NimitGuitar webboard
9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า (/showthread.php?tid=2206)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - dejemerry - 31-07-2008

LittleNomad Wrote:
dejemerry Wrote:
korkai Wrote:เสียดายจัง
8-9-10 ส.ค.นี้ ผมไปสัมมนาที่อิมพีเรียลเลควิลล์ ชะอำ
อดไปเลย

โอว...เสียดายจัง แต่ไม่เป็นไร วันพระไม่มีหนเดียวค่ะ

งั้น...ไว้เรา -พวกที่อดสนุกงานนี้-
นัดสนุกชดเชยกัน -วันพระหน้า-
ดีไหมครับน้า korkai...

ดีค่ะ น้าอ้วน Big Grin

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - Grid.. - 31-07-2008

Therock Wrote:ทะเบียน จษ 1742 กทม. ครับ เห็นปุ๊ปขึ้นปั๊ปได้เลยครับ

ทะเบียนคุ้นๆแฮะ.. ใช่คันที่คนขับหล่อๆป่ะหินกลิ้ง.. Rolleyes

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - povation - 31-07-2008

Grid.. Wrote:
Therock Wrote:ทะเบียน จษ 1742 กทม. ครับ เห็นปุ๊ปขึ้นปั๊ปได้เลยครับ

ทะเบียนคุ้นๆแฮะ.. ใช่คันที่คนขับหล่อๆป่ะหินกลิ้ง.. Rolleyes

รักหนอน..กริดสีดวงที่สุด

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - dejemerry - 31-07-2008

Grid.. Wrote:

ใช่ ๆ มีภรรยาสวย ๆ ลูกสาว 1 ลูกชายอีก 1 Big Grin

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - povation - 31-07-2008

เอ๊ะ....หรือเราจะเลื่อนไปจัดในวันที่10 ส.ค.
หลังพวกเรากลับจากงานรื่นเริงของดอกเรอะที่มหาชัยดีครับ????

ส่วนวันรุ่งขึ้นเป็นวันจันทร์..ใครใคร่อยู่ยาวก็อยู่..ใคร่กลับก่อนก็ OK
อย่างน้อยก็มีเวลารื่นเริงตั้งแต่บ่ายสองยันตีหนึ่ง
ขอความเห็นหน่อยครับ
แต่ยังไม่เลื่อนวันนะครัย

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - korkai - 31-07-2008

เห็นด้วยครับน้าอ้วน ไว้วันพระหน้า

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - pood - 31-07-2008

งั้นเราจัดงานวันเกิดตรงลานวัดเลยดีไหมครับจะใด้ไม่ต้องเดินทางจากมหาชัยมาศรีนครินทร์เพราะน้ำมันแพง
ลองให้ดอกเรอะติดต่อทางวัดดูเลยครับ พระเล่นกีต้าร์นี่ไม่ผิดศิลใช่ไหมครับ

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - LittleNomad - 31-07-2008

pood Wrote:งั้นเราจัดงานวันเกิดตรงลานวัดเลยดีไหมครับจะใด้ไม่ต้องเดินทางจากมหาชัยมาศรีนครินทร์เพราะน้ำมันแพง
ลองให้ดอกเรอะติดต่อทางวัดดูเลยครับ พระเล่นกีต้าร์นี่ไม่ผิดศิลใช่ไหมครับ

อืมม...พระเล่นกีต้าร์ ผิดศีลหรือไม่?
สำหรับพระฝ่ายหินยาน ผมไม่ทราบจริง ๆ ครับน้า pood
แต่ถ้าเป็นพระฝ่ายมหายาน -ผมตอบได้ว่าไม่ผิด ถ้าเป็นพิธีกรรม! เพราะผมเดินทางไปถ่ายภาพพิธีแบบนี้บ่อยมาก (อาทิตย์หน้าก็ไปอีก) มีทั้งเป่าแตรปีตีกลอง ...
[Image: blog%201.jpg]

ไม่รู้ว่าน้าดอกเรอะ บวชพระฝ่ายไหน?
แต่พูดก็พูดเถอะ ถึงจะเป็นฝ่ายหินยาน งานบวชนาคคืนวันสุกดิบ ก็มีมรสพได้นี่ครับ...
น้าดอกฯ รีบ ๆ ไปบอกเจ้าอาวาสด่วน...

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - papachill - 31-07-2008

รอ ผลสรุปครับหุหุ พลาดงานน้าหนุ่มไปทีละ

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - kim_colombet - 31-07-2008

เดี๋ยวมีบริการรถรับส่ง....ศรีนครินทร์ - มหาชัย ให้ตอนเช้าตรู่วันอาทิตย์ครับ

เป็นรถเบนซ์ S Class เลยนะครับ....

เสริม บางบอน ด้วย ได้ไม๊คับ ^^