NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 (/showthread.php?tid=2566)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - LittleNomad - 05-10-2008

ว่าจะ...ว่าจะ...ตั้งแต่บ่าย...
ทว่าทิ้งรถที่รื้อออกมาเป็นชิ้น ๆ ตั้งแต่เช้าไม่ได้!!! แล้วก็ทำไม่เสร็จสักที...
เพิ่งเข้าบ้านนี่แหละครับ... หมดแรงไปร่วมสนุกที่บ้านเต่า...ขอเฝ้าชมถ่ายทอดสดก็แล้วกันนะครับ...

(04-10-2008, 21:50)กีต้าร์เก่า Wrote: .....ลงมา กทม. ตอนแรกก็กะว่าจะขอแรง น้าอ้วน มาพาไปดูเต่า.....แกล้มสาเกรุ.......หลังหาหมอฟันตอนบ่าย........โดนหมอจับถอนฟันไป 2 ซี่ นั่งระบมอยู่บ้าน........เลยไม่ได้ไปลุยเลย.........เสียดายจัง.........ฝาก น้า อ้วน เล็งกีต้าร์ไฟฟ้ามาฝากบ้างนะ เจ๊า........

...ผมก็นึกว่าน้าแป้ง แอบเข้าอินเตอร์เน็ตคาเฟ่ ที่เวียงพิงค์ เพราะเมื่อวานไม่เห็นวี่แววทั้งวัน!...

อ้อ!... ลาราชการลงมาถอนฟัน... ฟันน้ำนมเพิ่งหลุดหรือครับ แล้วฟันกรามขึ้นหรือยังครับน้า...Big Grin

เอ้า... น้าป๋อ มีกีต้าร์ไฟฟ้า เหลือ ๆ ให้น้าแป้ง เอาไปกอดบ้างไหมครับ...

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - kim_colombet - 05-10-2008

ถึงบ้านแว้วคับ เพิ่งรู้ว่าถ้า คนรักดนตรี อยู่รวมกันเยอะๆ มันสนุกขนาดนี้ อิอิ TongueTongue

ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านที่ต้อนรับ อย่างเป็นกันเองสุดขีด ฝากดูและ น้ามารค์ ด้วยนะคับ สนุกเพลิน จนไม่ยอมกลับ

ปล. ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจจิงคับ โดยเฉพาะ เจ้าบ้าน _/!\_ ขอบคุณคับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - lekleklek - 05-10-2008

ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความสุขที่ได้รับ

ปล. ขออย่าให้มีใครเป็นหวัดกลับบ้านนะครับ ผมจะรู้สึกผิด เพราะยังไม่หายดีก็ดันโผล่ไปซ่าที่นั่น คนในอยากไปครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความสุขที่ได้รับ

ปล. ขออย่าให้มีใครเป็นหวัดกลับบ้านนะครับ ผมจะรู้สึกผิด เพราะยังไม่หายดีก็ดันโผล่ไปซ่าที่นั่น คนมันอยากไปครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - karn - 05-10-2008

เมื่อวานมีปัญหาครอบครับนิดหน่อยครับ ช่วงแรกๆเลยขำไม่ค่อยออก
แต่พอได้เจอเพื่อนๆก็ลืมความเครียดลงไปได้หลายส่วน
และได้รับคำแนะนำดีๆจากน้าต่าย-เลเบอร์ เลยได้ทางออก
ตอนนี้ปัญหาคลี่คลายแล้ว(มั้ง)...ขอบคุณพี่ต่ายมากๆครับ

รักบ้านเต่า+บ้านริมคลองประปา+บ้านฟ้ามากๆครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - lekleklek - 05-10-2008

(05-10-2008, 17:00)karn Wrote: เมื่อวานมีปัญหาครอบครับนิดหน่อยครับ ช่วงแรกๆเลยขำไม่ค่อยออก
แต่พอได้เจอเพื่อนๆก็ลืมความเครียดลงไปได้หลายส่วน
และได้รับคำแนะนำดีๆจากน้าต่าย-เลเบอร์ เลยได้ทางออก
ตอนนี้ปัญหาคลี่คลายแล้ว(มั้ง)...ขอบคุณพี่ต่ายมากๆครับ

