NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - jomyutshinjo - 15-07-2010

คิดๆอยู่ครับพี่ ตัดสินใจหลายๆอย่างอยู่ครับ
มีน้าๆท่านใดสนใจก็บอกได้นะครับ แล้วพี่ป๋อสนใจไหมครับ ถ้าถึงเวลาจะปล่อยจริงๆจะได้ติดต่อก่อน
แต่ราคาไม่ได้เวอร์ไปใช่ไหมพี่เพราะเทียบราคาจากนครหลวง
มือ1 ของรุ่นใหม่อยู่ราวๆ50 เลยคิดเอาเองว่าน่าจะได้ราวๆนั้น มั่ง
มันเป็นอะไรไม่รู้พี่โพสไม่ขึ้น

RE: บ้านเต่า....รายวัน - jomyutshinja - 15-07-2010

ไม่รู้ทำไมโพสไม่ขึ้นงงจริงๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 15-07-2010

(15-07-2010, 09:40)jomyutshinjo Wrote: คิดๆอยู่ครับพี่ ตัดสินใจหลายๆอย่างอยู่ครับ
มีน้าๆท่านใดสนใจก็บอกได้นะครับ แล้วพี่ป๋อสนใจไหมครับ ถ้าถึงเวลาจะปล่อยจริงๆจะได้ติดต่อก่อน
แต่ราคาไม่ได้เวอร์ไปใช่ไหมพี่เพราะเทียบราคาจากนครหลวง
มือ1 ของรุ่นใหม่อยู่ราวๆ50 เลยคิดเอาเองว่าน่าจะได้ราวๆนั้น มั่ง
มันเป็นอะไรไม่รู้พี่โพสไม่ขึ้น

ผมขอผ่านให้แก่ผู้ที่สนใจเต่าดีราคาประหยัดตัวนี้ครับ
วันที่ 9 กรกฎาคม 2553 น้า WildWest Cowboy มาเยือนและให้เกียรติแจมกีตาร์กับสาวๆ Cowgirls แห่งบ้านเต่า.......โปรดติดตาม ตอนต่อไป ประมาณต้นเดือน สิงหาคม 2553 ครับ
[Image: 005ky.jpg]
[Image: 001lo.jpg]
[Image: 002swy.jpg]
[Image: 003hse.jpg]
[Image: 004uo.jpg]
[Image: 006bf.jpg]
[Image: 008hdk.jpg]
[Image: 009af.jpg]
[Image: 010lps.jpg]
[Image: 012sri.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - jomyutshinjo - 17-07-2010

พี่ป๋อครับ ขอถามนึดนึงครับ จะรู้ได้ยังไงครับว่ารุ่นนี้ รุ่นนั้นผลิตที่ไหน ตัวใหญ่ หนา หรือ บาง มีเวปไซ
หรืออะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ต้องดูจากป้ายมีไหมครับ
ตารางเปรียบเทียบ เลขกีต้ากับปี ในเวปหายไปแล้วครับทำยังไงดี
ขอบคุณครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 17-07-2010

ผมจะพิมพ์ค้นหาที่ google
ระบุชื่อรุ่น แล้วพิมพ์ต่อว่า Made in
หากอยากรู้ว่า หมายเลขนั้นปีอะไร ก็อาจเข้าไปถามที่นี่ได้
http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:tieOAkN4om4J:www.goinstrument.com/Guitar/Acoustic/Ovation.aspx+ovation+guitar+dating&cd=2&hl=en&ct=clnk
วันที่ 16 กรกฎาคม 2553 น้า vor55 มาเยือนบ้านเต่า
[Image: 37180265.jpg]
[Image: 26507835.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - WildWest Cowboy - 19-07-2010

ต้องขอขอบคุณคุณป๋อครับที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ไปเที่ยวบ้านเต่าแล้วผมได้มา3อึ้งเลยครับ อึ้งแรกคนอะไรมีกีตาร์มากมายขนาดนี้ เรียกว่าร้านขายกีตาร์ดังๆก็ยังมีไม่เท่าเลยแล้วที่มีนี่ผมชอบมากตรงที่คุณป๋อมีเรื่องราวStoryทุกตัวคือไม่ใช่แค่อยากได้ก็ซื้อนับถือครับSmile อึ้งที่2คนอะไรโชคดีมีครอบครัวที่น่ารักมาก ทุกคนรักดนตรีแล้วสามารถแจมกันได้ทั้งครอบครัวขนาดตัวเล็กนี่ยังสามารถเคาะจังหวะแจมไปได้ด้วยส่วนคุณแดงและน้องปิ๊งนี่ฝีมือทั้งคู่ไม่ว่าเสียงร้องหรือฝีมือกีตาร์ ผมหลุดพูดกับคุณป๋อไปว่า This is some thing money can't buy. You're the lucky man. อึ้งที่3คือความมีน้ำใจของคุณป๋อไม่ใช่หายากผมว่าหาไม่มีแล้วครับในสังคมนี้
ก็ได้มีโอกาศแลกเปลี่ยนแล้วก็มีโปรเจคที่อยากจะทำร่วมกันคงได้มีโอกาศหารือกันอีกครั้งต้นเดือนหน้าดีครับน่าสนุกดี ขอขอบคุณคุณป๋ออีกครั้งนะครับและดีใจมากครับที่ได้รู้จักทุกคนในครอบครัวบ้านเต่า
[Image: 695090e.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 19-07-2010

