NimitGuitar webboard
....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม (/showthread.php?tid=2572)

Pages: 1 2

....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - povation - 30-09-2008

เท่าที่ผมอ่านหลายกระทู้มาพอสมควร.... สมาชิกที่เป็นเพศชายแท้แห่งบ้านสีฟ้าบันเทิงหลังนี้ มิได้โหยหาสมาชิกที่เป็นอิสตรีเพศแต่อย่างไร ( หรือว่ามีท่านใดไม่เห็นด้วยกับคำพูดนี้ โปรดแสดงตนมา! ) แต่ผมเข้าใจดีว่า ภาพที่มองแล้วประทับใจและทึ่งเท่ห์เสมอคือภาพที่เห็นผู้หญิงขึ้นเวทีเล่นกีตาร์และ/หรือร้องเพลงด้วย ....มันได้ใจจริงๆ... แม้ว่าในบ้านสีฟ้าหลังนี้ก็มีอยู่แล้วจำนวนหนึ่ง แต่ เพื่อเป็นการส่งเสริมความกระตือรือล้นทาง...ดนตรี...ของบรรดาสมาชิกเพศชายทั้งหลายให้มากขึ้นไปอีก

ผมจึงขอเชิญชวนนักร้อง+นักดนตรีเพศหญิงแท้ทั้งหลาย(โดยเฉพาะอย่างยิ่งนักกีตาร์) ไม่จำกัดอายุ ได้โปรดสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกถาวรแห่งบ้านสีฟ้าบันเทิงหลังนี้ เพื่อเป็นเกียรติและเป็นขวัญกำลังใจให้แก่จอมยุทธทั้งหลายต่อไป ผมรับรองความปลอดภัย เนื่องจากปัจจุบันมีจอมยุทธหญิงและตำรวจบ้านหลายท่านคอยดูแลเอาใจใส่ท่านได้เป็นอย่างดี

จะรอนะ...

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - BytSerk - 30-09-2008

น้าป๋อครับ เพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงแล้วอยากเล่นกีตาร์

ส่วนใหญ่เป็นทอมครับ ....... เอารึเปล่าครับ

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - tohm refeel7 - 30-09-2008

ผมขอไปแปลงเพศแล้วเดี๋ยวมาสมัครใหม่นะคับ แซวคร้าบบบ ว่าแล้วก็ดีเหมือนกันนะคับ จะได้มีอะไรสดชื่นกระชุ่มกระชวยขึ้น อิอิ

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - Katayoot - 30-09-2008

เห็นด้วยครับ...

แต่ผมมีแฟนแล้วอ่ะสิ ตัดใจแล้วมาสมัครเถอะครับ

วู้วววว...ว..... Big Grin

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - kim_colombet - 30-09-2008

ขอออกความเห็นแบบประชดประชัน

สาวๆ สมัยนี้ น้อยมากที่จะชอบเล่นดนตรีโดยเฉพาะกีต้าร์ ถ้ามีก็เป็นพวกทอมบอย หรือไม่ก็เป็นดนตรีชั้นสูงเช่น ไวโอลีน หรือเปียนโน

สาวๆ สมัยนี้ ส่วนใหญ่ชอบ ดนตรีร๊อค ไม่ก็ชอบ Hiphop เป็นไปได้ยากมาก และน้อยมาก ที่จะมีสุภาพสตรีที่ชอบ Acoustic guitar

และส่วนใหญ่นักร้องหญิง หรือนักดนตรีหญิง จะอีโก้มากๆ ยิ่งพวกที่มีงานเข้าเยอะๆ ผมเจอเยอะมาก แต่ที่นิสัยดีๆก็มี แต่ส่วนใหญ่จะไม่สวย ไว้จะแนะนำมาบ้านฟ้าคับ TongueTongueTongue

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - dejemerry - 30-09-2008

อยากได้นักดนตรีหญิง รุ่นอนุรักษ์ไว้ อย่างป้าแดง สัก 2-3 คน
หวังว่า หนุ่ม ๆ บ้านฟ้า คงจะไม่รังเกียจกันนะคะ Big Grin
ถึงจะแก่เร็ว แต่ก็ตายช้า เหอ เหอ

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - lungdang - 30-09-2008

- ก็มีอยู่คนในรูป( tina)นี่แหละครับ น้าป๋อ เลือดศิลปินโดยแท้ ที่ติดตามผมไปตลอด ...ปัญหามีอยู่ว่า ไม่มี net ที่หอพัก ต้องใช้ net ที่มหาลัยเท่านั้น ครั้นจะมาใช้ net ที่บ้านผมเดี๋ยวแม่บ้านทำตาเขียวใส่เอา...

*** ที่สำคัญที่สุดตอนนี้ก็คือ..กลัวน้าชัย จะคอยตะครุบ....

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - povation - 30-09-2008

(30-09-2008, 07:08)ลุงแดง Wrote: - ก็มีอยู่คนในรูป( tina)นี่แหละครับ น้าป๋อ เลือดศิลปินโดยแท้ ที่ติดตามผมไปตลอด ...ปัญหามีอยู่ว่า ไม่มี net ที่หอพัก ต้องใช้ net ที่มหาลัยเท่านั้น ครั้นจะมาใช้ net ที่บ้านผมเดี๋ยวแม่บ้านทำตาเขียวใส่เอา...

*** ที่สำคัญที่สุดตอนนี้ก็คือ..กลัวน้าชัย จะคอยตะครุบ....

ก็น่า..กลัวน้ายอดแยงอยู่หรอกครับลุงแดง...เห็นใจ..เห็นใจ

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - cross - 30-09-2008

อยากได้เช่นกันครับ น้า ๆ............

จะได้มีสีสัน ๆ

RE: ....อยากได้สมาชิกหน้าใหม่เพศหญิงเพิ่มเติม - pood - 30-09-2008

สงสัยจะคิดถึงหนูจ๋าและ Joanyuy แห่งสำนักผาไม้ดำ

คงต้องวานให้น้า Pooh ไปชวนมาสมัครครับเพราะมีความหลังกันอยู่มากมาย