NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - jomyutshinjo - 30-06-2010

พี่ป๋อครับ กีต้ามันเป็นรอยอะครับ จะรู้ได้ยังไงครับว่าเป็นลึก แค่บนแผ่นเคลือบหรือลึกจนถึงเนื้อไม้อะครับพี่
อีกข้อนึงครับ solidมันคืออะไรหรอครับ ขอบคุณมากครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 30-06-2010

หมายถึงเห็นแต่รูปหรือครับ
ต้องขอให้ถ่ายรูปที่เป็นมุมเฉียงๆ
หากเห็นเป็นรอยกระแทกที่ไม่ได้บุบหรือยุบตัว ก็น่าจะเป็นแค่ผิวเคลือบ

Solid หากในความหมายเกี่ยวกับไม้ที่ใช้ทำกีตาร์ นั้นหมายถึง เป็นไม้ธรรมชาติล้วนหรือไม้แท้เป็นแผ่นๆชนิดใดชนิดหนึ่ง
ที่ตัดมาทำกีตาร์ ที่ไม่ใช่ไม้หลายชนิดแล้วนำมาประกบกันแบบ laminated หรือ Veneer
http://webcache.googleusercontent.com/search?q=cache:acX2TGqQetMJ:www.podium.co.th/podium_online/other/lvl_wood.php+laminate+%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD+Veneer&cd=1&hl=en&ct=clnk

ความหมายอื่นๆ เช่น แน่น หรือเป็นเนื้อเดียวกัน

RE: บ้านเต่า....รายวัน - thidl - 30-06-2010

ขอขอบคุณพี่ป๋อครับที่เปิดโอกาสให้เยี่ยมชมและสัมผัสกีตาร์ดีๆหลายตัว ไม่ผิดหวังจริงๆครับ แล้วจะหาโอกาสไปรบกวนอีกนะครับพี่ อิอิ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Kitja - 30-06-2010

คุยถูกคอ แกแถมกีตาร์กลับบ้านด้วยนะครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 30-06-2010

(30-06-2010, 17:02)Kitja Wrote: คุยถูกคอ แกแถมกีตาร์กลับบ้านด้วยนะครับ

จริงรึ....ผมไม่อยากจะเชื่อ

กีตาร์นะ...ไม่ใช่ขนมดะโก้เลิศรส

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Kitja - 30-06-2010

แต่ผมไม่เอามาหรอกครับ....ผมเกรงใจ....

RE: บ้านเต่า....รายวัน - piggyprince - 01-07-2010

(28-06-2010, 18:25)povation Wrote: 25 มิถุนายน 2553 น้าthidl น้าpong555 น้าquackkk น้าpiggyprince น้าlekleklek น้าpoPPie
มาเจรจาภาษาดนตรีกันที่บ้านเต่า
[Image: 55312131.jpg]
[Image: 52059208.jpg]
[Image: 50180527.jpg]
[Image: 73875541.jpg]
[Image: 82132570.jpg]
[Image: 56003873.jpg]
[Image: 50987870.jpg]
[Image: 78725702.jpg]
[Image: 37189002.jpg]
[Image: 55223576.jpg]
[Image: 67803903.jpg]

โฮ่ๆๆๆ วันนั้นเจอพี่ๆทุกคน สุดยอดมากมายอะคับ

พี่พงษ์เนี่ย ฝีมือ ลีลา การลีดและตีคอร์ด เล่นแจ๊สได้สุโค่ยมากกกกกกกกกกก
คารวะหลายๆจอกเลยครับ ได้ความรู้เรื่องMartinเพียบบบบ ไม่รอดแน่ตรู >-<
เจอมารขาว มารดำเข้าไป อึ้งกิมกี่ สุดยอดดดดดดดดด

มาต่อที่พี่ปี้ เดอะสตูลิ้นวัว เอ้ยยย พี่ชอบปี้ เอ้ย พี่ป๊อปปี้ แหม่ เรียกผิดๆถูกๆ จะโดนตีหัวไหมล่ะนี่ อิๆๆๆ พี่ป๊อปปี้นี่ไม่ธรรมดา เก่งทั้งกีต้าร์และเป่าปี่ เอ้ย เป่าขลุ่ย จะเก่งไปไหนเนี่ยยยยย

มาต่อที่พี่ป๋อ นึกว่าพี่ป๋อเป็นโดเรม่อน น้องหมูอยากฟังอะไร หรือเพื่อนๆอยากรู้ว่ากีต้าร์รุ่นที่นึกถึงเป็นไง ... พี่ป๋อก็บอกว่า รอแป๊บนึง เด๋วจัดให้ กรี๊สสสสสสสสส

แล้วก็มาถึงคิวน้องหมู อยากรู้เรื่องเสียง D42 โอ้วววว พี่ป๋อจัด D41มาให้ลอง ตูจะบ้าตาย นี่ Martin มันทำให้เราหลงไหลได้มากขนาดนี้เลยรึนี่ แม่จ้าววววว

ต่อกันที่พี่เล็ก ขานี้ก็แซวพี่ปี้ตลอด เอาCrafterมาเล่นอีกละ กร้ากกกกก ชอบๆๆมุขนี้

น่ารักอบอุ่นมากๆ ติดบ้านเต่าแล้วทำไงดีๆๆๆ แถมใกล้บ้านซะด้วยอ่า คริๆๆๆ
อ้ออ ลืมคุณโดม กะคุณทิดไป ฮ่าๆๆๆ สองคนนี้ก็ลีลาสุดยอดมากมาย ยินดีที่ได้รู้จักนะคร้าบบบบบ ^-^

ปอลิง: ไหงทำไมรูปผมดันเล่น Ukuleleหว่า แบ๊วจิงๆวุ้ย >-<

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 01-07-2010

อย่างนี้จะไม่ให้ผมนำกีตาร์ดีๆออกมาให้เพื่อนๆ(แน่ะ... ผมตีรุ่นเท่าแล้วไง!) ลองเล่นได้อย่างไรเล่า
ขอบคุณน้าpong555 ที่นำ Martin OM45-หมาขี้
ราคาสูงส่งแต่เสียงคุ้มเกินราคา มาให้เพื่อนๆได้มีโอกาสลองเล่นเป็นบุญมือบุญหู บางคนเผลอไปดมอีกต่างหาก แต่ไม่ยักกะบ่นว่าเหม็น
ส่วน OM negative ก็ใช่ย่อย สวยเก๋เสียงดีและเล่นง่าย

ผมเริ่มรู้แล้วล่ะว่า Meeting ครั้งหน้าจะขอให้น้า Webmaster เชิญใครขึ้นเวทีกันบ้าง มากันบ่อยๆนะครับ

บ้านเต่าพร้อมเสมอ หากพวกเรามีวันเวลาว่างตรงกัน มามันส์กันฉันและเธอ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - jomyutshinjo - 15-07-2010

พี่ป๋อครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้พอจะปล่อยได้สัก40ไหมครับ
หรือถ้าเวอร์ไปก็บอกได้นะครับ
ไม่มีรอย ของยังใหม่ๆอยู่เลยครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 15-07-2010

(15-07-2010, 05:09)jomyutshinjo Wrote: พี่ป๋อครับ ไม่ทราบว่าตัวนี้พอจะปล่อยได้สัก40ไหมครับ
หรือถ้าเวอร์ไปก็บอกได้นะครับ
ไม่มีรอย ของยังใหม่ๆอยู่เลยครับ

จะขายหรือครับ คิดว่าน่าจะปล่อยได้นะครับ