Quote มาจาก น้า wildwest cowboy
"This is some thing money can't buy. You're the lucky man. "
----------------------

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขอชื่นชมอัธยาศัยดีขอน้าป๋อ
และสมาชิกในครอบครัวทุกคนครับ

sound ที่น้าป๋อมาจัดให้ที่บ้าน ถูกใจมากๆครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 19-07-2010

(19-07-2010, 14:06)Nobi Wrote: Quote มาจาก น้า wildwest cowboy
"This is some thing money can't buy. You're the lucky man. "
----------------------

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขอชื่นชมอัธยาศัยดีขอน้าป๋อ
และสมาชิกในครอบครัวทุกคนครับ

sound ที่น้าป๋อมาจัดให้ที่บ้าน ถูกใจมากๆครับ

ขอขอบคุณในอัธยาศัยที่ดีของน้าNobi เช่นกัน เพื่อนหลายๆคนก็รู้
ครอบครัวเต่าจะหาเวลาไปเยือนและแจมเพลงกับครอบครัว Nobi ไม่นานเกินรอนะครับ
(19-07-2010, 13:26)WildWest Cowboy Wrote: ต้องขอขอบคุณคุณป๋อครับที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ไปเที่ยวบ้านเต่าแล้วผมได้มา3อึ้งเลยครับ อึ้งแรกคนอะไรมีกีตาร์มากมายขนาดนี้ เรียกว่าร้านขายกีตาร์ดังๆก็ยังมีไม่เท่าเลยแล้วที่มีนี่ผมชอบมากตรงที่คุณป๋อมีเรื่องราวStoryทุกตัวคือไม่ใช่แค่อยากได้ก็ซื้อนับถือครับSmile อึ้งที่2คนอะไรโชคดีมีครอบครัวที่น่ารักมาก ทุกคนรักดนตรีแล้วสามารถแจมกันได้ทั้งครอบครัวขนาดตัวเล็กนี่ยังสามารถเคาะจังหวะแจมไปได้ด้วยส่วนคุณแดงและน้องปิ๊งนี่ฝีมือทั้งคู่ไม่ว่าเสียงร้องหรือฝีมือกีตาร์ ผมหลุดพูดกับคุณป๋อไปว่า This is some thing money can't buy. You're the lucky man. อึ้งที่3คือความมีน้ำใจของคุณป๋อไม่ใช่หายากผมว่าหาไม่มีแล้วครับในสังคมนี้
ก็ได้มีโอกาศแลกเปลี่ยนแล้วก็มีโปรเจคที่อยากจะทำร่วมกันคงได้มีโอกาศหารือกันอีกครั้งต้นเดือนหน้าดีครับน่าสนุกดี ขอขอบคุณคุณป๋ออีกครั้งนะครับและดีใจมากครับที่ได้รู้จักทุกคนในครอบครัวบ้านเต่า
[Image: 695090e.jpg]

ตอนเด็กๆผมก็อยากเป็นคาวบอย ชอบดูหนังเรื่อง Colt.45 และ Bonanza
ผมจะลองค้นหารูปขี่ม้ามาลงโพสต์บ้าง
ไม่ใช่ยกยอกันไปมา
แต่ความจริงที่ไม่อาจเลี่ยงได้คือ ความรู้สึกที่ครอบครัวเต่าสัมผัสได้จากการพูดจากับน้าWildWest Cowboy น้ำเสียงการร้องเพลงและเล่นกีตาร์แนวCountry นุ่มๆ ฟังแล้วเคลิ้มอยากนอนฟังในบรรยากาศข้างกองไฟ จิบกาแฟร้อน และเคี้ยวบาร์บีคิวไปพลางๆ
ยืนยันครับ.... เรามีนัดกันที่บ้านเต่าในเดือนสิงหาคม 2553 ตามแต่เวลาจะสะดวก

RE: บ้านเต่า....รายวัน - SARUN - 19-07-2010

(19-07-2010, 13:26)WildWest Cowboy Wrote: ...ก็ได้มีโอกาศแลกเปลี่ยนแล้วก็มีโปรเจคที่อยากจะทำร่วมกันคงได้มีโอกาศหารือกันอีกครั้งต้นเดือนหน้าดีครับน่าสนุกดี....

((...สงสัยวางแผนเตรียมงาน.."ขี่ม้า ร้องเพลง ชมไพร Cowboy Night Party".. แหงๆ ))

[Image: BrokebackMountain.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 19-07-2010

(19-07-2010, 15:02)SARUN Wrote:
(19-07-2010, 13:26)WildWest Cowboy Wrote: ...ก็ได้มีโอกาศแลกเปลี่ยนแล้วก็มีโปรเจคที่อยากจะทำร่วมกันคงได้มีโอกาศหารือกันอีกครั้งต้นเดือนหน้าดีครับน่าสนุกดี....

((...สงสัยวางแผนเตรียมงาน.."ขี่ม้า ร้องเพลง ชมไพร Cowboy Night Party".. แหงๆ ))

[Image: BrokebackMountain.jpg]

แล้ว ณ วันนั้น จะเชิญมานะ นะ