NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 20-05-2012

(20-05-2012, 10:35)Naris Wrote: น้าป๋อ ใจดี มาก และไว้ใจคนเกินไป ครับ

นายสัน ท่าทางไม่น่าไว้ใจ แต่แกรู้จัก น้า ยอดเยี่ยมได้ไงนี่

ต่อไปนี้ผมคงจะไว้ใจบางคนที่น่าไว้ใจดีกว่าเนอะครับ
(แต่ผมยังไม่ไว้วางใจน้องยอดเยี่ยมอยู่ดี เพราะผมแกล้งเค้าไว้เยอะ)

เขาคนนี้คงเข้ามาอ่านหาข้อมูลเบื้องต้นก่อนแล้วมังครับ
และเห็นว่าน้องยอดเยี่ยมสนิทกับผม
แต่พอผมซักให้แน่ชัดว่า น้องยอดเยี่ยมเป็นคนบอกให้มายืมจากผมหรือไง
เขาก็เริ่ม อ้ำอึ้ง และบอกว่า ไม่ใช่ มีคนอื่น(ไม่ได้บอกชื่อ)แนะนำมาอีกที

เขากล้าเข้าบ้านเต่า ยอมให้ถ่ายรูป กล้าให้สำเนาบัตรประชาชน(ไม่ว่าจะถ่ายจากต้นฉบับจริงหรือไม่) นับว่าเขาแน่มาก (หากมีเจตนาทุจริตตั้งแต่ต้นจริง คงหน้ามืดมาก หรือไม่ก็ผีพนันเข้าสิง) จังหวะเข้ามาหาตอนนี้ผมยุ่งกับงานที่บ้าน ต้องออกไปนอกบ้าน โทรหาน้องยอดเยี่ยมก็ไม่ติด

ส่วนผม หากช่วยสังคมให้ใครพ้นทุกข์ไปได้บ้าง ผมก็ยินดีอยู่แล้ว วันนั้น ผมไม่มีกีตาร์ราคาถูกๆ จึงยอมให้ Guild สีเขียวตัวนี้ไป

เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์เบื้องต้นว่า อย่าไว้วางใจใครที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
แต่อุทาหรณ์ต่อไปคือ อย่าปล่อยให้คนผิดลอยนวล

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Guidejung - 21-05-2012

เป็นกำลังใจให้ได้กีต้าร์คืนครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - folkussion - 22-05-2012

(20-05-2012, 10:57)povation Wrote:
(20-05-2012, 10:35)Naris Wrote: น้าป๋อ ใจดี มาก และไว้ใจคนเกินไป ครับ

นายสัน ท่าทางไม่น่าไว้ใจ แต่แกรู้จัก น้า ยอดเยี่ยมได้ไงนี่

ต่อไปนี้ผมคงจะไว้ใจบางคนที่น่าไว้ใจดีกว่าเนอะครับ
(แต่ผมยังไม่ไว้วางใจน้องยอดเยี่ยมอยู่ดี เพราะผมแกล้งเค้าไว้เยอะ)

เขาคนนี้คงเข้ามาอ่านหาข้อมูลเบื้องต้นก่อนแล้วมังครับ
และเห็นว่าน้องยอดเยี่ยมสนิทกับผม
แต่พอผมซักให้แน่ชัดว่า น้องยอดเยี่ยมเป็นคนบอกให้มายืมจากผมหรือไง
เขาก็เริ่ม อ้ำอึ้ง และบอกว่า ไม่ใช่ มีคนอื่น(ไม่ได้บอกชื่อ)แนะนำมาอีกที

เขากล้าเข้าบ้านเต่า ยอมให้ถ่ายรูป กล้าให้สำเนาบัตรประชาชน(ไม่ว่าจะถ่ายจากต้นฉบับจริงหรือไม่) นับว่าเขาแน่มาก (หากมีเจตนาทุจริตตั้งแต่ต้นจริง คงหน้ามืดมาก หรือไม่ก็ผีพนันเข้าสิง) จังหวะเข้ามาหาตอนนี้ผมยุ่งกับงานที่บ้าน ต้องออกไปนอกบ้าน โทรหาน้องยอดเยี่ยมก็ไม่ติด

ส่วนผม หากช่วยสังคมให้ใครพ้นทุกข์ไปได้บ้าง ผมก็ยินดีอยู่แล้ว วันนั้น ผมไม่มีกีตาร์ราคาถูกๆ จึงยอมให้ Guild สีเขียวตัวนี้ไป

เรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์เบื้องต้นว่า อย่าไว้วางใจใครที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
แต่อุทาหรณ์ต่อไปคือ อย่าปล่อยให้คนผิดลอยนวล

นายสันต์ จงรีบนำมาคืนโดยไว มีภาพชัดๆแบบนี้
....ตามตัวไม่ยากนะครับ....

RE: บ้านเต่า....รายวัน - jomyutshinjo - 22-05-2012

เอาใจช่วยครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - vornus - 22-05-2012

เล่นกับใครไม่เล่น

งานนี้ไม่รอดแน่ๆเลย

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 22-05-2012

(22-05-2012, 00:31)vornus Wrote: เล่นกับใครไม่เล่น

ไม่ใช่ Bid ebay นะครับน้องvornus จะได้รอดอยาก!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ยอดเยี่ยม - 22-05-2012

(22-05-2012, 00:31)vornus Wrote: เล่นกับใครไม่เล่น งานนี้ไม่รอดแน่ๆเลย

ใช่!Rolleyes ไม่รอดแน่พี่ป๋อเรา..Tongue

แต่ก่อนที่จะไม่รอด กรุณาช่วยเหลือคนอื่นไม่ให้ตกเป็นเหยื่อ
โดยการโพสต์รูปคนที่ยืมกีตาร์แล้วชักดาบไปลงในเว็บกีตาร์อื่น
เช่น Dreamguitar.com
Ovationfanclub.com
Elderlyguitars.com
Stealguitars.com
Guitarthai.com
Nimitguitar.com

จากนั้นคนที่ยืมก็จะไม่รอดตามไปด้วย Cool

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 23-05-2012

เข้ามาลุ้นให้ตามโหวต "สัน เอเลี่ยน" ด้วยคนครับ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - vornus - 23-05-2012

(22-05-2012, 01:06)povation Wrote:
(22-05-2012, 00:31)vornus Wrote: เล่นกับใครไม่เล่น

ไม่ใช่ Bid ebay นะครับน้องvornus จะได้รอดอยาก!
อีบง อีเบ ไม่บิดแล้วครับ ตัวต่อไปเอาที่บ้านเต่าเลยดีกว่า

อิอิ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 23-05-2012

(23-05-2012, 18:52)vornus Wrote:
(22-05-2012, 01:06)povation Wrote:

อีบง อีเบ ไม่บิดแล้วครับ ตัวต่อไปเอาที่บ้านเต่าเลยดีกว่า

อิอิ

เอา Martin D-100 ...... ไหมครับ