NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - love666 - 07-07-2008

povation Wrote:สัญญานะ..รับผิดชอบคำพูดด้วย!
ได้ทั้งอาหารคาวแกล้มด้วยน้ำดื่มเย็นๆ..วันพุธนี้เอง ไม่เชื่อถามน้ากาน

เอาละคร๊าบบพี่น้องคร๊าบบบ พุธนี้งานเข้าคร๊าบบบ

งั้นเดี๋ยวคืนวันจันทร์ คืนวันอังคารผมจะนอนตุนเอาแรงสำหรับคืนวันพุธเลยละกัน โฮ๊ะ โฮ๊ะ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Vintage series - 08-07-2008

dejemerry Wrote:
Webmaster Wrote:
povation Wrote:6 กรกฎาคม 2551 น้าWitt มาบ้านเต่า มัวแต่คุยกันยาวเพราะไม่ค่อยได้เจอกันเลยลืมถ่ายรูปไว้ แต่ไม่เป็นไร...คนกันเองซะอย่าง ชะมะ
หลังจากน้าWitt กลับไปได้ไม่นาน...
หนูแจน Vintage Series และ น้า BENZene ก็มาบ้านเต่าพร้อมอาหารจานเด็ดที่หนูแจนบรรจงลงมือทำมาจากบ้านเพื่อให้ป้าแดงหม่ำ รสชาติสุดยอดจริงๆ ผมทานแล้วนึกถึงน้าWEB ที่ชอบสั่งแกงเขียวหวาน...บ่อยๆ!

ขอบคุณที่นึกถึงคับ...ไว้หาโอกาสลองชิมดูคับ แต่แกงเขียวหวานป้าแดงก็สุดยอดเหมือนกันคับ...Big Grin เด๋วจะเปลี่ยนชื่อเป็นป้าเขียวซะดีมั้ยTongue

ขอบคุณน้าเว็บค่ะ ที่ชม แต่สปาเก็ตตี้ เขียวหวานหมู ของน้องป้าแจน อร่อยมั่ก ๆค่ะขอบอก
ต่อไปนี้ป้าแดงจะไม่เหงาอีกต่อไป ป้าแดงจะมีน้องป้าแจนมาช่วยทำกับข้าว มีเพื่อนดูหนังเกาหลีอีกต่างหาก เหอ เหอ เมื่อกี้ก็หม่ำไปอีก 1 ชาม หย่อยยยยยยยยย

ปล. ชื่อป้าเขียว ก็ยังดี อย่าเรียกว่า ป้าอ้วน เป็นใช้ได้ค่ะ Big Grin

ของแจนยังเทียบชั้นป้าแดงไม่ได้หรอกค่ะ

แต่ถ้าคราวหน้าต้องการลูกมือได้เสมอเลยนะคะ แจนช่วยเต็มที่เลย

อาจจะตาฉ่ำตาแฉะไปก็ไม่ว่ากันนะคะ เพราะว่าหนังเกาหลีนี่สนุกๆจิงค่ะ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Vintage series - 08-07-2008

love666 Wrote:งะ มีของกินอร่อยๆไม่ชวน วันอาทิตย์หิวโซอยู่บ้านคนเดียว

ปล. น้าเบนซ์ นู๋แจน คราวหน้าทำสปาเก็ตตี้แกงเขียวหวานอย่าลืมชวนนะ อิอิ ^_^

ถ้าพี่โอ๋คิดว่ากินได้ไม่ท้องเสีย ได้กินแน่นอนเลยค่ะ ลองเสี่ยงเอานะคะ แต่ว่าป้าแดงกะน้าป๋อ กะน้องปิ๊ง ลองแล้วยังไม่ส่งข่าวท้องเสียมาน่าจะทานได้นะค่ะ อิอิ

Grid.. Wrote:
love666 Wrote:งะ มีของกินอร่อยๆไม่ชวน วันอาทิตย์หิวโซอยู่บ้านคนเดียว

ปล. น้าเบนซ์ นู๋แจน คราวหน้าทำสปาเก็ตตี้แกงเขียวหวานอย่าลืมชวนนะ อิอิ ^_^

5555.. ไมม่ายโทรมาชวนโผ้มมมม.. ว่างทั้งวันคับ..

เมื่อวานไปกินสุกี้มาอีกรอบด้วยแหล่ะ เพราะอกหักจาก ชาบูชาบู ซอยอารีย์เมื่อวันเสาร์.. 555

ขออภัยจิงๆค่าคราวหน้ามะลืมแน่ๆค่า

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ลูกแกะ - 09-07-2008

เห็นรูปแล้ว คนทำงานนราธิวาสอิจฉาครับ
ไม่อยู่กทมบ้างให้รู้ไปครับ
ฮือออออออ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 09-07-2008

บ้านเต่าไม่เคยลืมสมาชิกที่อยู่แดนไกลเลยครับ อยากให้มาเจอะเจอกัน
ถ้าใกล้พอขับรถไปได้ เราจะตามไปเจอกันแจมกัน
ขอบคุณน้าลูกแกะที่นึกถึงครับ
วันนัดพบไม่มีหนเดียว!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - โฟล์คน้อย - 09-07-2008

povation Wrote:บ้านเต่าไม่เคยลืมสมาชิกที่อยู่แดนไกลเลยครับ อยากให้มาเจอะเจอกัน
ถ้าใกล้พอขับรถไปได้ เราจะตามไปเจอกันแจมกัน

คับป๋ม! อุอุ..
น้าลูกแกะ.. ดูแลตัวเองด้วยคับ..
เป็นห่วง..

RE: บ้านเต่า....รายวัน - .::.pOoH.::. - 09-07-2008

โฟล์คน้อย Wrote:
povation Wrote:บ้านเต่าไม่เคยลืมสมาชิกที่อยู่แดนไกลเลยครับ อยากให้มาเจอะเจอกัน

คับป๋ม! อุอุ..
น้าลูกแกะ.. ดูแลตัวเองด้วยคับ..
เป็นห่วง..

น้าลูกแกะต้องระวังหมาป่าให้ดีนะครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ลูกแกะ - 09-07-2008

เหอๆๆๆๆ
อาจได้เจอกันช่วงหยุดยาว
(ไม่รู้จะมีค่าเดินทางพอรึป่าว)
จะพยายามหาทางไปให้ได้ครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-07-2008

นสพ.เต่าเดลี่ ฉบับลงวันที่ 10 กรกฎาคม 2551 พาดหัวข่าว...

วัดพื้นที่ทำโซฟาที่บ้านเต่าตั้งแต่เย็น...เพิ่งกลับไปตอนตี 5 เมื่อสักครู่นี้เอง
กูรูปูห์ค้างคืนบ้านเต่าทับรอยดอกเรอะ