NimitGuitar webboard
ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ (/showthread.php?tid=2163)

Pages: 1 2 3 4

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - oatty - 03-11-2008

กีตาร์สวยมากเลยครับ

ผมขอถามเพื่อความรู้นะครับ เรื่องระบบไฟฟ้าครับ ว่า ถ้ามันยิ่งนานปี จะมีผลต่อระบบไฟฟ้ามันไหมครับ

แต่จะบอกว่า อยากได้เลยแหละครับ พอเห็นกระทู้นี่

ตั้งแต่เข้าเวปนี้ ก็ค้นพบว่า มีกีตาร์ดีๆอีกเยอะมาก เลือกไม่ถูกเลยทีเดียว

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - povation - 03-11-2008

(03-11-2008, 00:13)oatty Wrote: กีตาร์สวยมากเลยครับ

ผมขอถามเพื่อความรู้นะครับ เรื่องระบบไฟฟ้าครับ ว่า ถ้ามันยิ่งนานปี จะมีผลต่อระบบไฟฟ้ามันไหมครับ

แต่จะบอกว่า อยากได้เลยแหละครับ พอเห็นกระทู้นี่

ตั้งแต่เข้าเวปนี้ ก็ค้นพบว่า มีกีตาร์ดีๆอีกเยอะมาก เลือกไม่ถูกเลยทีเดียว

ขอบคุณครับที่ชมความงาม
ของทุกอย่างในโลกนี้ใช้ไปย่อมเสื่อมไปเป็นธรรมดา
แต่สังเกตไหมครับว่าส่วนใหญ่ ผมมีกีตาร์หลังเต่าที่เก่าแก่ เพราะผมเชื่อถือในคุณภาพของเต่าครับ
ระบบไฟฟ้าเดิมๆ 20-30 ปี ไม่เคยมีปัญหาใดๆ ยกเว้นอุปกรณ์บางอย่างอาจชำรุดไปได้บ้าง แต่ก็หาซื้อได้ไม่ยาก

ระบบไฟฟ้าของ Ovation ไม่เสียหายง่ายๆนะครับ กีตาร์บางตัวของผมที่อยู่นอกกล่องนานๆ ผมเคยเจอปัญหาอย่างมากก็แค่ฝุ่นเข้าไปเกาะในระบบ แล้วต้องทำความสะอาดซักหน่อย ก็ใช้การได้ดีเหมือนเดิม

สำหรับกีตาร์ตัวนี้ ระบบไฟฟ้าใช้การได้ดีครับ
อายุ 30 ปีพอดีเลย แต่อยู่ได้อีก 20 ปีสบายๆ ถ้าดูแลพอสมควรครับ

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - pop_250823 - 03-11-2008

ตั้งแต่ผมเล่นบอร์ดเกี่ยวกับดนตรีมาผมเพิ่งเคยเห็นรุ่นนี้ลงขายนี่ล่ะครับ ปกตินักสะสมคงไม่ปล่อยง่ายๆแน่ มันมีสิ่งนึงที่กีต้าร์ตัวอื่นไม่มีครับ นั่นก็คือคำว่าตำนานครับ Wink

ปล.คล้ายๆกับป้าผมขายส้มตำไปซื้อทีไรตำน๊านนาน รอซะเมื่อยเลยBig Grin

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - Tai Labour - 03-11-2008

เคยตั้งใจตอนวัยรุ่นว่า ชาตินี้ต้องมีรุ่นนี้สักตัว นี่ก็เลยวัยรุ่นมานิดหน่อยแล้ว.......งั้น

แลกกับ 1976 Artist Balladeer 1621-4 Natural A/E มั๊ยครับ?
ผมแถมให้อีก 36000 ผ่อนปีนึง Tongue

5555 คิดได้ไงห๊ะเนี่ยตรู !!!???

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - povation - 03-11-2008

เมื่อคืนนี้ผมได้เช็คระบบไฟฟ้า ปรับ Action เปลี่ยนสาย แล้วลองเสียบผ่านตู้แอมป์ Acoustic

ลอง Picking และ Strumming แล้ว นึกในใจว่า ใครได้ไปยอดเฮงเลย! เพราะว่าทั้งหายากในสภาพดีๆแบบนี้และราคาถูกมาก
อีกอย่างหนึ่งคือ..Fretเดิมๆ แทบไม่สึกหรอเลยครับ
เรื่องจริง
ไม่ได้โม้.......

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - Tai Labour - 03-11-2008

อยากเฮงมาก!!! Big Grin

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - oatty - 04-11-2008

อยากลงไป กทม ไปลองจังครับ
ถ้าเดือนหน้า ยังอยู่ ก้อคงดี เดือนผมกลับบ้าน(แถว ศรีนครินทร์) อาจได้สอยกลับ รพ ลำพูน อิอิ

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - lekleklek - 04-11-2008

ใกล้จะไปแล้วครับ ... อิอิ
คาบข่าวมาบอก

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - sembae - 04-11-2008

อยากได้ แต่ไม่มีเงินก้อน อิอิ

RE: ขายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ตัวสำคัญ - Tai Labour - 04-11-2008

โฮ.....ได้รับข่าวร้าย เอ้ย!!! ข่าวดี Big Grin