink