NimitGuitar webboard
9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า (/showthread.php?tid=2206)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - love666 - 30-07-2008

เพื่อเป็นการฉลองปีนี้ ไม่ครบ 32 ขวด ม่ายยยยกลาบบบบบ เอิ๊ก

(แฟนต้าน้ำแดงนะคร๊าบบ)

ในเมื่อพ่อเต่าเอ่ยปากอนุญาติเรื่องสถานที่ งั้นผมก็ขอเรียนเชิญน้าๆ ป้าๆ ทุกๆท่านนะครับ

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - SARUN - 30-07-2008

ไปด้วย....

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - pinkuitarz - 30-07-2008

เพื่อเป็นการฉลองปีนี้ ไม่ครบ 15 ขวด ม่ายยยยนอนนนนนนนน เอิ๊ก

(เป๊ปซี่นะค้าาาา)

555 ยืมใช้นิดนึงนะคะน้าโอ๋ ไหนๆเราก้เกิดวันเดียวกันเนาะๆๆ Big Grin

ไม่อยากเป็นนางสาวเล้ยยยย รู้สึกว่า..มีชีวิตเหลือน้อยลงไปอีกขั้นอ่ะค่ะ แหะๆ Cool

ยังไงก็..เชิญชวน พี่ ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย มาที่บ้านด้วยนะคะ เอาให้ครบๆ Tongue

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - LittleNomad - 30-07-2008

pinkuitarz Wrote:เพื่อเป็นการฉลองปีนี้ ไม่ครบ 15 ขวด ม่ายยยยนอนนนนนนนน เอิ๊ก

(เป๊ปซี่นะค้าาาา)

555 ยืมใช้นิดนึงนะคะน้าโอ๋ ไหนๆเราก้เกิดวันเดียวกันเนาะๆๆ Big Grin

ไม่อยากเป็นนางสาวเล้ยยยย รู้สึกว่า..มีชีวิตเหลือน้อยลงไปอีกขั้นอ่ะค่ะ แหะๆ Cool

ยังไงก็..เชิญชวน พี่ ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย มาที่บ้านด้วยนะคะ เอาให้ครบๆ Tongue

"พี่ ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย" ปกติวลีคล้องจองของไทยวลีนี้ ขาด "ลุง" คนไปหนึ่ง!?! -แปลกดีไหม?

ก็เลยอาจจะขาด "ลุง" ไปคนหนึ่งจริง ๆ ...
เพราะไม่รู้ว่าจะสะสางงานให้เสร็จทันหรือเปล่า เนื่องจากวันเสาร์ที่ 9 "ลุง" ต้องเดินทางไกล...

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - beerplay - 30-07-2008

love666 Wrote:เพื่อเป็นการฉลองปีนี้ ไม่ครบ 32 ขวด ม่ายยยยกลาบบบบบ เอิ๊ก

(แฟนต้าน้ำแดงนะคร๊าบบ)

ในเมื่อพ่อเต่าเอ่ยปากอนุญาติเรื่องสถานที่ งั้นผมก็ขอเรียนเชิญน้าๆ ป้าๆ ทุกๆท่านนะครับ

ผมขอเป็นไทเบียร์สัก 36 ขวด (3 ลังพอดี) ได้มั้ยครับน้า love666 ว่าแต่ว่าน้า love666
อายุตั้ง 32 แล้วเหรอนี่หน้าตายังวัยรุ่นอยู่เลยนะครับ

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - Grid.. - 30-07-2008

น้าเบียร์ชวนถูกคนละคับ.. ระวังจะไม่ได้กลับบ้านนะครับ.. 55

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - povation - 30-07-2008

พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย...
ฝึกใช้ให้คุ้นเคย...จะได้ไม่ขาดตกบกพร่อง

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - pinkuitarz - 30-07-2008

555 หน้าตายังวัยรุ่น.. อ๋อ น้าเบียร์หมายถึงวัย..รุ่นอาวุโสใช่มั้ยค้า??

แหมๆ จะพิมพ์ก็พิมพ์ให้ครบสิคะ เดี๋ยวน้าโอ๋เค้าหลงผิดหรอก Tongue

LittleNomad Wrote:"พี่ ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย" ปกติวลีคล้องจองของไทยวลีนี้ ขาด "ลุง" คนไปหนึ่ง!?! -แปลกดีไหม?

ก็เลยอาจจะขาด "ลุง" ไปคนหนึ่งจริง ๆ ...
เพราะไม่รู้ว่าจะสะสางงานให้เสร็จทันหรือเปล่า เนื่องจากวันเสาร์ที่ 9 "ลุง" ต้องเดินทางไกล...

เย้ยยยยยยย เป็นงั้นไป.. -*-

นี่ปิ๊งไม่ได้พูดเป็นลางใช่มั้ยคะเนี่ย?? แต่อยากให้รู้ว่า บ้านเต่า..ยินดีต้อนรับ "ลุง" เสมอนะคะ

เพราะฉะนั้นมาเถอะค่า งานจงเสร็จๆ เพี้ยง!!! Big Grin

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - LittleNomad - 30-07-2008

povation Wrote:พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย...
ฝึกใช้ให้คุ้นเคย...จะได้ไม่ขาดตกบกพร่อง

งั้นถ้าจะลำดับเครือญาติให้ครบถ้วนขบวนความโดยไม่ขาดตกบกพร่อง ก็ต้องเติมอีกครับว่า...
"พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา ปู่ ย่า ตา ยาย ทวด ชวด เหลน โหลน"

RE: 8 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งสาม...ที่บ้านเต่า - beerplay - 30-07-2008

Grid.. Wrote:น้าเบียร์ชวนถูกคนละคับ.. ระวังจะไม่ได้กลับบ้านนะครับ.. 55

ท่าทางทั้งน้า grid กับน้าโอ๋ จะเป็นคอเบียร์ตัวยง กินเบียร์ราวกับกินน้ำ ไม่รู้จักคำว่าเมาใช่มั้ยครับเนี่ย
ส่วนผมถ้าไม่ได้กลับแล้วน้ากริดจะพาไปต่อไหนครับ... หุหุหุ