NimitGuitar webboard
เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ (/showthread.php?tid=2348)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - pood - 31-08-2008

(30-08-2008, 23:50)nit gt Wrote: ผมต้องเตรียม PA อะไรบ้าง ครับ..

PA ไม่ต้องครับ ขอแต่ตัวกับหัวใจแต่ถ้าจะหนีบ PR มาด้วยก็ยินดี

ที่ขอตัวน้า Nit นี่ขอจรืงนะครับเพราะวันนี้ซ้อมใหญ่กันแล้วแบบครบวง
มีกีต้าร์สามตัว เบสและกลอง ต้องคุม sound ตลอดเพราะแต่ละคนน้ำหนักมือไม่เท่ากัน นี่ถ้าเกิดแบกกีต้าร์ของตัวเองมาเสียบอีก Soundman บ้าตายแน่

ใครที่อยากเอากีต้าร์มาลองเสียงเชิญลองกันในห้องแอร์ครับ ส่วนด้านนอกผม
จะเอากีต้าร์ที่ปรับเสียงแล้วเสียบไว้ให้เล่นสามสี่ตัว

ถ้ามีมือกีต้าร์ไฟฟ้ามาร่วมก็จะจัดเตรียมกีต้าร์และแอมป์ไว้ให้ใด้ครับ effect เอา
มาเองแล้วกัน

น้า Nit ช่วยเอาสาย XLR เส้นสั้นๆมาเผื่อซัก 2-3 เส้นก็ดีครับเพราะผมอาจมีไม่พอ

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - pood - 31-08-2008

เมื่อวานนี้น้าฯหลายท่านใด้มาช่วยทดลอง set up ระบบเสียงเพราะคราวนี้
มีทั้งกลองและเบส ชุดพกพาที่เคยใช้ประจำรับไม่ไหวแน่เลยต้องจัดหาชุด
ใหญ่มาแทน

งานนี้มีการหลอกล่อหาแรงงานโดยน้าอ้วนลงทุนแล่ปลาดิบสดๆและทำอาหารญี่ปุ่นเลี้ยง น้ากีต้ารืเก่าก็จัดหาเหล้าสาเกมารับรองด้วย

[Image: sat02.jpg]

ผลปรากฏว่าหลอกล่อไม่สำเร็จเพราะพวกหนุ่มๆคงจะนิยมปลาแดกมากกว่าปลาดิบ
เลยไม่มีใครมาช่วยขนของ ที่แวะมาก็มีเจ้าหนอนกับน้าหนึ่งเท่านั้น สาวๆและหนุ่ม
ใหญ่เลยต้องกินกันจนอิ่มแปร้ไป

[Image: sat01.jpg]

น้าป้อปปี้ทดสอบทุกอย่างทั้งกีต้าร์ กลองและเบส

[Image: sat07.jpg]

พ่อครัวกับลูกมือ

[Image: sat03.jpg]

พอตอนดึกก็ย้ายเข้าบ้าน

[Image: sat06.jpg]

คนแก่หมดแรงกันตอนสองยามเลยแยกย้ายกันกลับบ้าน

[Image: sat05.jpg]

วันงานไม่มีปลาดิบนะครับ

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - เฒ่าทารก - 31-08-2008

เสียดายจัง ปลาดิบเนี่ยของชอบผมเลย ทั้งๆที่น้าอ้วนชวนผมลงไปบ้านอากฤษณ์แล้วนะเนี่ย แต่เผอิญ 2 วันมานี้ผมมีธุระรับรองแขกที่มาเที่ยวนครสวรรค์ เลยอดไปเลยเสียดายจริงๆ เมื่อตอนหัวค่ำเลยไปซัดสเต็กที่สระบุรีมาโดยเจ้าบ้านเลี้ยงขอบคุณในฐานที่ไปส่งถึงที่ เสียดายที่ไม่มีเวลาไม่งั้นนัดน้าติงมาทานสเต็กด้วยกันแล้วครับ เพราะพรุ่งนี้มีประชุมเลยต้องรีบกลับ แฮ่ๆ Smile

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - SARUN - 01-09-2008

(30-08-2008, 16:25)Bearclaw Wrote: ดูแผนที่แล้วยังงงคับผมอยู่พุทธมณทล ขอคำแนะนำด้วยคับ หรือนัดเจอใครที่ใช้เส้นทางเดียวกับผมไปด้วยกันได้ยิ่งดีเลยคับ

ถ้าหากไม่ขับรถไปเอง!!!
ลงรถไฟฟ้าBTS ที่สถานนี อารีย์
แล้วมาต่อ มอ'ไซด์ อีก 20 บาท ที่ปากซอยอารีย์
(บอกว่าไปร้าน จำลองไก่ย่าง หรือ เอาแผนที่ให้ดู)

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - Webmaster - 01-09-2008

(31-08-2008, 02:15)pood Wrote:
(30-08-2008, 23:50)nit gt Wrote: ผมต้องเตรียม PA อะไรบ้าง ครับ..

