NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Grid.. - 07-07-2008

love666 Wrote:งะ มีของกินอร่อยๆไม่ชวน วันอาทิตย์หิวโซอยู่บ้านคนเดียว

ปล. น้าเบนซ์ นู๋แจน คราวหน้าทำสปาเก็ตตี้แกงเขียวหวานอย่าลืมชวนนะ อิอิ ^_^

5555.. ไมม่ายโทรมาชวนโผ้มมมม.. ว่างทั้งวันคับ..

เมื่อวานไปกินสุกี้มาอีกรอบด้วยแหล่ะ เพราะอกหักจาก ชาบูชาบู ซอยอารีย์เมื่อวันเสาร์.. 555

RE: บ้านเต่า....รายวัน - love666 - 07-07-2008

Grid.. Wrote:
love666 Wrote:งะ มีของกินอร่อยๆไม่ชวน วันอาทิตย์หิวโซอยู่บ้านคนเดียว

ปล. น้าเบนซ์ นู๋แจน คราวหน้าทำสปาเก็ตตี้แกงเขียวหวานอย่าลืมชวนนะ อิอิ ^_^

5555.. ไมม่ายโทรมาชวนโผ้มมมม.. ว่างทั้งวันคับ..

เมื่อวานไปกินสุกี้มาอีกรอบด้วยแหล่ะ เพราะอกหักจาก ชาบูชาบู ซอยอารีย์เมื่อวันเสาร์.. 555

อยากจะชวนอะนะ แต่เกรงจายอะ เดี๋ยวเจอกันบ่อย ใครๆจะนึกว่าเรา2 คนเป็นกอล์ฟ ไมค์ หน้าตาเรายิ่งเหมือนอยู่ เนอะ น้า กริด เนอะ

ปล. แกงเขียวหวานป้าแดง ยังอร่อยตรึงใจผมอยู่นะคร๊าบบบบ ^_^

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 07-07-2008

อะไรๆก็เกิดขึ้นได้ที่บ้านเต่า..
โทรตรวจสอบมาซิครับ จะได้ไม่พลาดเจอเพื่อนๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 07-07-2008

love666 Wrote:
Grid.. Wrote:

อยากจะชวนอะนะ แต่เกรงจายอะ เดี๋ยวเจอกันบ่อย ใครๆจะนึกว่าเรา2 คนเป็นกอล์ฟ ไมค์ หน้าตาเรายิ่งเหมือนอยู่ เนอะ น้า กริด เนอะ

ปล. แกงเขียวหวานป้าแดง ยังอร่อยตรึงใจผมอยู่นะคร๊าบบบบ ^_^

ซะขนาดนั้น...อยากกินอีกเมื่อไหร่ บอกมาเลย ป้าแดงจัดให้
แต่ไม่รู้ว่าจะหร่อยเหมือนเดิมรึป่าวนะ กลัวไม่หร่อยเหมียนเดิมอะ เหอ เหอ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - pop_250823 - 07-07-2008

คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - SARUN - 07-07-2008

pop_250823 Wrote:คริๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

[Image: 912143237oo8.gif][Image: 912143237oo8.gif][Image: 912143237oo8.gif]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Grid.. - 07-07-2008

อยากกินขนมจีน แกงเขียวเจี๊ยบอ่ะคับ.. 5555

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 07-07-2008

สัญญานะ..รับผิดชอบคำพูดด้วย!
ได้ทั้งอาหารคาวแกล้มด้วยน้ำดื่มเย็นๆ..วันพุธนี้เอง ไม่เชื่อถามน้ากาน

RE: บ้านเต่า....รายวัน - beerplay - 07-07-2008

ซะขนาดนั้น...อยากกินอีกเมื่อไหร่ บอกมาเลย ป้าแดงจัดให้
แต่ไม่รู้ว่าจะหร่อยเหมือนเดิมรึป่าวนะ กลัวไม่หร่อยเหมียนเดิมอะ เหอ เหอ Big Grin
[/quote]

ขนาดผมยังนึกถึง มะหมี่ลูกชิ้นหมู + หมูยอราดน้ำจิ้ม ในวันที่ไปเยี่ยมบ้านเต่าครั้งแรก ยังคงตรึงใจมิเลือนหาย

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 07-07-2008

povation Wrote:สัญญานะ..รับผิดชอบคำพูดด้วย!
ได้ทั้งอาหารคาวแกล้มด้วยน้ำดื่มเย็นๆ..วันพุธนี้เอง ไม่เชื่อถามน้ากาน

ป้าแดงหมดภูมิและ ไม่รู้จะทำอะไรให้ทานดี ใครอยากรับประทานอะไรก็บอกก็แล้วกัน
นะคะ ยินดีรับใช้บริการอย่างเต็มใจเจ้าค่ะ Big Grin

beerplay Wrote:ซะขนาดนั้น...อยากกินอีกเมื่อไหร่ บอกมาเลย ป้าแดงจัดให้

ขนาดผมยังนึกถึง มะหมี่ลูกชิ้นหมู + หมูยอราดน้ำจิ้ม ในวันที่ไปเยี่ยมบ้านเต่าครั้งแรก ยังคงตรึงใจมิเลือนหาย
[/quote]

สงสัยวันนั้นจะหิวมังคะ น้าเบียร์ อะไรก็อร่อยทั้งน้านนนนนBig Grin