NimitGuitar webboard
ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด (/showthread.php?tid=2344)

Pages: 1 2

ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - kim_colombet - 21-08-2008

ส่งกีต้าร์ ไปต่าง จังหวัดวิธีไหน ปลอดภัย สุดครับ ช่วยแนะนำด้วย คับ

----------------------------------------------------------------------------------

ปล. ขอบคุณ บ้านฟ้าคับ

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - กีต้าร์เก่า - 21-08-2008

....ส่งแบบใหนก็ไม่สำคัญเท่ากับการ แพกกิ้ง ครับ.......ผมเคย ซื้อกีต้าร์ จากคนใน กีต้าร์ไทย แบบคนที่ดีๆนะ.....เขาบรรจุจัดทำได้ดีมากๆ.....มีทั้งส่ง กสท บริษัทเอกชน......ปลอดภัยดีครับ......

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - papachill - 21-08-2008

เอ้ ผมก็สงสัยอยู่ว่า ถ้ามีhardcase อยู่แล้ว จะส่งไปทั้งอย่างั้นได้มั้ย
แต่ผมเคย หิ้วกีตาร์ ไปซื้อhardcase ที่เอเชียมิวสิค แล้วให้เค้าส่งของให้ด้วยเลย
เค้าก็ห่อด้วยกล่องอีกชั้นนึง แพกด้วย สายอะไรซักอย่างที่เอาไว้แพ๊คของแบบส่งเครื่องบิน เพื่อนที่รับปลายทางก็เช็คแล้วไม่มีปัญหาอะไร ไม่รู้เค้าส่งทางไหน

แต่ที่แน่ๆ รถไฟ มีแน่ๆเคยส่งเบสก็โอเคนะ ไม่มีปัญหาอะไร แต่เวลาชั่งน้ำหนักก็บอกว่า5กิโลเป๊ะ จะได้ไม่คิดเกิน555

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - house - 21-08-2008

เวลาแพคกีต้าร์น่าจะใส่ถุงกันกระแทกคลุมกีต้าร์ก่อนหนึ่งชั้นนะครับ

เอากีต้าร์ใส่กล่อง+บุรอบๆด้วยกระดาษหนังสือพิมพ์ อัดให้แน่นๆครับ

รัดกล่องด้วยสายรัดของ ให้แน่นหนา ครับ

แปะป้ายหน้ากล่องด้วยว่า เป็น "แก้ว" "เซรามิค" หรือวัตถุแตกง่าย ครับ

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - .::.pOoH.::. - 21-08-2008

ปลอดภัยที่สุดคือ เอาใส่รถแล้วขับไปต่างจังหวัดครับ

ได้เที่ยวแอ่วสาวๆไปในตัว Big Grin Big Grin

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - กีต้าร์เก่า - 21-08-2008

....ถึงจะมี hardcase(ใช่กล่องกีต้าร์หรือเปล่า...หรื่อกล่องกระดาษแข็ง) ถ้ากล่องกีต้าร์ก็ต้องห่อให้เป็นมัมมี่(เอากระดาษแข็งปะ ปาสติกหุ้มเทปน้ำตาลพัน)เลยครับ....ไม่แตกหักเสียหายก็จริงแต่เป็นลอยถลอกได้นะ......ถ้าเป็นกล่องกระดาษก็อย่งที่น้า house ว่าไว้เลย.......น้า .::.pOoH.::. ว่าไว้ไม่เห็นจะปลอดภัยตรงใหนเลย.....ถ้า ป้าไม่ได้ไปด้วย.....ต้องมานั่งตอบคำถามไม่ได้หลับไม่ได้นอน..........ทำเป็นคนตัวเปล่าเหล่าเปลือย ไปได้............อึ.....Tongue

text - Katayoot - 21-08-2008

(21-08-2008, 14:38)house Wrote: เวลา แพคกีต้าร์ น่าจะ ใส่ถุงกันกระ แทกคลุมกีต้าร์ ก่อนหนึ่งชั้นนะ ครับ

เอากีต้าร์ ใส่กล่อง+บุรอบๆ ด้วยกระ ดาษหนังสือพิมพ์ อัด ให้ แน่นๆ ครับ

รัดกล่องด้วยสายรัดของ ให้ แน่นหนา ครับ

แปะ ป้ายหน้ากล่องด้วยว่า เป็น " แก้ว" " เซรามิค" หรือวัตถุ แตกง่าย ครับ
ผม ไม่ แนะ นำ ให้ห่อตัวกีต้าร์ ด้วย พลาสติกกันกระ แทกครับ เพราะ อาจทำ ให้ แลค เกอร์ เสียหาย ได้ และ Taylor กล่องมันฟิต เปรี๊ยะ ปลอดภัยครับ ไปขอกล่องกระ ดาษที่ lucky music มาห่ออีกชั้นก็ดีครับ

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - เฒ่าทารก - 21-08-2008

อย่าเอาพลาสติคห่อกีต้าร์เชียวนะ เดี๋ยวเกิดปฏิกิริยากับผิวกีต้าร์แล้วล่ะก็ จะพูดว่า โธ่!!!......ไม่น่าเล้ยยยยยยย

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - house - 21-08-2008

อ้าว ห้ามเอากีต้าร์ห่อถุงพลาสติกเหรอครับ

เห็นกีต้าร์ทาคามิเนะ เค้าห่อมาในกล่อง ผมนึกว่า น่าจะใช้ได้เหมือนกัน

แป่ว เพิ่งรู้นะครับ

ขออภัยในข้อมูลที่ผิดพลาดนะครับ

RE: ส่งกีต้าร์ไป ต่างจังหวัด - kim_colombet - 21-08-2008

ขอบคุณทุกคอมเม้นท์ ส่งสินค้าเรียบร้อยแล้วคับ Logispost ของ กรมไปรษณีย์ เค้าบอกว่าจะดูแลให้อย่างดี แถมรับประกันความเสียหายให้ด้วย