NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 18-05-2010

(18-05-2010, 11:05)jomyutshinjo Wrote: พี่ป๋อครับ แล้ว กีต้าที่ผลิตที่USAเห็นมี 2แบบคือ made in Connecticut USA กับ Hartford ป้ายฟัา กับ ป้ายขาว
มันต่างกันยังไงหรอครับ ผลิตที่ไหนดีกว่ากันครับ

ป้ายฟ้า เป็นรุ่นเก่ากว่า ผมชอบป้ายฟ้านะครับ
แต่บางรุ่นเพิ่งมาผลิต จึงต้องเป็นป้ายขาวอย่างเดียว

ที่แน่ๆ ผมไม่ชอบป้ายร้ายป้ายสี ครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 18-05-2010

16 พฤษภาคม 2553 ต้อนรับมาการเยือนของ น้า isacc
[Image: 51185110.jpg]

18 พฤษภาคม 2553 ต้อนรับมาการเยือนของ น้าเล็ก coldsteel
[Image: 44742872.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 18-05-2010

โธ่ พี่เล็ก ไม่ชวนเลย...ผมละเง้าเหงา
อยากไปสำรวจอาวุธลับที่บ้านเต่าสักกะหน่อย ซ่องสุมไว้เยอะ เกรงว่าจะเอามาเก็บไว้ใกล้ๆบ่อนไก่
ต้องจัดการ(ลอง)เสียให้หมด Big Grin

ตอนนี้หนีตายมาไกลแระ Sad

(18-05-2010, 19:38)Labour Wrote: โธ่ พี่เล็ก ไม่ชวนเลย...ผมละเง้าเหงา
อยากไปสำรวจอาวุธลับที่บ้านเต่าสักกะหน่อย ซ่องสุมไว้เยอะ เกรงว่าจะเอามาเก็บไว้ใกล้ๆบ่อนไก่
ต้องจัดการ(ลอง)เสียให้หมด Big Grin

ผมจะสะสมกีตาร์ไว้เป็นบังเกอร์เพื่อหลบอาวุธสงครามของฝ่ายโน้น!
ถ้าใครคิดว่าไม่ปลอดภัยก็เข้ามาหลบกับผมได้ครับ
หนีตายมาเรอะ...มา..มา มาปรุงอาหารให้บ้านเต่ากินกัน
จาก...บ่อนไก่ตุ๋น

RE: บ้านเต่า....รายวัน - lekleklek - 18-05-2010

ถ้าน้าต่ายไปไม่ชวน ขอให้หัวตก

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Webmaster - 18-05-2010

(18-05-2010, 19:49)povation Wrote:
(18-05-2010, 19:38)Labour Wrote: โธ่ พี่เล็ก ไม่ชวนเลย...ผมละเง้าเหงา

ผมจะสะสมกีตาร์ไว้เป็นบังเกอร์เพื่อหลบอาวุธสงครามของฝ่ายโน้น!
ถ้าใครคิดว่าไม่ปลอดภัยก็เข้ามาหลบกับผมได้ครับ
หนีตายมาเรอะ...มา..มา มาปรุงอาหารให้บ้านเต่ากินกัน

ระวังนะครับ อาจจะมีการตั้งเวที(ดนตรี)ชั่วคราวขึ้นที่บ้านเต่า Big Grin

(18-05-2010, 22:19)Webmaster Wrote:
(18-05-2010, 19:49)povation Wrote:

ระวังนะครับ อาจจะมีการตั้งเวที(ดนตรี)ชั่วคราวขึ้นที่บ้านเต่า Big Grin

เจ้าบ้านบ่อนไก่ตุ๋นไม่เกรงกลัวอยู่แล้วครับ เพราะหากประกาศตั้งเวทีชุมนุมกันเมื่อใด
นอกจากเจ้าบ้านจะจัดเตรียมกองเสบียงไว้พร้อมสรรพจนถึงข้ามคืนแล้ว
ก็มักมีบรรดาเหล่าผู้มาเข้าร่วมชุมนุมทางดนตรี มากน้ำใจช่วยกันขนเสบียงกันมาเสริมอย่างต่อเนื่อง