PA ไม่ต้องครับ ขอแต่ตัวกับหัวใจแต่ถ้าจะหนีบ PR มาด้วยก็ยินดี

เห็นด้วยครับ Big Grin

[Image: aaaci1.jpg]

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - BENZ - 01-09-2008

นั่นมัน...........................................
นั้นมัน D55 นี่นา
สวยจับใจTongue

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - TOTO - 01-09-2008

น้องใหม่ขออนุญาตไปด้วยคนนะครับ

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - Tai Labour - 01-09-2008

ไปครับ...

อยากกิน อยากทาน กับข้าวอะไร ชนิดไหน...บอกได้ สั่ง(ล่วงหน้า)ได้ครับ จะหิ้วไปด้วย

จัดปายยยยยยยยยย

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - povation - 01-09-2008

(29-08-2008, 10:46)povation Wrote:
(29-08-2008, 10:31)pood Wrote: ถ้ามากันไม่เกินสามสิบคนจะจัดที่บ้านผมก็ใด้นะครับ เครื่องดื่มเดี๋ยวให้แม่บ้าน
ตั้งบูธขายให้ อาหารการกินก็คงต้องช่วยกันคนละไม่ละมือ

เครื่องเสียงก็ว่ากันตามมีตามเกิด ตอนบ่ายเล่นกันกลางแจ้ง พอหลังห้าทุ่มค่อยย้ายเข้าบ้าน วันรุ่งขึ้นไม่มีเลือกตั้งตำรวจคงไม่มากวนหรอก

ถ้ามากันเยอะเอาเสื่อมาปูนั่งเองก็แล้วกันนะครับ

ขอบคุณมากครับ
รายชื่อคร่าวๆที่มาค่อนข้างแน่ ดังนี้ครับ
Jomvairai
pood
nufilmka
Webmaster
povation
dejemerry
pinkuitarz
silapin
Labour
BENZene1984
Vintage series
san
นุ
Therock
poPPie
karn
tuta
love666
hui jung loey
lekleklek
Grid..
ก้อย
Katayoot
noo_koong
SARUN
hattaya111
nit gt
ลูกแกะ
ม๋าแก่
เฒ่าทารก
boobyblue
Ether
papachill
Rham
kjb_kevin82
Kor-17
เปิ้ล
billy
AcousticMAN_001
Bearclaw
วีรวิทย์
Golf'
moowan
TOTO
แต่ผมกะว่าน่าจะมามากกว่า 40 คน แบบทะยอยกันมาครับ จะไหวไหมครับ

ไม่เปลี่ยนแปลงสถานที่แล้วแน่นอนครับ
วันเสาร์ที่ 6 กันยายน 2551 เวลา 12.59 น.- ขึ้นอยู่กับเจ้าบ้านจะกรุณา
งานฉลองครบรอบ 1 ปี
นิมิตรกีตาร์ทัวร์ลงถาวร Longstay Tour Party 2551
ที่บ้านพี่กฤษณ pood (ในแผนที่ใช้คำว่าบ้านผม) คลองประปา

เรียนเชิญสมาชิกและผู้ติดตามทุกท่าน
โดยเฉพาะอย่างยิ่งสมาชิกใหม่และค่อนข้างใหม่

[Image: homemapvp0.jpg]

RE: เชิญร่วมสังสรรค์ครบรอบวันทัวร์ลงครับ - pood - 01-09-2008

เมื่อวันเสาร์ลองจัดเครื่องเสียงและคำนวณความจุของสนามแล้วน่าจะรับใด้
ประมาณ 80 คนเป็นอย่างน้อยตอนแดดไม่ส่องตั้งแต่สามโมงเย็นเพราะมีเงา
บ้านบัง ใครที่มีเสื่อเอามาด้วยเลยครับ

ตอนนี้ยังขาดแต่พัดลมเพราะเมื่อวานไปซื้อเพิ่มที่ Lotus แต่ดันไม่มีของ เดี๋ยว
ต้องลองเสาะหาดูอีกทีครับ