รักบ้านเต่า+บ้านริมคลองประปา+บ้านฟ้ามากๆครับ

ดีใจที่ได้เป็นสว่นหนึ่งในความเมาของน้า karn ครับ อิอิ

text - Katayoot - 05-10-2008

เพิ่จะตื่นขึ้นมาขอบคุณอ่ะคับ

นอนเช้ามาหลายวันแล้ว

ขอบคุณบ้านเต่าและทุกคนมากครับ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - p.ammarit - 05-10-2008

กลับมาตอนเช้าตรู่พอดีครับ

พระอาทิย์ขึ้นแล้วต้องรีบกลับ เดี๋ยวละลาย

ปล. ขอขอบคุณบ้านเต่าในการเปิดสถานที่ต้อนรับครับ สนุกมากๆ

เฮฮาจนลืมเช้าเลย อิอิ

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - Tai Labour - 05-10-2008

ตื่นละ...2 วันนอนไปชั่วโมงเดียว ไปแบบสติไม่ครบ ล่องลอย(ตามเธอไป) Tongue
ตัวชา หลับคาโต๊ะแบบหมดสภาพนักศึกษา กศน.
ขออภัยเพื่อนๆ "สมาคมคนคอแห้ง" ด้วยครับ ที่มาสายแล้วกลับก่อน(สว่าง)

หนุกหนานเหมือนเดิม เอ๊ะ!ไม่สิ ยิ่งกว่าเดิม เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ไปกิน ๆ ๆ ดื่ม ๆ ๆ ต้องขออภัยเจ้าบ้านอย่างแรงที่ไม่ได้ช่วยเก็บกวาด เก็บแต่ของเข้าท้อง ลูกชิ้น 3 ลูก ขนมใส่ไส้ 4 ห่อ ผัดหมี่ โอย...อิ่ม

น้ากานครับ ปัญหามีแล้วก็หมด ปัญหาหมดแล้วก็มีมาอีก เป็นอยู่อย่างนี้แหละ
เรื่องใหญ่ทำให้มันเล็ก เรื่องเล็กอย่าไปทำให้มันใหญ่ เดี๋ยวมันก็หายไปเอง

และพอหายไปเราก็สร้างมันขึ้นมาใหม่ แหะ ๆ Big Grin

น่า...นะ....ทำไปเถอะ เพื่อคนที่รักเรา

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - povation - 05-10-2008

(05-10-2008, 16:33)lekleklek Wrote: ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความสุขที่ได้รับ

ปล. ขออย่าให้มีใครเป็นหวัดกลับบ้านนะครับ ผมจะรู้สึกผิด เพราะยังไม่หายดีก็ดันโผล่ไปซ่าที่นั่น คนในอยากไปครับ

ปล. ขออย่าให้มีใครเป็นหวัดกลับบ้านนะครับ ผมจะรู้สึกผิด เพราะยังไม่หายดีก็ดันโผล่ไปซ่าที่นั่น คนมันอยากไปครับ

ผมนึกว่าผมเผลอ...ทำซ้ำ...เพียงคนเดียวซะอีก

RE: povation เปิดบ้าน วันเสาร์ที่ 4 ตุลาคม 2551 - SARUN - 05-10-2008

(05-10-2008, 03:31)kim_colombet Wrote: ปล. ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจจิงคับ โดยเฉพาะ เจ้าบ้าน _/!\_ ขอบคุณคับ

(05-10-2008, 16:33)lekleklek Wrote: ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับความสุขที่ได้รับ

(05-10-2008, 17:00)karn Wrote: รักบ้านเต่า+บ้านริมคลองประปา+บ้านฟ้ามากๆครับ

(05-10-2008, 17:25)Katayoot Wrote: ขอบคุณบ้านเต่าและทุกคนมากครับ

(05-10-2008, 17:29)p.ammarit Wrote: ปล. ขอขอบคุณบ้านเต่าในการเปิดสถานที่ต้อนรับครับ สนุกมากๆ
เห็นคล้อยตาม เช่นกันครับ
(05-10-2008, 18:18)Labour Wrote: น่า...นะ....ทำไปเถอะ เพื่อคนที่รักเรา
เห็นด้วยอย่างยิ่ง
พอหายไปเราก็สร้างมันขึ้นมาใหม่ แหะ ๆBig Grin