NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Capt.Arnold - 21-11-2010

(21-11-2010, 19:05)povation Wrote: วันอาทิตย์ที่ 21 พฤศจิกายน 2553 บ้านเต่าไม่ได้ต้อนรับใคร เพราะเมื่อคืนผม น้าCapt.Arnold น้าWeb อยู่กันยาวถึงตีสามกว่า
วันนี้นึกครึ้ม เลยหยิบกีตาร์มาถ่ายให้ตัวเองบ้าง

[Image: 120vx.jpg]
[Image: 121bk.jpg]
[Image: 122jt.jpg]
[Image: 123nt.jpg]
s]หล่อดีครับBig GrinBig Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - HMUI - 22-11-2010

แถวบ้านน้าป๋อหนาวแล้วเหรอฮะ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 22-11-2010

ขอบคุณทุก ๆท่านที่มาเยือนบ้านเต่านะคะ น้าอาโนลด์ น้าก๊ะและครอบครัวน่ารักมาก ๆค่ะ น้านิทและป้าแป๋มน้องพิช น้านิมิตร น้าโนบิ
ต้องขอโทษนะคะที่แอบหนีไปนอนก่อนตอนตีหนึ่ง เพราะว่า ตีสามเศษ ๆ ก็ตื่นทำตะโก้แล้วค่ะ กลัวหยอดไม่ลงกระทง๕๕๕ อาหารก็หมด
พอดี ๆ ถ้าขาดตกบกพร่องอะไรไป ก็ขออภัยด้วยนะคะ แต่พวกเราบ้านเต่าสนุกมาก ๆค่ะ

(พ่อเต่าจ๋า ขอบอกว่า ถ่ายรูปได้ปากนิด จมูกหน่อยมั่ก ๆ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 23-11-2010

22 พฤศจิกายน 53 Capt.Arnold นำเครื่อง...มาลงหน้าบ้านเต่า
ขอบคุณสำหรับผลไม้และสายต่อไมค์ด้วยครับ

[Image: 001qjt.jpg]
[Image: 002ev.jpg]
[Image: 003gqs.jpg]
[Image: 004e.jpg]
[Image: 005kof.jpg]
[Image: 006saj.jpg]
[Image: 007nb.jpg]
[Image: 008lo.jpg]
[Image: 009sh.jpg]
[Image: 010xro.jpg]
[Image: 011frb.jpg]
[Image: 012pv.jpg]
[Image: 013xw.jpg]
[Image: 014nm.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Capt.Arnold - 23-11-2010

(23-11-2010, 02:36)povation Wrote: 22 พฤศจิกายน 53 Capt.Arnold นำเครื่อง...มาลงหน้าบ้านเต่า
ขอบคุณสำหรับผลไม้และสายต่อไมค์ด้วยครับ
ขอบคุณครับที่ถ่ายรูปให้ผมดูดี้ดีBig GrinTongueRolleyesShyแถมเลี้ยงอาหารอีก๒เวลา

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ยอดเยี่ยม - 23-11-2010

[Image: 003gqs.jpg]

ชุดทำงานคุ้นๆเหมือนเครื่องแบบสายการบินนครชัยแอร์ Cool

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 23-11-2010

(22-11-2010, 07:50)dejemerry Wrote: ขอบคุณทุก ๆท่านที่มาเยือนบ้านเต่านะคะ น้าอาโนลด์ น้าก๊ะและครอบครัวน่ารักมาก ๆค่ะ น้านิทและป้าแป๋มน้องพิช น้านิมิตร น้าโนบิ
ต้องขอโทษนะคะที่แอบหนีไปนอนก่อนตอนตีหนึ่ง เพราะว่า ตีสามเศษ ๆ ก็ตื่นทำตะโก้แล้วค่ะ กลัวหยอดไม่ลงกระทง๕๕๕ อาหารก็หมด
พอดี ๆ ถ้าขาดตกบกพร่องอะไรไป ก็ขออภัยด้วยนะคะ แต่พวกเราบ้านเต่าสนุกมาก ๆค่ะ

(พ่อเต่าจ๋า ขอบอกว่า ถ่ายรูปได้ปากนิด จมูกหน่อยมั่ก ๆ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕)

"ต้องขอโทษนะคะที่แอบหนีไปนอนก่อนตอนตีหนึ่ง"

ไม่ต้องเกรงใจหรอก ให้คิดว่าเป็นบ้านตัวเองก็แล้วกัน Cool

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Maow - 23-11-2010

(23-11-2010, 11:14)ยอดเยี่ยม Wrote: [Image: 003gqs.jpg]

ชุดทำงานคุ้นๆเหมือนเครื่องแบบสายการบินนครชัยแอร์ Cool

ผมก็ว่างั้นครับน้าชัย....

