NimitGuitar webboard
สามทหารเสือของผมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Guitar gallery (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=3)
+--- Thread: สามทหารเสือของผมครับ (/showthread.php?tid=240)

Pages: 1 2 3

สามทหารเสือของผมครับ - san - 26-09-2007

1 TAKAMINE EN28C 1993 (รักที่สุด)
2 TAKAMINE EN20C 2004
3 TAYLOR410 L-7 2004

รองมาจากความบ้ากีต้าร์ของผมก็คือบ้าเครื่องเสียงครับ ผมเลยเอามาเป็นแบ็กกราวซะเลย

.......ยังมีรูปอีกต่ออีกนะครับ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - san - 26-09-2007

เป็นปรีแอม สองระบบครับ สเตอริโอ กับโมโน ครับ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - san - 26-09-2007

ตัวที่ฉอง Takamine en20c คร๊าบบบบบบบบ

ตัวสุดท้าย แต่ไม่ท้ายสุด เพราะหวังว่าจะมีน้าๆแบ่งกีต้าร์ให้ผม วันเปิดบ้านน้าป๋อ วันที่ 7 ต.ค. นี้อีกนะจ๊ะ แฮ่..ทุกวันนี้ก็ไม่มีกินแล้วจ๊ะ กะว่าจะไปอัดตะโก้น้าป๋อกิน งานนี้มีแอบเอากลับบ้านอีก อิอิ

......Taylor410 L-7 ครับ เป็นรุ่นพิเศษครับ ไม้หลัง-ข้าง เลยเป็น Indian rosewood ครับผม

ผมมีแต่กีต้าร์ แต่บ่มีฝีมือเด้อ

หมดแล้วค๊าบ ไปแล้วค๊าบ ขอบคุณที่เข้ามาดูคร๊าบบบบบบบบบบบบ

RE: สามทหารเสือของผมครับ - ping - 26-09-2007

แสดงว่าเป็นแฟนของ Takamine แน่เลย
1.ขอถามน้า san ว่าเวลาเป็น ระบบสเตอริโอ ต้องใช้สายสัญญาน 2 สายหรือเปล่า
อยากรู้ แต่ความรู้น้อย
2.Taylor รหัส L-7 L=Limited แล้ว เลข 7 หมายถึงอะไร เพราะผมเคยเจอเลข 414ce L-10

ping Wrote:แสดงว่าเป็นแฟนของ Takamine แน่เลย
1.ขอถามน้า san ว่าเวลาเป็น ระบบสเตอริโอ ต้องใช้สายสัญญาน 2 สายหรือเปล่า
อยากรู้ แต่ความรู้น้อย
2.Taylor รหัส L-7 L=Limited แล้ว เลข 7 หมายถึงอะไร เพราะผมเคยเจอเลข 414ce L-10

ตอบข้อ 1 ใช้เส้นเดียวได้ครับเพราะมันแยกรูเสียบแจ็คไว้ให้แล้ว รูแจ็คที่อยู่ตรงกลางกีต้าร์เป็นสเตอริโอ อีกรูก็เป็นโมโนครับผม

ตอบข้อ2 7 ย่อมาจากเซเว่น อีเลฟเว่น เอ้ย ไม่ใช่ครับ มันคือ... อะไรผมก็ไม่รู้คร๊าบบบบบบบบบ ( เอ้....หรือมันอาจเป็นเบอร์เสื้อของเอริค คันโตน่ามั้งคับอิอิ)

RE: สามทหารเสือของผมครับ - SARUN - 26-09-2007

เด็ดๆ ท้างน้านนนนนน สะท้อนถึงรสนิยมได้เป็นอย่างดี (แอบเห็นเงา Kitty สะท้อนในเงาของ Tayler งามยิ่งนัก ถ่ายภาพแบบ ศิลปะโดยแท้)
ว่าแต่
Fujiyama อยู่ไหน????

SARUN Wrote:เด็ดๆ ท้างน้านนนนนน สะท้อนถึงรสนิยมได้เป็นอย่างดี (แอบเห็นเงา Kitty สะท้อนในเงาของ Tayler งามยิ่งนัก ถ่ายภาพแบบ ศิลปะโดยแท้)
ว่าแต่
Fujiyama อยู่ไหน????

ตาก็ดี จำก็แม่น
เดี๋ยวเหอะ ส่วน ไอFuji เนี่ย ไม่จบสักทีนะ .....ไม่มี มีแต่ โกดัค กับ โคนิก้า เอากี่ม้วน

RE: สามทหารเสือของผมครับ - .::.pOoH.::. - 26-09-2007

EN28C สงสัยจะ spec เดียวกับ EN18C แต่เป็น Jumbo

เคยแต่ลอง EN18C ครับ เป็น Dreadnoght ระบบ Stereo พร้อมสายจากโรงงาน ต้องบอกว่า COOL จริงๆ!

รักษาไว้ให้ดีนะครับ....

pOoH Wrote:EN28C สงสัยจะ spec เดียวกับ EN18C แต่เป็น Jumbo

เคยแต่ลอง EN18C ครับ เป็น Dreadnoght ระบบ Stereo พร้อมสายจากโรงงาน ต้องบอกว่า COOL จริงๆ!

รักษาไว้ให้ดีนะครับ....

ถูกต้องแล้วครับน้าปุ๊ ต่างกันแค่ทรง สเปคเหมือนกันครับ

ไอที่น้าปุ๊บอกว่า cool cool อะไรนี่ หนาวหรือครับ เค้าให้น้าไปลองในห้องแช่แข็งหรอคับ.......อิอิ