NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 03-10-2010

(23-08-2010, 04:44)ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Wrote: เข้ามาเห็นรูปน้าอาท เพื่อนชาว Coke 1991 ดีใจที่ได้เห็นเพื่อเก่าอีกครั้งเจอกันครั้งสุดท้ายประมาณ 10 ปี แล้วมั้ง เร็วจังแป๊ปๆ 10 ปีแล้วเพื่อน
2 เดือนก่อนผ่านไปทองหล่อแวะไปหาที่ต้นรักก็ไม่เจอ กลับมาวนเวียนกันอยู่ที่บ้านเต่านี่เอง
ผมก็เข้าไปบ้านเต่าวันที่ 18 นี้เอง เสียดายไม่ได้เจอ Art แต่เห็นเล่นกีต้าร์ก็ดีใจที่ยังไม่ได้ห่างหายจากการเล่นกีต้าร์ไปไหนครับ ยินดียินดีครับ

หวัดดีครับกอล์ฟ ต้องขอโทษที่ต้องใช้ชื่อพี่ป๋อตอบ ผมไม่ได้เข้าบ้านสีฟ้าซะนาน จนเค๊าไล่ผมออก จากบ้านไปแล้วครับ Smile วันนี้มาหาพี่ป๋อที่บ้านเต่าก็เลยได้ทราบว่ากอล์ฟมาไปมาหาสู่อยู่ตรง นี้ด้วย พอพี่ป๋อเล่าให้ฟังปุ๊บก็นึกออกทันทีว่า คนที่เล่นโอเวชั่น ใช่ไม๊ สบายดีไม๊ครับ
กีตาร์ผมก็ยังเล่นอยู่บ้าง แต่ว่างานค่อนข้างยุ่ง พักหลังไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ แต่ก็ยังรักกีตาร์อยู่ (เอาไว้จะแอบมาลักกีตาร์บ้านพี่ป๋อ) ฝีมือก็ดูเหมือนว่าจะไม่ได้พัฒนาไปจากเดิมเลย Sad
ป่านนี้ฝีมือกอล์ฟคงเข้าขั้นเซียนเหยียบเมฆไปแล้วมั๊ง สมัย 10 ปีที่แล้วกอล์ฟก็เก่งมาก ๆ อยู่แล้ว หวังว่าจะได้มีโอกาสเจอกันนะครับ ขอบคุณที่ยังจำได้ครับ.. อาท

RE: บ้านเต่า....รายวัน - yot977 - 04-10-2010

วันไหนที่พี่ป๋อผ่านไปแถวสาทรเรียกผมไปแจมบ้างก็ได้นะครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ - 04-10-2010

(03-10-2010, 14:55)povation Wrote:
(23-08-2010, 04:44)ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Wrote: เข้ามาเห็นรูปน้าอาท เพื่อนชาว Coke 1991 ดีใจที่ได้เห็นเพื่อเก่าอีกครั้งเจอกันครั้งสุดท้ายประมาณ 10 ปี แล้วมั้ง เร็วจังแป๊ปๆ 10 ปีแล้วเพื่อน
2 เดือนก่อนผ่านไปทองหล่อแวะไปหาที่ต้นรักก็ไม่เจอ กลับมาวนเวียนกันอยู่ที่บ้านเต่านี่เอง
ผมก็เข้าไปบ้านเต่าวันที่ 18 นี้เอง เสียดายไม่ได้เจอ Art แต่เห็นเล่นกีต้าร์ก็ดีใจที่ยังไม่ได้ห่างหายจากการเล่นกีต้าร์ไปไหนครับ ยินดียินดีครับ

หวัดดีครับกอล์ฟ ต้องขอโทษที่ต้องใช้ชื่อพี่ป๋อตอบ ผมไม่ได้เข้าบ้านสีฟ้าซะนาน จนเค๊าไล่ผมออก จากบ้านไปแล้วครับ Smile วันนี้มาหาพี่ป๋อที่บ้านเต่าก็เลยได้ทราบว่ากอล์ฟมาไปมาหาสู่อยู่ตรง นี้ด้วย พอพี่ป๋อเล่าให้ฟังปุ๊บก็นึกออกทันทีว่า คนที่เล่นโอเวชั่น ใช่ไม๊ สบายดีไม๊ครับ
กีตาร์ผมก็ยังเล่นอยู่บ้าง แต่ว่างานค่อนข้างยุ่ง พักหลังไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ แต่ก็ยังรักกีตาร์อยู่ (เอาไว้จะแอบมาลักกีตาร์บ้านพี่ป๋อ) ฝีมือก็ดูเหมือนว่าจะไม่ได้พัฒนาไปจากเดิมเลย Sad
ป่านนี้ฝีมือกอล์ฟคงเข้าขั้นเซียนเหยียบเมฆไปแล้วมั๊ง สมัย 10 ปีที่แล้วกอล์ฟก็เก่งมาก ๆ อยู่แล้ว หวังว่าจะได้มีโอกาสเจอกันนะครับ ขอบคุณที่ยังจำได้ครับ.. อาท

อาท ยินดีครับ หวังว่าคงมีโอกาสได้เจอกัน ร่วมเล่นกีต้าร์ด้วยกันครับ
เอางานของพี่ป๋อต้นเดือนหน้าเป็นงัย ส่วนฝีมือหนะอยู่กับที่เหมือนกันตั้งแต่อาท ทำให้งานแต่งของผมสำเร็จ เนี้ยหาเวลาเล่นกีต้าร์ได้น้อยลง มัวแต่เอาเวลาไปทำไรไม่รู้? ทำไรเนี้ย? 555 แล้วเจอกันอาท

