NimitGuitar webboard
OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 (/showthread.php?tid=20390)

Pages: 1 2 3

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - Me-too - 22-12-2017

พี่poodครับ วันอาทิตย์นี้หลังเที่ยง ผมขอเข้าไปรับ Fender D'Aquisto Elite.ครับ

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - Webmaster - 22-12-2017

(17-12-2017, 09:41)nufilmka Wrote: รับทราบครับ ตอนนี้กีตาร์บางตัวอยู่ที่บ้าน บางตัวอยู่คอนโด ถ้าอยากลองก่อนวันงานก็ต้องโทรฯหรือไลน์มานัดก่อนครับ ถ้าตัวไหนมีคนจองแล้วก็ลองไม่ใด้ครับ

เบอร์ผม 081-821-7999

ตอนนี้ account ผมยังล้อคอยู่ทั้งๆที่ข้ามวันแล้ว account นี้เหลืออีกแค่โพสต์เดียวก่อนจะโดนล้อค ผมคงลงรูปใด้อีกแค่สามตัวเท่านั้น ถ้าน้าเว็บกรุณาปลดล้อคให้ชั่วคราวจะเป็นพระคุณมากครับ

ขอโทษทีครับ เพิ่งเห็น
จัดให้แล้วครับ

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - pood - 22-12-2017

(22-12-2017, 16:31)Me-too Wrote: พี่poodครับ วันอาทิตย์นี้หลังเที่ยง ผมขอเข้าไปรับ Fender D'Aquisto Elite.ครับ

ใด้เลยครับ ดีใจที่จะใด้เจอกันอีกครับ

(22-12-2017, 22:14)Webmaster Wrote: ขอโทษทีครับ เพิ่งเห็น
จัดให้แล้วครับ

ขอบคุณครับ ลงรายการเรียบร้อยแล้วครับ

วันนี้ทำ sound check ด้านหน้าบ้านเสร็จเรียบร้อยครับ วันอาทิตย์บ่ายจะมี workshop ทดสอบเสียงระหว่างแอมป์กีตาร์โปร่งหลายยี่ห้อกับชุด portable PA โดยน้าแอ้นท์ อีโมชั่นทาวน์และน้าผึ้ง อาร์มแชร์ให้ฟังกันด้วยว่าคุณจะชอบเสียงสไตล์ไหนมากกว่ากัน ถ้าน้าๆท่านใดจะหิ้วแอมป์มาร่วมทดสอบด้วยก็เชิญเลยครับ

[Image: 4xdKGc3.jpg]

ห้องแจมกีตาร์ไฟฟ้าก็ทำ sound check เสร็จแล้วเหมือนกัน

[Image: jVuoGcD.jpg]

ยังเหลือห้องลองกีตาร์โปร่งและบริเวณสาธิตการ set up กีตาร์โดยช่างต้าและคุณผึ้งอาร์มแชร์ที่ยังรกอยู่แต่คงเสร็จทันครับ

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - pood - 23-12-2017

ถ้าใครต้องการเปรียบเทียบ pickup ในวันงานก็มีเกินสิบรุ่นให้ลองและมีช่างที่ติดตั้งมาแล้วเป็นพันตัวมาเผยเคล็ดลับของแต่ละรุ่นให้ฟัง ถ้าชอบ Takamine ก็มีปรีรุ่นปัจจุบันทั้งสามรุ่นให้ลองครับ

[Image: OnqUGSp.jpg]

เมื่อคืนก็ลองไฟกันจนดึก

[Image: MImJpQO.jpg]

เมื่อเช้าแดดดีก็เลยล้างโต๊ะ ล้างเก้าอี้ ล้างพื้นและย้ายต้นคริสต์มาสมาใว้หน้าบ้าน

[Image: sU3vbzA.jpg]

ล้างพื้นเสร็จเลยถือโอกาสล้างรถด้วยเลย

[Image: Z286BPu.jpg]

ถ้าว่างเจอกันพรุ่งนี้ครับ

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - Naris - 25-12-2017

ประทับใจ Roland jazz corus120

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - ยอดเยี่ยม - 26-12-2017

(23-12-2017, 16:02)pood Wrote: ล้างพื้นเสร็จเลยถือโอกาสล้างรถด้วยเลย

[Image: Z286BPu.jpg]

Rolleyes ที่จองคันนี้ไว้เมื่อปีที่แล้วขอสละสิทธิ์นะครับ
ไปเดินงานมอเตอร์โชว์แล้วได้รุ่น Mini Countryman มาแทน
ต้องขออภัยด้วยนะครับอากฤษณ
Tongue

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - pood - 28-12-2017

งานเปิดบ้านผ่านพ้นไปด้วยความสนุกสนาน ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่มาร่วมงานครับ ปีนี้กีตาร์ยังเปิดขายอยู่หลังงานแต่อาจปิดการขายเร็วๆนี้

รูปบางส่วนครับ

[Image: KoaCy4k.jpg]

[Image: 89UrTTt.jpg]

[Image: 81YEc8F.jpg]

[Image: jUTi5vi.jpg]

[Image: 8p3EEmm.jpg]

[Image: ys3K8v2.jpg]

[Image: QnWAqQJ.jpg]

[Image: BCOOAQH.jpg]

[Image: ls9NqLk.jpg]

[Image: J3FIx2R.jpg]

[Image: KKJ7gq8.jpg]

[Image: 2tJU8kI.jpg]

[Image: YZsTMsN.jpg]

[Image: NN806D0.jpg]

[Image: 8B6fxyu.jpg]

[Image: RKhtg9Y.jpg]

[Image: KTIuNCR.jpg]

[Image: cUTegj5.jpg]

[Image: 9dqH64i.jpg]

[Image: UPbaJcU.jpg]

RE: OPEN HOUSE XI เปิดบ้านครั้งที่ 11 - thepong - 04-01-2018

มาช้าไป อด 2014 Takamine PTU441 TBS T T