NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - vornus - 09-03-2013

อยากไป บ้านเต่าสักครั้งจังเลยครับ

เล่นกีต้าร์ ไม่เป็น ไปนั่งฟังเฉยๆก็ยังดีเน๊อะ อิอิ

ต้องมีสักวันที่ได้ไปสิน่า

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 09-03-2013

บ้านเต่ายินดีต้อนรับเสมอครับน้อง vornus
วันใดว่าง ทางสะดวก กริ๊งกร๊างนัดกันมาได้เลยครับ
ส่วนมากแล้ว นักดนตรีที่ให้เกียรติมาเยือนบ้านเต่า มักจะสนทนาแลกเปลี่ยนความรู้กันพร้อมนำกีตาร์ตัวจริงเสียงจริงมาวิจารณ์กันไปเรื่อยเปื่อย
ถามว่ามีเวลาว่างเพื่อบ้านเต่าอย่างน้อย 2-3 ชั่วโมงไหมครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - vornus - 09-03-2013

ถ้าผมจัดสรรเวลาได้ที่แรกที่นึกถึงตอนนี้คือบ้านเต่าแน่นอนครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - nhoy - 09-03-2013

ผมเองยังจำบรรยากาศอันอบอุ่นเมื่อครั้งแรกที่ไป "บ้านเต่า" อยู่เลยครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 09-03-2013

(09-03-2013, 15:39)nhoy Wrote: ผมเองยังจำบรรยากาศอันอบอุ่นเมื่อครั้งแรกที่ไป "บ้านเต่า" อยู่เลยครับ

คิดถึงเช่นกันครับ หากว่าง พี่หน่อยก็เรียนเชิญนะครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - nhoy - 09-03-2013

ขอบคุณครับน้าป๋อ ระลึกถึงอยู่เสมอครับ
ขออนุญาตฝากความระลึกถึงไปยัง คุณแดง, น้องปิ๊ง, น้องปั๊ง (เดี๋ยวนี้ผมเห็นจากรูป น้องปั๊ง โตขึ้นมากครับ เห็นเล่นไวโอลินด้วย เก่งมากครับ)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - เม็ดพริก - 09-03-2013

(08-03-2013, 19:44)povation Wrote: 8 มีนาคม 2556 ต้อนรับรุ่นน้องสวนกุหลาบวิทยาลัย รุ่น 113 เม็ดพริก และน้องหลิน - หวานใจ (ที่ยังไม่พร้อมจะเข้ากล้อง)
ซึ่งทั้งคู่เป็นนิสิตเก่ามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ สถาบันเดียวกับที่ลูกปิ๊งกำลังศึกษาอยู่ โลกมันกลม คนกันเอง ทั้งนั้น

Big Grinว้าว..อับเดทเร็วมากเลยครับพี่ ป๋อBig Grin สมัยที่เรียนอยู่ชมพูฟ้า รุ่น113อาจารย์ตั้งชื่อรุ่นให้ว่าเป็นรุ่น "ป่าลั่น"ครับพี่ เพราะเป็นปี่ที่รัฐบาลประกาศปิดป่าพอดีครับTongue

อย่างไรต้องขอบคุณในการต้อนรับที่อบอุ่นจากบ้านเต่าด้วยครับ (แหะ แหะ ภรรยาผมเพิ่งคลอดน้อง ตอนนี้ยังอ้วนๆอยูก็เลยอายกล้องครับTongue )หากเวลาและโอกาศ อำนวยคงต้องรบกวนไปเยี่ยมเยียนบ้านเต่าอีกในภายหน้านะครับTongue

ะขอบคุณในความเอื้อเฟื้อด้วยครับพี่ พี่ป๋อนำกีต้าร์ดีๆมาให้ลองตั้งหลายตัวผมไม่ได้ช่วยยกเลยเกรงใจจังSad

ปล. สำหรับสาวน้อยที่สูขอติดมือมาด้วย กลับมาถึงบ้านยิ่งบรรเลงยิ่งถูกใจTongue ชอบมากๆเลยครับพี่ขอบคุณครับTongue

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-03-2013

(09-03-2013, 22:42)เม็ดพริก Wrote:
(08-03-2013, 19:44)povation Wrote: 8 มีนาคม 2556 ต้อนรับรุ่นน้องสวนกุหลาบวิทยาลัย รุ่น 113 เม็ดพริก และน้องหลิน - หวานใจ (ที่ยังไม่พร้อมจะเข้ากล้อง)
ซึ่งทั้งคู่เป็นนิสิตเก่ามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ สถาบันเดียวกับที่ลูกปิ๊งกำลังศึกษาอยู่ โลกมันกลม คนกันเอง ทั้งนั้น

Big Grinว้าว..อับเดทเร็วมากเลยครับพี่ ป๋อBig Grin สมัยที่เรียนอยู่ชมพูฟ้า รุ่น113อาจารย์ตั้งชื่อรุ่นให้ว่าเป็นรุ่น "ป่าลั่น"ครับพี่ เพราะเป็นปี่ที่รัฐบาลประกาศปิดป่าพอดีครับTongue

อย่างไรต้องขอบคุณในการต้อนรับที่อบอุ่นจากบ้านเต่าด้วยครับ (แหะ แหะ ภรรยาผมเพิ่งคลอดน้อง ตอนนี้ยังอ้วนๆอยูก็เลยอายกล้องครับTongue )หากเวลาและโอกาศ อำนวยคงต้องรบกวนไปเยี่ยมเยียนบ้านเต่าอีกในภายหน้านะครับTongue

ะขอบคุณในความเอื้อเฟื้อด้วยครับพี่ พี่ป๋อนำกีต้าร์ดีๆมาให้ลองตั้งหลายตัวผมไม่ได้ช่วยยกเลยเกรงใจจังSad

ปล. สำหรับสาวน้อยที่สูขอติดมือมาด้วย กลับมาถึงบ้านยิ่งบรรเลงยิ่งถูกใจTongue ชอบมากๆเลยครับพี่ขอบคุณครับTongue

การต้อนรับที่อบอุ่นนั้นอาจเกิดจาก เปิดแอร์ไว้ที่ 26 องศาเซลเซียส
ดีใจที่ชอบกีตาร์ตัวนั้น ผมไม่ได้โม้เกินจริงใช่ไหมครับ ส่วนสภาพกีตาร์ก็น่าจะประมาณไว้ใกล้เคียงความจริงเช่นกัน
ยินดีต้อนรับเสมอครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - วันละเป๊ก - 10-03-2013

วันนี้ตอนบ่ายบ้านเต่าเปิดรึปล่าวครับ Tongue

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-03-2013

(10-03-2013, 10:57)วันละเป๊ก Wrote: วันนี้ตอนบ่ายบ้านเต่าเปิดรึปล่าวครับ Tongue

บ่ายนี้ไปเล่นดนตรีกับครอบครัวอื่นครับ เดินสายว่างั้นเถอะ!
จะอยู่บ้านก็ประมาณ 18.30 น. ครับ