NimitGuitar webboard
เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) (/showthread.php?tid=1962)

Pages: 1 2 3 4 5

เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - poPPie - 30-06-2008

จาก...ที่กล่องมาร์ตินผมเลอะ และพยายามที่จะ ซักแห้งก็แล้ว หรือ ทุกๆวิธี ก็ไม่สามารถที่จะทำให้มันกลับมาสะอาดเอี่ยมใช้งานได้เหมือนเดิม
ด้วยว่า บ้านฟ้า เรา มีเพื่อนที่น่ารักและพวกเราก็ จริงใจ ต่อกัน ผมจึงได้กล่องมาร์ตินใบนี้ กลับมาในสภาพ ที่ สวยงาม เหมือนถูกชุบชีวิตใหม่ อีกครั้ง โดยฝีมือของ ช่างจาก โรงงานทำเฟอร์นิเจอร์ของ น้ากาน แท้ๆ กล่องผมจึงออกมาเป็นแบบนี้

ต้องขอขอบคุณน้ากาน มากๆครับ

ช่างเริ่มเจียรไน ว่าต้องแกะอย่างไร
[attachment=9307]
ว่าแล้ว ก็ลงมือเลย กำมะหยี่เดิมถูกแกะออกมาละครับ
[attachment=9308]
[attachment=9309]
แค่นี้ เรื่อง ขี้ผง
[attachment=9310]

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - poPPie - 30-06-2008

เริ่มที่จะเอาผ้าอีกผืนที่เตรียมไว้ ลงไปแทน
[attachment=9311]
และแล้ว ผลงานชิ้น โบแดงก็ออกมา แบบ Chris Martin ยังอาย
[attachment=9312]
เหลืองทอง ผ่องอำพัน
[attachment=9313]
ดูต่อครับ ฝีมือคนไทย
[attachment=9314]
ย้อนลายผ้า ทองซ๊ะ ฮู๊วว
[attachment=9315]

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - Katayoot - 30-06-2008

เดี๋ยวผมเอาไปทำมั่งดีกว่า แต่รอกำมะหยี่ สีรุ้งอยู่ครับ สั่งไปแล้ว เอาแบบไอติม แพดเดิ้ลปอปเลย อิ ๆ

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - poPPie - 30-06-2008

งานทั้งหมด ที่บรรจงทำ เริ่มต้นตั้งแต่ 4 โมงเย็น และสำเร็จสวยงามเอา 4 ทุ่มกว่าๆ คือ ไม่เสร็จก็ต้องทำจนเสร็จ ปลื้มใจจริงๆ ขอบคุณ พี่ กริด ( หุ้นส่วนน้ากาน ) ด้วยนะครับ ที่ทั้งดูแลงาน ทุกขั้นตอนการทำ และต้อนรับกันใน ห้อง สนุ๊กเกอร์ แบบ อบอุ่น จริงๆ

ขอบคุณ + ด้วยรักจากใจ
poPPie

ปล. ใช้มือถือถ่าย ไม่งั้นคงจะชัดกว่านี้ครับ

Katayoot Wrote:เดี๋ยวผมเอาไปทำมั่งดีกว่า แต่รอกำมะหยี่ สีรุ้งอยู่ครับ สั่งไปแล้ว เอาแบบไอติม แพดเดิ้ลปอปเลย อิ ๆ

ป่านนี้ น้ากาน คงยืนยิ้มกริ่ม เอามือ กุมขมับอยู่มั๊งครับ น้าหนุ่ม แหม๊.. Paddle PoP Tongue

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - Maow - 30-06-2008

น้าปี้ครับ น่าสนใจมากๆเลยครับ
ผมอยากได้สีทองอร่าม
คราวนี้ปัญหากวนใจก็หมดไปหละ

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - crocodile-M - 30-06-2008

ผลงานดี มีคุณภาพ ไม่แพ้ชาติใด ฝีมือคนไทย สวยมากเลย ครับ

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - povation - 30-06-2008

poPPie Wrote:งานทั้งหมด ที่บรรจงทำ เริ่มต้นตั้งแต่ 4 โมงเย็น และสำเร็จสวยงามเอา 4 ทุ่มกว่าๆ คือ ไม่เสร็จก็ต้องทำจนเสร็จ ปลื้มใจจริงๆ ขอบคุณ พี่ กริด ( หุ้นส่วนน้ากาน ) ด้วยนะครับ ที่ทั้งดูแลงาน ทุกขั้นตอนการทำ และต้อนรับกันใน ห้อง สนุ๊กเกอร์ แบบ อบอุ่น จริงๆ

ขอบคุณ + ด้วยรักจากใจ
poPPie

ปล. ใช้มือถือถ่าย ไม่งั้นคงจะชัดกว่านี้ครับ

อย่าปากหวานมากไป เดี๋ยวกล่องใหม่ที่ได้มาจะเหนียวอีก
ต้องขอขอบใจน้ากานเช่นกัน
ที่ทำให้น้าเหม่งจ๋ายเลิกหงุดหงิดงุ่นง่านพล่านไปพล่านมาซะที

[Image: p1140576gx7.jpg]

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - rasun - 30-06-2008

ยอดเยี่ยมครับ ยินดีด้วย สงสัยจะหัวกระไดไม่แห้งแล้วคราวนี้

RE: เขาคนนี้ ชื่อว่า กาน ( Karn ) - hattaya111 - 30-06-2008

กริยาหายไปเเล้วครับ เเต่นามยังคงอยู่ น่าจะถาวร

ปี้กงๆ ...เดชกระบี่ซองเหนียวBig Grin

รักนะ จุ๊ฟๆCool