NimitGuitar webboard
อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: Classified (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=7)
+--- Forum: ซื้อ-ขาย / Buy-Sell (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=8)
+--- Thread: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ (/showthread.php?tid=1920)

Pages: 1 2

อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - Katayoot - 26-06-2008

ใครมีเก็บไว้ไม่ได้ใช้งาน สงเคราะห์มาซักชุดนะครับ จะเอามาติด Epiphone EJ-200VS

หรือน้า ๆ ป้า ๆ ท่านใดมีข้อเสนอแนะ เกี่ยวกับว่า กีต้าร์ตัวนี้ ควรใช้ หรือ ไม่ควรใช้คู่กับรุ่นไหน บอกได้เลยนะครับ เพราะส่วนตัวไม่คุ้นกับ sound ของเจ้าตัวนี้เลย อยากให้เสียงออกมานุ่ม ชัด เคลียร์ ไม่กระด้างมาก

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบบบ

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - Tai Labour - 26-06-2008

อีปิ๊ปฯนี่ สงสัยติดเชื้อน้องกิ๊ปฯมา มันเป็นเอกลักษณ์ของเอกบุรุษแห่งเสียง

เอ้า...ใครมีช่วยน้าหนุ่มที ใจอ่อนกับรอยยิ้มพิมพ์ใจ ใสซื่อบริสุทธิ์
เห็นตัวเป็นๆแล้วน่าสงสารมาก พาลน้ำหูน้ำตาไหล ท้องไส้ปั่นป่วน

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - pop_250823 - 26-06-2008

น่านของเล่นใหม่ท่านพี่เรามาอีกแว้ว อยากลองจังครับ อยากเป็นเต่าทอง
มีแต่ปรีฟิชแมนรุ่นเก่าครับ ไม่เสียถ้าท่านพี่จะเอาบอกครับ

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - Grid.. - 26-06-2008

ผมเชียร์ Fishman Classic 4T(เพราะใช้แล้ว เครื่องฟิต สตาร์ทติดง่าย) คุ้มค่า.. พอเหมาะพอดีกะกีต้าร์เลยครับ.. Smile

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - Grid.. - 26-06-2008

pop_250823 Wrote:น่านของเล่นใหม่ท่านพี่เรามาอีกแว้ว อยากลองจังครับ อยากเป็นเต่าทอง
มีแต่ปรีฟิชแมนรุ่นเก่าครับ ไม่เสียถ้าท่านพี่จะเอาบอกครับ

ไปซื๊อรุ่นใหม่มาแล้วเหรอ.. ??

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - .::.pOoH.::. - 26-06-2008

เห็นน้าหนุ่มบอกว่าจะติดของ ARTEC รุ่นดีๆเลยนี่ครับ

แต่ Fishman Classic 4T ก็เข้าคู่กันดีครับ Smile

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - pop_250823 - 26-06-2008

Grid.. Wrote:
pop_250823 Wrote:น่านของเล่นใหม่ท่านพี่เรามาอีกแว้ว อยากลองจังครับ อยากเป็นเต่าทอง

ไปซื๊อรุ่นใหม่มาแล้วเหรอ.. ??
เรื่องมันยาวครับก่อนจะติด fishman pro ตัวที่ใส่ nng อยู่ตอนนี้ ได้ไปซื้อ เจ้าตัวนี้มาจากในเวปกีต้าร์ไทย สภาพเก่าและไม่น่าคบแต่ขายผมแพงพอตัวแต่ผมก็โง่พอที่จะซื้อมาครับ ไม่มีพรีโซ่หน้าตาแบบว่าพื้นๆเป็นแบบติดมากับกีต้าร์คลาสสิครุ่นเก่า แต่ผมก็ไปซื้อเอาฟิชแมนรุ่นใหม่มาเลยไม่ได้ใส่ครับ สรุปโดนหลอกขายมาครับ นานแล้วล่ะ(ปีครึ่งมั้ง) ตอนนั้นไม่มีความรู้อะไรครับแค่อยากเอามาเจาะไว้เล่นกลางคืนหาประสบการณ์เท่านั้นเอง ตอนนี้ฉลาดขึ้นบ้างแล้วครับตั้งแต่อยู่บ้านฟ้า ^ ^
แต่มี artec รุ่นหน้าตาทันสมัยหลายรุ่นเลยนะที่ร้านศุภกรการดนตรีน่ะ แถมถูกมากด้วย ถ้าไม่ติดว่าผมใส่ฟิชแมนอยู่ผมก็ใส่นะยี่ห้อนี้น่ะ

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - Katayoot - 26-06-2008

เฮ้อ... วันนี้ไปศาลมา เซ็งนิด ๆ ครับ แต่ไม่เป็นไร ชีวิตยังอีกยาวไกล

ขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ ของ pop25... เป็นรุ่นไรครับ

แล้ว Classic4 นี่ใครพอมีมั่งครับ อยากได้ ๆ ๆ

ตอบไม่ถูกครับว่ามันเป็นรุ่นไร หน้าตาไม่คุ้นเดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ น้าหนุ่มไปศาลมาทำไรผิดเหรอครับ ไม่ปรึกษาทนายน้าป๋อดู ล่ะ
Classic4 นี่คุ้นๆว่าใครสั่งมานะ น้าปูดหรือเปล่าไม่แน่ใจ มาสั่งด้วยกันไหม ผมเอาตัวนึงอยากได้อยู่เหมือนกัน แต่เอใจคอจะเจาะกีต้าร์เลยเหรอครับ

RE: อยากได้ Preamp + Piezo ของ Acoustic Guitar ครับ - pood - 26-06-2008

Fishman Classic 4T ผมมีครับ