แต่การชุมนุมระยะหลังๆมานี้ ผมก็ชักจะเกรงกลัวการถูกสลายการชุมนุมโดยผู้มีอิทธิพลข้างบ้านเต่าเหมือนกัน
ด้วยความเกรงใจ ผมกำลังคิดจะต่อเติมก่อสร้างเวทีถาวรภายในบ้านเต่าไว้เพื่อต้อนรับผู้เข้าร่วมชุมนุม
แบบไม่ส่งเสียงดังเล็ดลอดสร้างความเดือดร้อนรำคาญยามค่ำคืนแก่ผู้ไม่นิยมดนตรีดัง

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 19-05-2010

(18-05-2010, 22:51)povation Wrote:
(18-05-2010, 22:19)Webmaster Wrote:

เจ้าบ้านบ่อนไก่ตุ๋นไม่เกรงกลัวอยู่แล้วครับ เพราะหากประกาศตั้งเวทีชุมนุมกันเมื่อใด
นอกจากเจ้าบ้านจะจัดเตรียมกองเสบียงไว้พร้อมสรรพจนถึงข้ามคืนแล้ว
ก็มักมีบรรดาเหล่าผู้มาเข้าร่วมชุมนุมทางดนตรี มากน้ำใจช่วยกันขนเสบียงกันมาเสริมอย่างต่อเนื่อง

แต่การชุมนุมระยะหลังๆมานี้ ผมก็ชักจะเกรงกลัวการถูกสลายการชุมนุมโดยผู้มีอิทธิพลข้างบ้านเต่าเหมือนกัน
ด้วยความเกรงใจ ผมกำลังคิดจะต่อเติมก่อสร้างเวทีถาวรภายในบ้านเต่าไว้เพื่อต้อนรับผู้เข้าร่วมชุมนุม
แบบไม่ส่งเสียงดังเล็ดลอดสร้างความเดือดร้อนรำคาญยามค่ำคืนแก่ผู้ไม่นิยมดนตรีดัง

เชียร์!!! (เสียงดังตังค์ไม่ออก มีอะไรให้ช่วยก็บอก ออกแต่กำลัง) Tongue

ยามศึกเราหลบ ยามสงบเราเสียงดัง หมดพลังเรากินไก่ตุ๋น

ตอนนี้ขอหลบมาเลียแผลเป็นสักพักนะ...อิ อิ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 20-05-2010

(18-05-2010, 11:44)povation Wrote:
(18-05-2010, 11:05)jomyutshinjo Wrote: พี่ป๋อครับ แล้ว กีต้าที่ผลิตที่USAเห็นมี 2แบบคือ made in Connecticut USA กับ Hartford ป้ายฟัา กับ ป้ายขาว
มันต่างกันยังไงหรอครับ ผลิตที่ไหนดีกว่ากันครับ

ป้ายฟ้า เป็นรุ่นเก่ากว่า ผมชอบป้ายฟ้านะครับ
แต่บางรุ่นเพิ่งมาผลิต จึงต้องเป็นป้ายขาวอย่างเดียว

ที่แน่ๆ ผมไม่ชอบป้ายร้ายป้ายสี ครับ

คำนี้คมมาก ต้องขอยืมไปใช้หน่อยน่ะ
Cool

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Katayoot - 20-05-2010

คืนวันศุกร์ที่ 21 นี้ บ้านเต่าว่างมั้ยครับ

จะรวมพลสมาชิกที่ไม่อยากอยู่ในเคหสถาน เข้าไปซ่องสุมที่บ้านเต่า ยันตี 5

ทราบแล้วเปลี่ยน ตอบด้วยนะครับ

ตอนนี้มี karn katayoot lekleklek และอีก 4 - 5 ท่านแล้วครับ ที่สนใจ...