NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 (/showthread.php?tid=2566)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - nufilmka - 06-10-2008

ไก่ตุ๋นอร่อยเหมือนเดิมค่ะBig Grin
ขอบคุณบ้านเต่านะคะ สนุกมากมาย
ได้ของถูกใจกลับบ้านด้วย
วันหน้าเปิดท้ายขายของอีกนะคะ เอ้ย! ไม่ใช่Tongue เปิดบ้านเล่นดนตรีBig Grin

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Therock - 06-10-2008

ขอบคุณไก่ตุ๋นกับตะโก้บ้านเต่าดด้วยครับ...ยังอร่อยเหมือนเดิม
ขอบคุณขนมใส่ไส้ของน้าบิลลี่ด้วยนะครับ
ขอบคุณพี่เชน ที่แวะรับน้าคิมมาครับ
ขอบคุณน้าสันที่มาปรากฎกายให้เห็นตัวเป็น ๆ อีกครั้ง...
ขอบคุณน้าปี้ ที่ไว้หนวดเครา...ทำให้รู้ว่าคนไปเที่ยวน้อยลงจริง ๆ ด้วย...

...
.....

เนียนนนน!!!!!!!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - povation - 06-10-2008

(06-10-2008, 12:20)Therock Wrote: ขอบคุณไก่ตุ๋นกับตะโก้บ้านเต่าดด้วยครับ...ยังอร่อยเหมือนเดิม
ขอบคุณขนมใส่ไส้ของน้าบิลลี่ด้วยนะครับ
ขอบคุณพี่เชน ที่แวะรับน้าคิมมาครับ
ขอบคุณน้าสันที่มาปรากฎกายให้เห็นตัวเป็น ๆ อีกครั้ง...
ขอบคุณน้าปี้ ที่ไว้หนวดเครา...ทำให้รู้ว่าคนไปเที่ยวน้อยลงจริง ๆ ด้วย...

...
.....

A single man..........
มีภาระกิจเรื่องเครื่องครัวเลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

* pot ศัพท์มหาชัยแปลว่า...กระชังดักกุ้ง ปู....

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - SARUN - 06-10-2008

(06-10-2008, 12:53)povation Wrote: * pot ศัพท์มหาชัยแปลว่า...กระชังดักกุ้ง ปู....

pot แถวบางแค แปลว่า ภาชนะรูปกลม เช่น....โหล กระปุก ขวด กระถาง เหยือก
ยกตัวอย่าง เช่น
A single man..........มีภาระกิจเรื่อง โหล..เลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

บ้างก็แปลว่า ยิงได้ เอาได้...
A single man..........มีภาระกิจเรื่อง เอาได้..เลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

บ้างก็แปลว่า แทงลงหลุม ( บิลเลียด)
A single man..........มีภาระกิจเรื่อง แทงลงหลุม ..เลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Bearclaw - 06-10-2008

อิอิBig Grin

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Therock - 06-10-2008

(06-10-2008, 13:05)SARUN Wrote:
(06-10-2008, 12:53)povation Wrote: * pot ศัพท์มหาชัยแปลว่า...กระชังดักกุ้ง ปู....

pot แถวบางแค แปลว่า ภาชนะรูปกลม เช่น....โหล กระปุก ขวด กระถาง เหยือก
A single man..........มีภาระกิจเรื่อง โหล..เลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

บ้างก็แปลว่า ยิงได้ เอาได้...
A single man..........มีภาระกิจเรื่อง เอาได้..เลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

บ้างก็แปลว่า แทงลงหลุม ( บิลเลียด)
A single man..........มีภาระกิจเรื่อง แทงลงหลุม ..เลยไม่มาบ้าน povation.....พยายามจะเข้าใจ!

สุดท้ายยังไง นักเรียนรอเฉลยจากคุณครูลิลลี่ ท้ายชั่วโมง นะฮ้า!!!!!!!!!!!!!!!!!!

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - BENZ - 06-10-2008

(06-10-2008, 12:20)Therock Wrote: ขอบคุณไก่ตุ๋นกับตะโก้บ้านเต่าดด้วยครับ...ยังอร่อยเหมือนเดิม

...
.....

ไม่เนียนครับ ผิดไปข้อนึง น้าเชนกะน้าคิมเค้าไม่ได้มาพร้อมกันพี่ร็อก
อ้าวโดนจับได้ซะแล้ว ทีเรื่องอื่นล่ะเนียนเชียว Big Grin

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - kim_colombet - 06-10-2008

ดูรูปแล้ว รู้สึกมีความสุขจิงๆคับ Big Grin วันนั้น ยังแทบไม่รู้ว่าใครเป็นใคร ต้องขออภัยที่อาจจะ พลาดทักทายพูดคุยกับอีกหลายๆท่าน รวมถึง ท่านประธานแก๊งค์ล่มด้วย กราบขออภัยมา ณ. ที่นี้ และเนื่องจากไปช้ากลับก่อน จึงคลาดกับ น้าๆ อีกหลายท่านที่ผมอยากเจอ และมีโอกาสพูดคุยด้วย ถ้ามีโอกาสคราวหน้าจะรีบไปแต่หัววันเลยคับ ยังไงขอบคุณช่างภาพที่ถ่าย สวยๆหล่อๆแบบนี้มาให้ได้ ชมกัน ขอบคุณคร๊าบบบ

ปล. รูปผมดูดีกว่าตัวจิงเยอะเชียว TongueTongue ( น้องเบริด์ ดูอ้วนเชียว ) TongueTongue

(06-10-2008, 13:27)BENZene1984 Wrote:

...
.....

ไม่เนียนครับ ผิดไปข้อนึง น้าเชนกะน้าคิมเค้าไม่ได้มาพร้อมกันพี่ร็อก
อ้าวโดนจับได้ซะแล้ว ทีเรื่องอื่นล่ะเนียนเชียว Big Grin

ฮึ่ม ฮึ่ม .. . เดี๋ยวเถอะ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Bearclaw - 06-10-2008

น้าป๋อ เปิดบ้านสนุกมากครับ จัดอีกไปอีก มะคืนง่วงแถมตอนเช้าต้องทำธุระเลยต้องขอกลับก่อนครับ มีแต่เพลงเพราะๆให้ฟังดีจังครับBig Grin