ตะวานี้อ้ายกัปปิตันเอิ้นมาหาทางโทรศัพท์บอกว่าอยู่เจียงใหม่ ผมกำลังจะออกไปหา อ้ายกัปปิตันบอกว่ากำลังจะไปที่ท่ารถแล้ว...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - hopebaby - 24-11-2010

ประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขอบคุณเจ้าของบ้านเต่าทุกท่านครับที่ต้อนรับอย่างดีมากกกกกกกกก มีโอกาสก็จะไปเยือนกันอีกแน่นอนครับ Big Grin

ป้าแดงเก่งมาก สมคำร่ำลือ ทั้งงานบ้านงานเรือนงานดนตรี กินขนมจีนแกงเขียวหวานฝีมือป้าไปสองรอบเสร็จแล้วมานั่งแจมดนตรีกัน ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนๆเดียวกันครับ...ป้าแดงเล่นดนตรีแบบคนมีประสบการณ์สูง นิ่งๆสบายๆแต่ไปได้ทุกเพลงคุมอยู่หมด ทึ่งมากครับ..Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 25-11-2010

(23-11-2010, 11:54)Nobi Wrote:
(22-11-2010, 07:50)dejemerry Wrote: ขอบคุณทุก ๆท่านที่มาเยือนบ้านเต่านะคะ น้าอาโนลด์ น้าก๊ะและครอบครัวน่ารักมาก ๆค่ะ น้านิทและป้าแป๋มน้องพิช น้านิมิตร น้าโนบิ

"ต้องขอโทษนะคะที่แอบหนีไปนอนก่อนตอนตีหนึ่ง"

ไม่ต้องเกรงใจหรอก ให้คิดว่าเป็นบ้านตัวเองก็แล้วกัน Cool

น่าน โดนเข้าแล้ว น้าโนบิก็ โชคดีครั้งที่แล้ว น้าป๋อเค้าบอกว่า กีต้าร์ล้นบ้าน
จะขนไปฝากบ้านน้าโนบิซะงั้น รู้งี้ ไม่ห้ามพี่ป๋อTongue คงขนกันหน้าเหลืองเลยทีเดียวอิอิ

(24-11-2010, 00:12)hopebaby Wrote: ประทับใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ขอบคุณเจ้าของบ้านเต่าทุกท่านครับที่ต้อนรับอย่างดีมากกกกกกกกก มีโอกาสก็จะไปเยือนกันอีกแน่นอนครับ Big Grin

ป้าแดงเก่งมาก สมคำร่ำลือ ทั้งงานบ้านงานเรือนงานดนตรี กินขนมจีนแกงเขียวหวานฝีมือป้าไปสองรอบเสร็จแล้วมานั่งแจมดนตรีกัน ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนๆเดียวกันครับ...ป้าแดงเล่นดนตรีแบบคนมีประสบการณ์สูง นิ่งๆสบายๆแต่ไปได้ทุกเพลงคุมอยู่หมด ทึ่งมากครับ..Big Grin

ขอบคุณน้าก๊ะมาก ๆนะคะ ไม่ขนาดน้านนนนนนนน เสียดายไม่ทราบว่า ภรรยาสาวของน้าก๊ะเป่าขลุ่ยเป็น ไม่งั้นต้องเรียกให้แจมด้วยกันแน่นอนค่ะ มิตติ้ง ก็เล่นคู่กันไปเลยซิคะน้า ช่วยกันทำมาหากิน๕๕๕ แจ่มมาก ๆเลยค่ะ ขอบอก ส่วนเด็กๆ ไม่ต้องห่วง เพื่อน ๆ
เยอะแยะ ช่วย ๆกันดูแล Big Grin