NimitGuitar webboard
สามทหารเสือของผมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Guitar gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=3)
+--- Thread: สามทหารเสือของผมครับ (/showthread.php?tid=240)

Pages: 1 2 3

RE: สามทหารเสือของผมครับ - Kitja - 26-09-2007

Takamine (ตะก่อนผมเรียกว่าทากามาย คล้าย ๆ คารามายครับ) เป็นกีตาร์สวยครับฝีมือปราณีต มาก ๆ ครับ ก่อนที่ผมจะรู้จักน้า ๆ เป็นเพราะว่าผมจะไปซื้อ AN-10 ครับ งานไม้เนียนมาก ๆ สวยมาก ๆ ครับ เสียงดีด้วยครับ ตอนนี้ผมก็มีอยู่ตัวนึงครับ แต่เป็นรุ่นผลิตในไต้หวันครับ G334 ส่วนเทเลอร์นี่ก็สวยเสียงก็ดี แต่ผมเล่นไม่ถนัดเลยจริง ๆครับ เคยมีอยู่ 1 ตัวแต่ปัจจุบันขายไปแล้วครับ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - Maow - 27-09-2007

น้า san เป็นแฟนกีต้าร์ของญี่ปุ่น (ทาคา) จริงๆ มีตั้งฉองตัวแหนะ
แสดงว่าต้องรักในความเป็นญี่ปุ่น ที่มีความละเอียดอ่อนปราณีตของงาน ผมเคยลองรุ่น EN28 ที่หนึ่งนานแล้ว เสียงดีมากเลยครับ
ว่าแต่..น้า san มีหวานใจเป็นคนญี่ปุ่นหรือเปล่านา...ประเภท คิขุอาโนเน๊ะ อะไรประมาณนั้น

RE: สามทหารเสือของผมครับ - san - 27-09-2007

kitja Wrote:Takamine (ตะก่อนผมเรียกว่าทากามาย คล้าย ๆ คารามายครับ) เป็นกีตาร์สวยครับฝีมือปราณีต มาก ๆ ครับ ก่อนที่ผมจะรู้จักน้า ๆ เป็นเพราะว่าผมจะไปซื้อ AN-10 ครับ งานไม้เนียนมาก ๆ สวยมาก ๆ ครับ เสียงดีด้วยครับ ตอนนี้ผมก็มีอยู่ตัวนึงครับ แต่เป็นรุ่นผลิตในไต้หวันครับ G334 ส่วนเทเลอร์นี่ก็สวยเสียงก็ดี แต่ผมเล่นไม่ถนัดเลยจริง ๆครับ เคยมีอยู่ 1 ตัวแต่ปัจจุบันขายไปแล้วครับ

แล้วเมื่อไหร่น้าคิดจะหนีเที่ยว(น้าป๋อตั้ง) จะเอา Lowden มาให้น้องๆ ได้ชมกันบ้างคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ผมชอบทั้งงานไม้และเสียงของเจ้า Lowden มากครับ ติดอยู่เรื่องเดียวไม่งั้นผมก็มีเจ้าตัวนี้แล้ว ....................เรื่องเงินคร๊าบบบบบบบบบบบ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - SARUN - 27-09-2007

Guitar ที่ น้า San อยากมี .....ผมก็ไม่มี ด้วยเหตุผลเดียวกาน

แต่

Guitar ที่ น้า San มี ส่วนผม ไม่มี ด้วยเหตุผลบางประการ

จึงเป็นเหตุอันควร ให้weekend นี้ จะขนย้ายข้าวของไปนอนดูหนังกับชุด Home Thearter กะเจ้า 3 ทหารเสือ ถือเป็นการ ซ้อมย่อย ก่อนวันเปิดบ้านน้าป๋อ (ซึ่งเป็นวันซ้อมใหญื วันBlue house meeting อีกที) ซัก 2 วัน 1คืน

ใครสนใจตามมาได้ครับ จะได้จัดทัวร์ลงที่บ้านน้า San ซะที

ว่าแต มีแผนที่มะ ไปมะถูก อิอิอิอิ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - san - 27-09-2007

Maow Wrote:น้า san เป็นแฟนกีต้าร์ของญี่ปุ่น (ทาคา) จริงๆ มีตั้งฉองตัวแหนะ
แสดงว่าต้องรักในความเป็นญี่ปุ่น ที่มีความละเอียดอ่อนปราณีตของงาน ผมเคยลองรุ่น EN28 ที่หนึ่งนานแล้ว เสียงดีมากเลยครับ
ว่าแต่..น้า san มีหวานใจเป็นคนญี่ปุ่นหรือเปล่านา...ประเภท คิขุอาโนเน๊ะ อะไรประมาณนั้น

ไอสเปคผู้หญิงเนี่ยถ้าจะคุยกันคงจะยาวครับน้าMaow (คุยกันทั้งชีวิต)
แต่ถ้าเป็นผู้ชายดูท่าจะคุยยาวกว่า ...อะจึ้ย ผมหมายถึงคุยเรื่องกีต้าร์นะ

ผมมีแต่สเปคน้าSARUN ครับ เชิญชมได้เลยคร๊าบบบบบบบบบบ

SARUN Wrote:weekend นี้ จะขนย้ายข้าวของไปนอนดูหนังกับชุด Home Thearter กะเจ้า 3 ทหารเสือ ถือเป็นการ ซ้อมย่อย ก่อนวันเปิดบ้านน้าป๋อ (ซึ่งเป็นวันซ้อมใหญ่ วันBlue house meeting อีกที) ซัก 2 วัน 1คืน

ใครสนใจตามมาได้ครับ จะได้จัดทัวร์ลงที่บ้านน้า San ซะที

มาได้เลยครับ เดี๋ยวผมจะจัดหญิงต้อนรับไว้ให้อีก78 คน ....เอามาช่วยกันวิดน้ำ
พอดีบ้านน้ำท่วมอะ งานนี้ต้องลอยคอเล่นนะจ๊ะ

ไม่ต้องเตรียมวาสลีนมานะ ผมใช้น้ำมันหมู ตาหนุ่มkatayootใช้จารบีครับ .. อะจึ๊ย

ส่วนที่อยู่ เดี๋ยวผมจะขับฮอไปรับ เพราะตั้งแต่หน้าปากซอยบ้าน ผมสั่งปูหินอ่อนมาถึงหน้าบ้านผมอยู่ครับ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - toto9 - 27-09-2007

สวยๆทั้งนั้นเลย...ครับ
สมแล้วที่เป็น 3 ทหารเสือ...

RE: สามทหารเสือของผมครับ - ej_sing - 27-09-2007

แล้วอย่า่เอา saddle ทองเหลืองไปใส่ Taylor ล่ะครับ
เดี๋ยวเสียราคาหมด อิอิ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - poPPie - 27-09-2007

ไว้จะขอเอา NP18C มาแจมนะครับ

ขอบคุณพีตู่สำหรับคำชมคร๊าบบบบบบบบบบ
ขอบคุณน้าหนึ่งสำหรับคำเตือน (จำแม่นจิงๆนะ)

สุดท้าย
ขอบคุณน้าpoppieสำหรับ NP18C ที่จะเอามาให้ผมคร๊าบบบบบบบ อือื