NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 (/showthread.php?tid=2566)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - povation - 02-10-2008

Update ท่านที่มาร่วมงานวันเสาร์นี้ ดังนี้

Webmaster
pood
nufilmka
Bearclaw
p.ammarit
beerplay
วีรวิทย์
Grid..
ก้อย
Therock
BENZene1984
Vintage series
Katayoot
noo_koong
billy
karn
lekleklek
love666
hui jung loey
Labour
san
poPPie
Ether
kim_colombet
เบิร์ด-หวานใจ kim_colombet
ป้อง เมเยอร์
VaneZa
SARUN
coldsteel
Jomvairai
V8 4000
Antonio
Bom สินเจริญบราเดอร์ - (น่าจะเสร็จจากการถ่ายภาพยนตร์ที่เชียงใหม่แล้ว)

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - kim_colombet - 02-10-2008

ขอเพิ่ม นู๋เบริด์ (แม่ค้า) กับ ตาป้อง เมเยอร์ ไปอีกซักสองคนนะคับ
น่าจะไปถึงราวๆ 5 ทุ่ม หากไม่หลงทางอีก

ขอบคุณพี่ป๋อที่กรุณา Tongue

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - sembae - 02-10-2008

ขอ น้าคิม เล่นเผื่อผม 1 เพลง "จากไปลอนดอน" ขอๆๆๆ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - meowmeowmeow - 03-10-2008

อยากไปจัง

ไม่กล้าไป

อาย

Big Grin

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - kim_colombet - 03-10-2008

ผมเชื่อว่า เจ้าบ้าน น่าจะยินดีต้อนรับน้าๆทุกท่าน ที่มาอย่างมิตรและมีใจรักในกีต้าร์ โดยปราศจาก อารายะขัดขืน -"-

บทเพลงที่ผมเตรียมไปเล่น ( หวังจะให้มีน้าๆมาแจม )

1.พรานล่อเนื้อ ( เอาใจรุ่นใหญ่ )
2.รักเอาบุญ ( เอาใจรุ่นใหญ่ อีกเช่นกัน )
3.A love that will last ( เอาใจตัวเอง )

ปล. แต่ไม่รู้จะได้เล่นซักเพลงไม๊เพราะอาจจะคิวเต็ม ส่วนจากไปลอนดอน ผมเล่นไม่ได้จิงๆ ชาตรี ผมเล่น 2 เพลง คือ แฟนฉัน กับ ผิดไปแว้ว อิอิ Tongue

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Katayoot - 03-10-2008

(03-10-2008, 01:49)meowmeowmeow Wrote: กราบเรียน น้า เจ้าของบ้านเต่าคับ

ถ้าผมจะไปร่วมงาน

โดนแอบเอา กีต้าร์ ไปสัก 3-4 ตัวเผื่อ น้าๆ สมาชิกสนใจซื้อ

จะรังเกียจมั้ยคับ

จะไปนั่งนิ่งๆ ดริ้งบาๆ ไม่กวนพวก น้าๆ คับ(แอบขายของ)

Big Grin

น้าพ่อลุงเต่า คงไม่ว่าอะไรหรอกครับ ทุกคนก็ยินดีที่จะพบปะกับทุก ๆ คน เชื่อผมเถ๊อะ... อิ ๆ

มาขายของ ดี และ ถูก มีร้อยเจ้า ก็ยินดีต้อนรับทั้งร้อยเจ้าแหล่ะครับ

ปล. พลานล่อเนื้อมันมีประวัตินะครับ เพลงนี้ถ้าจะเล่น ต้องรู้ประวัติด้วย ถึงจะสมบูรณ์

ไว้วันเสาร์จะเล่าให้ฟังครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - povation - 03-10-2008

(03-10-2008, 02:25)Katayoot Wrote:
(03-10-2008, 01:49)meowmeowmeow Wrote: กราบเรียน น้า เจ้าของบ้านเต่าคับ

โดนแอบเอา กีต้าร์ ไปสัก 3-4 ตัวเผื่อ น้าๆ สมาชิกสนใจซื้อ

จะไปนั่งนิ่งๆ ดริ้งบาๆ ไม่กวนพวก น้าๆ คับ(แอบขายของ)

Big Grin

น้าพ่อลุงเต่า คงไม่ว่าอะไรหรอกครับ ทุกคนก็ยินดีที่จะพบปะกับทุก ๆ คน เชื่อผมเถ๊อะ... อิ ๆ

มาขายของ ดี และ ถูก มีร้อยเจ้า ก็ยินดีต้อนรับทั้งร้อยเจ้าแหล่ะครับ

ปล. พลานล่อเนื้อมันมีประวัตินะครับ เพลงนี้ถ้าจะเล่น ต้องรู้ประวัติด้วย ถึงจะสมบูรณ์

เอารุ่นที่อยากจะเสนอมาซิครับ 4-5 ตัว ก็ได้ เต็มใจไม่รังเกียจ
จุดยืนคือผมต้องการให้มารู้จักกันก่อน
ยิ่งทำการค้าต้องมีลูกใจกล้าหน้าด้านใจถึงและจริงใจ
แต่ต้องอย่าใจปลาซิว
ทำตัวตามสบาย จะอายทำหยัง!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - LittleNomad - 03-10-2008

(03-10-2008, 03:55)povation Wrote:
(03-10-2008, 02:25)Katayoot Wrote:

Big Grin

เอารุ่นที่อยากจะเสนอมาซิครับ 4-5 ตัว ก็ได้ เต็มใจไม่รังเกียจ
จุดยืนคือผมต้องการให้มารู้จักกันก่อน
ยิ่งทำการค้าต้องมีลูกใจกล้าหน้าด้านใจถึงและจริงใจ
แต่ต้องอย่าใจปลาซิว
ทำตัวตามสบาย จะอายทำหยัง!

ทีแรกนึกว่าผมจะชวดงานบ้านเต่า เพราะต้องไปพม่า...
-ตกลงผมไม่ไปแล้ว...
เหมือนน้า meowmeowmeow ที่ไม่ติดธุระต่างจังหวัด...

ดีครับ... เจอกันบ้านเต่า
แบกกีต้าร์มาเถอะ น้าป๋อ ไม่ชักเปอร์เซนต์หรอก...

อ้อ...น้ากะทะฯ ผมขอแอบฟังเรื่องที่น้าจะเล่าด้วยคนนะครับ...

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - korkai - 03-10-2008

พี่ป๋อ เลิกงานแล้วซัก 6 โมงเย็น

ผมตามไปด้วยคนนะครับ

ยังอยู่กันหรือเปล่าครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - ping - 03-10-2008

น้าป๋อ
ถ้าทำงานเสร็จทัน จะตามไปติดๆ
จะหิ้วป้า เยาว์ ไปเป็น การ์ดให้ผมด้วยครับ
ไม่ได้เจอกัน เป็นเวลานานแล้วครับ