RE: บ้านเต่า....รายวัน - TbpHandyman - 12-10-2010

ด้วยความเคารพครับ ไม่ค่อยได้เข้าเวบนี้เลย
บ้านเต่า นี่เป็นที่รับสอนกีตาร์ป่าวครับ เห็นมีกีตาร์เยอะเลยครับ และประกาสขายเยอะด้วย

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 12-10-2010

(12-10-2010, 10:32)TbpHandyman Wrote: ด้วยความเคารพครับ ไม่ค่อยได้เข้าเวบนี้เลย
บ้านเต่า นี่เป็นที่รับสอนกีตาร์ป่าวครับ เห็นมีกีตาร์เยอะเลยครับ และประกาสขายเยอะด้วย

ไม่ได้รับสอนกีตาร์ครับ แต่รับสอนว่าจะซื้อกีตาร์อย่างไรให้คุ้มค่าครับ
ยินดีต้อนรับนะครับ สมาชิกในบ้านเต่าเล่นกีตาร์กันทั้งหมดครับ จึงมีไว้เยอะ!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 12-10-2010

สอนครับ!!!
ไม่ได้สอนเล่นนะ แต่สอนให้ดูกีต้าร์ที่ซื้อมา แถมชอบสอนให้เล่นให้ดูด้วย
เครื่องมือ อุปกรณ์ครบเลยครับ มีข้าวให้กินด้วย เบียร์ยังมีแช่ไว้ให้อีกแน่ะ แถมรู้ด้วยนะว่าชอบยี่ห้ออะไร Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - TbpHandyman - 13-10-2010

ถามต่อครับ สมาชิกบ้านเต่า มีเยอะเลยหรอครับ เพราะมีกีตาร์หลายสิบตัวเชียว ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมอยากรู้ที่มาที่ไปเกี่ยวกับบ้านเต่าจังเลยครับ ผมเพิ่งหนีมาจากเวบกีตาร์ไทย เพราะเบื่อไอ้พวกไม่จริงใจ ขี้คุย ไม่ให้เกีรยติกันน่ะครับ มาเล่นเวบนี้แจ่มกว่าเป็นไหนๆเลย
ขอบคุณครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 13-10-2010

(13-10-2010, 10:54)TbpHandyman Wrote: ถามต่อครับ สมาชิกบ้านเต่า มีเยอะเลยหรอครับ เพราะมีกีตาร์หลายสิบตัวเชียว ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมอยากรู้ที่มาที่ไปเกี่ยวกับบ้านเต่าจังเลยครับ ผมเพิ่งหนีมาจากเวบกีตาร์ไทย เพราะเบื่อไอ้พวกไม่จริงใจ ขี้คุย ไม่ให้เกีรยติกันน่ะครับ มาเล่นเวบนี้แจ่มกว่าเป็นไหนๆเลย
ขอบคุณครับ

บ้านสีฟ้านี้ก็มีแบบนั้นครับ เยอะกว่าด้วย ทำได้ดีกว่าด้วย แต่ไม่ทำ เพราะไม่ชอบ!

ขอรับขวัญ...ขวัญเอ๋ย ขวัญมา ขวัญของเรียม

โทรมาสอบถามดีกว่าครับ บ้านเต่าคือมีกีตาร์หลังเต่าเต็มบ้าน
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=1871

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ยอดเยี่ยม - 13-10-2010

(13-10-2010, 10:54)TbpHandyman Wrote: ถามต่อครับ สมาชิกบ้านเต่า มีเยอะเลยหรอครับ เพราะมีกีตาร์หลายสิบตัวเชียว
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมอยากรู้ที่มาที่ไปเกี่ยวกับบ้านเต่าจังเลยครับ
ผมเพิ่งหนีมาจากเว็บกีตาร์ไทย เพราะเบื่อไอ้พวกไม่จริงใจ ขี้คุย
ไม่ให้เกียรติกันน่ะครับ มาเล่นเว็บนี้แจ่มกว่าเป็นไหนๆเลย

ขอบคุณครับ

เฮ่อ..เฮ่อ..ผมจะหนีจากเว็บนี้ไปเล่นเว็บกีตาร์ไทยแล้ว
เหตุผลเหมือนกันเลยครับ
TongueBig Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 13-10-2010

(13-10-2010, 11:17)ยอดเยี่ยม Wrote:
(13-10-2010, 10:54)TbpHandyman Wrote: ถามต่อครับ สมาชิกบ้านเต่า มีเยอะเลยหรอครับ เพราะมีกีตาร์หลายสิบตัวเชียว
ถ้าไม่เป็นการรบกวน ผมอยากรู้ที่มาที่ไปเกี่ยวกับบ้านเต่าจังเลยครับ
ผมเพิ่งหนีมาจากเว็บกีตาร์ไทย เพราะเบื่อไอ้พวกไม่จริงใจ ขี้คุย
ไม่ให้เกียรติกันน่ะครับ มาเล่นเว็บนี้แจ่มกว่าเป็นไหนๆเลย

ขอบคุณครับ

เฮ่อ..เฮ่อ..ผมจะหนีจากเว็บนี้ไปเล่นเว็บกีตาร์ไทยแล้ว
เหตุผลเหมือนกันเลยครับ
TongueBig Grin

เชื่อผม อย่าทำเช่นนั้น
มิฉะนั้นจะได้ชื่อว่า ....ศักดิ์ชัยชายสามโบสถ์