NimitGuitar webboard
9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า (/showthread.php?tid=2206)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - LittleNomad - 05-08-2008

djtar Wrote:น้าปิ๋วปาดหน้าโมจิไปซะแล้ว
งั้นของผมขอเป็น ยาหอม เป็นงัยครับ (พอดีที่บ้านทำเองอยากพรีเซนท์)
ยาหอมแปกชัยอรุณ แก้แพ้ สำหรับสมาชิกหลายคนที่อาจจะ แพ้ใจ ตัวเอง
มิอาจหักห้ามใจกับกีต้าร์ที่หมายปองได้ ยานี้อาจจะช่วยได้

แล้วก็ หมูตั้ง ของบ้านยายผมเอง เอาไปชิมกันดู รับรองอร่อยแน่นอน

อ้อ กาแฟสด ด้วยคงจะดี ของร้าน"ถ้วยโปรด"เจ้านี้ของเค้าดีจริงๆ แฮ่ๆ (ร้านผมเอง)

ทั้งหมดนี้ ผมคงไม่หิ้วไป แต่จะใช้หอบไปแทนครับ

หมูตั้ง!!!!
เสียดายที่ไม่อยู่ เลยอดร่วมสนุก แถมอดชิมของโปรด (กรุงเทพฯ เดี๋ยวนี้หา "หมูตั้ง" ยากมาก)

น้าdjtar เปิดร้านกาแฟอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อผ่านขึ้นไปจะได้แวะอุดหนุน.

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - lekleklek - 05-08-2008

ถ้าท้องว่างไปชัวร์งานนี้ คริคริ

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - Katayoot - 05-08-2008

ผมก็ว่างไปชั่ว เอ๊ยยย ว่างไปชัวร์ครับ... แต่คงถึงเกือบ ๆ เที่ยงคืน เพราะมีเลี้ยงรุ่น ประถม 4 - 6

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - เฒ่าทารก - 05-08-2008

LittleNomad Wrote:
djtar Wrote:น้าปิ๋วปาดหน้าโมจิไปซะแล้ว
งั้นของผมขอเป็น ยาหอม เป็นงัยครับ (พอดีที่บ้านทำเองอยากพรีเซนท์)
ยาหอมแปกชัยอรุณ แก้แพ้ สำหรับสมาชิกหลายคนที่อาจจะ แพ้ใจ ตัวเอง
มิอาจหักห้ามใจกับกีต้าร์ที่หมายปองได้ ยานี้อาจจะช่วยได้

แล้วก็ หมูตั้ง ของบ้านยายผมเอง เอาไปชิมกันดู รับรองอร่อยแน่นอน

อ้อ กาแฟสด ด้วยคงจะดี ของร้าน"ถ้วยโปรด"เจ้านี้ของเค้าดีจริงๆ แฮ่ๆ (ร้านผมเอง)

ทั้งหมดนี้ ผมคงไม่หิ้วไป แต่จะใช้หอบไปแทนครับ

หมูตั้ง!!!!
เสียดายที่ไม่อยู่ เลยอดร่วมสนุก แถมอดชิมของโปรด (กรุงเทพฯ เดี๋ยวนี้หา "หมูตั้ง" ยากมาก)

น้าdjtar เปิดร้านกาแฟอยู่แถวไหนหรือครับ เผื่อผ่านขึ้นไปจะได้แวะอุดหนุน.

