NimitGuitar webboard
คนไม่มีวาสนา - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Listen to the music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=10)
+--- Thread: คนไม่มีวาสนา (/showthread.php?tid=1889)

Pages: 1 2 3

คนไม่มีวาสนา - Webmaster - 23-06-2008

RE: คนไม่มีวาสนา - SARUN - 23-06-2008

.ใครร้องง่ะ...พาวาร๊อตติ เหรอ???

RE: คนไม่มีวาสนา - Olivia - 23-06-2008

น้า poppie เล่นเองร้องเองเลยเหรอครับ เพราะมากๆเลยครับ ฟังดีๆ เหมือนมีกีตาร์2ตัวเลย เยี่ยมครับ อิอิ

RE: คนไม่มีวาสนา - poPPie - 23-06-2008

Olivia Wrote:น้า poppie เล่นเองร้องเองเลยเหรอครับ เพราะมากๆเลยครับ ฟังดีๆ เหมือนมีกีตาร์2ตัวเลย เยี่ยมครับ อิอิ

เล่น ร้อง เองครับ น้าโอรีเวีย ขอบคุณสำหรับ คำชมครับ
ขอบคุณ น้านิว เวปมาสเตอร์ ผู้อัดเสียง ออกมาได้เนียนมากครับ Big Grin

RE: คนไม่มีวาสนา - poPPie - 23-06-2008

SARUN Wrote:.ใครร้องง่ะ...พาวาร๊อตติ เหรอ???

ยู๊ฮู ... น้าศรันย์ แหม๊.. เห็นเค้าทักกันว่า เล่นเพลงนี้
อนาคต จะได้ครอบครอง ลาวเด้น O38 ชะม๊ะจ๊ะ

RE: คนไม่มีวาสนา - .::.pOoH.::. - 23-06-2008

OHO สุดยอดไปเลย!! Cool

จริงๆแล้ว น้าปี้ เป็นลูกชายของ Luciano Pavarotti ตำนาน Italian Tenor ครับ

[Image: lucianopavarotti150602cct8.jpg]

ลูชิอาโน ปาวารอตติ (Luciano Pavarotti) (12 ตุลาคม พ.ศ. 2478 - 6 กันยายน พ.ศ. 2550) เป็นนักร้องโอเปร่าเสียงเทเนอร์ชาวอิตาลี ที่มีชื่อเสียงที่สุดคนหนึ่ง

เขาเป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวาง ในผลงานที่ชื่อว่า "Three Tenors" ซึ่งเป็นการแสดงโอเปร่า โดยนักร้องชายเสียงเทเนอร์ ที่มีชื่อเสียงที่สุดในยุคปัจจุบันสามคน ประกอบด้วย ลูชิอาโน ปาวารอตติ, ปลาซิโด โดมิงโก และโฮเซ คาเรราส์ การแสดงของทรีเทเนอร์ส มีขึ้นครั้งแรกในการแข่งขันฟุตบอลโลก ครั้งที่ 14 ที่กรุงโรม ประเทศอิตาลี เมื่อ พ.ศ. 2533 และกลายเป็นธรรมเนียมว่าทุก 4 ปี ทั้งสามคนจะมาเปิดการแสดงร่วมกันระหว่างการแข่งขันฟุตบอลโลก ทั้งในปี พ.ศ. 2537 ที่ลอสแอนเจลิส ปี พ.ศ. 2541 ที่หอไอเฟล กรุงปารีส และปี พ.ศ. 2545 ที่โยโกฮามา

ลูชิอาโน ปาวารอตติ เกิดที่เมืองโมดีนา ทางตอนเหนือของอิตาลี บิดาเป็นคนทำขนมปัง และนักร้องเสียงเทเนอร์ เขาเริ่มร้องเพลงกับพ่อที่โบสถ์ตั้งแต่อายุ 9 ขวบ ในวัยเด็กเขาใฝ่ฝันจะเป็นนักฟุตบอลอาชีพ แต่แม่อยากให้เป็นครู ในขณะที่พ่ออยากให้เป็นนักร้อง เขาเริ่มหัดร้องเพลงอย่างจริงจังตั้งแต่ พ.ศ. 2497 เมื่ออายุ 19 ปี

ลูชิอาโน เริ่มออกแสดงโอเปร่าเป็นครั้งแรกเมื่อ พ.ศ. 2504 เรื่อง La bohème การแสดงของเขามีเอกลักษณ์อยู่ที่ ทุกครั้งเขาจะถือผ้าสีขาวติดมือตลอดเวลา ซึ่งมีที่มาจากการแสดงที่ William Jewell College เมืองมิสซูรี สหรัฐอเมริกา ในปี พ.ศ. 2516 ก่อนการแสดงเขาตื่นเต้นจนเหงื่อชุ่มตัว เมื่อขึ้นบนเวทีเขาได้ขอผ้าเช็ดมือจากผู้ชม และได้รับผ้าเช็ดปากสีขาว ตั้งแต่นั้นมาเขาจะถือผ้าสีขาวติดมือในการแสดงทุกครั้ง

RE: คนไม่มีวาสนา - pinkuitarz - 23-06-2008

โห.. ร้องซะเสียงหล่อเลย

พี่สันโดนแย่งซีนแล่ว 555 กร๊ากกกกก

RE: คนไม่มีวาสนา - Ether - 23-06-2008

เพราะจัง จารย์ใครว๊า.... ศิษย์ไม่ได้ขี้เล็บเล้ยยยย

Ether Wrote:เพราะจัง จารย์ใครว๊า.... ศิษย์ไม่ได้ขี้เล็บเล้ยยยย

ก็วันๆมัวแต่วุ่นกับธุรกิจพันล้าน ซะจนไม่มีเวลาจับกีต้าร์นี่ครับ
ดูอย่างจารย์นี่ แค่ 1 ล้าน ยัง สบายๆ เล่นซะตัวเกร็งไปหมด 555 Big Grin

RE: คนไม่มีวาสนา - dejemerry - 24-06-2008

ร้องได้อารมณ์เพลงซะขนาดนี้
ไม่รู้คิดอะไร รึป่าวคะเนี่ย เหอ เหอ