....ผมและน้าต้าร์คงไม่ให้น้าอ้วนดื่มกาแฟอย่างเดียวหรอกครับ ผมวางแพลนไว้ว่าถ้าน้าต้าร์เปิดร้านอาหารที่นี่เต็มตัวเมื่อไหร่ อาจจะส่งเทียบเชิญสมาชิกแวะมาเที่ยวนครสวรรค์สักคืน แล้วค่อยไปท่องแอ่วเหนือต่อ แต่กรณีน้าอ้วนผ่านมาเมื่อไหร่ ผมรออย่างใจจดใจจ่อครับ

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - povation - 05-08-2008

น้าตาร์เปิดร้านอาหารเร็วๆซิครับ
ครอบครัวเต่าเดินทางไปร่วมงานฉลองแน่นอนครับ

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - LittleNomad - 06-08-2008

เฒ่าทารก Wrote:....ผมและน้าต้าร์คงไม่ให้น้าอ้วนดื่มกาแฟอย่างเดียวหรอกครับ ผมวางแพลนไว้ว่าถ้าน้าต้าร์เปิดร้านอาหารที่นี่เต็มตัวเมื่อไหร่ อาจจะส่งเทียบเชิญสมาชิกแวะมาเที่ยวนครสวรรค์สักคืน แล้วค่อยไปท่องแอ่วเหนือต่อ แต่กรณีน้าอ้วนผ่านมาเมื่อไหร่ ผมรออย่างใจจดใจจ่อครับ

เดือนก่อน ผมพาน้อง ๆ (สาว ๆ) 4-5 คน เหมารถตู้ไปอุ้มผาง
ขาไปก็ผ่านปากน้ำโพ, ขากลับก็ผ่านปากน้ำโพ
แต่ทั้งไปและกลับ ดันผ่านตอนยามกลางวิกาล ผมเลยเกรงใจไม่กล้าแวะปลุกน้าฯ ให้ขึ้นมาทักทายน้อง ๆ...

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - djtar - 07-08-2008

Grid.. Wrote:เอ่ออ.. คือ.. น้าต้าร์อย่าเพิ่งรีบกลับนะครับ.. รอผมด้วยยยย อยากกินกาแฟ"ถ้วยโปรด" ครับผม.. Big Grin

ไม่ต้องรีบ ครับ จัดไปอย่างทั่วถึงกันครับ

RE: 9 สิงหาคม 2551 ขอเชิญฟังดนตรี+แจมเพลง+อวยพรวันเกิดให้เธอทั้งห้า...ที่บ้านเต่า - djtar - 07-08-2008

เฒ่าทารก Wrote:....ผมและน้าต้าร์คงไม่ให้น้าอ้วนดื่มกาแฟอย่างเดียวหรอกครับ ผมวางแพลนไว้ว่าถ้าน้าต้าร์เปิดร้านอาหารที่นี่เต็มตัวเมื่อไหร่ อาจจะส่งเทียบเชิญสมาชิกแวะมาเที่ยวนครสวรรค์สักคืน แล้วค่อยไปท่องแอ่วเหนือต่อ แต่กรณีน้าอ้วนผ่านมาเมื่อไหร่ ผมรออย่างใจจดใจจ่อครับ

เดือนก่อน ผมพาน้อง ๆ (สาว ๆ) 4-5 คน เหมารถตู้ไปอุ้มผาง
ขาไปก็ผ่านปากน้ำโพ, ขากลับก็ผ่านปากน้ำโพ
แต่ทั้งไปและกลับ ดันผ่านตอนยามกลางวิกาล ผมเลยเกรงใจไม่กล้าแวะปลุกน้าฯ ให้ขึ้นมาทักทายน้อง ๆ...

คราวหน้าอย่าทำอะไรแบบนี้อีกนะครับ ไม่งั้นผมกับน้าปิ๋วเคืองแย่เลย สาวๆตั้ง 4-5 คน

povation Wrote:น้าตาร์เปิดร้านอาหารเร็วๆซิครับ
ครอบครัวเต่าเดินทางไปร่วมงานฉลองแน่นอนครับ

นับเป็นเกียรติอย่างยิ่ง เมื่อพลพรรคเต่าจะบุกเมืองมังกร
ยินดีมากๆครับ ไว้นัดแนะกันเสาร์นี้นะครับน้าป๋อ

หมูตั้ง!!!!

ทำงัยดีครับ อยากให้น้าอ้วนได้รับประทานด้วย
ฝากไว้บ้านเต่าดีมั๊ยครับ