NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 21-04-2010

ไม่น้อยใจหรอกครับ เพราะเรามันคนหลายใจ

น้าป่อ น้าแดง เราคนบ้านใกล้เรือนเคียงกัน
เอาไว้ว่างๆ เมื่อไรมาได้เลย ยินดีตอนรับเสมอครับ
สำหรับวง Blue Ribbon (วง Idol ของผมจริงๆ น่ะ)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 21-04-2010

(10-04-2010, 05:57)dejemerry Wrote:
(17-03-2010, 11:38)Kitja Wrote:
(17-03-2010, 06:21)dejemerry Wrote: เสียดาย เมื่อวานน็อคเอ้าท์ ซะงั้น อดขอลายเซ็นต์เลยค่ะ
เมื่อก่อนป้าแดงเป็นแฟนเพลงเลยนะคะ

ป้าแดงโดนน๊อคเหรอครับ แหม...พี่ป๋อ...ทำไปได้

(09-04-2010, 16:43)povation Wrote:
(09-04-2010, 10:23)Noname Wrote: ^
เรียนคณะเดียวกัน รุ่นเดียวกันกับคุณป๋อครับ (17) พอดีฟังจากคุณหมอเอว่าคุณป๋อรุ่นนี้ ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับ ส่วนชื่อคุณแม่ไม่อยากเอาลงในที่สาธารณะครับ 5555 ถ้ายังไงจะหลังไมค์ไปทีหลังแล้วกันครับ

ผมเรียน คณะนิติศาสตร์จุฬาฯ รุ่น 19 ครับ แต่ก็รู้จักรุ่นพี่ 17 และ 18 หลายคน
เนื่องจาก สมัยเรียนนั้น ผมทำกิจกรรมสำคัญๆในคณะมาโดยตลอด
บางทีคุณแม่อาจจะรู้จักผมก็ได้ ลองถามท่านดูซิครับ
จะส่ง PM บอกรายละเอียดมาก็ย่อมได้ครับ
เต้ย.....หลานรัก!
(08-04-2010, 15:27)Nobi Wrote: เพิ่งได้มีโอกาสอ่าน บ้านเต่ารายวันเต็มๆก็วันนี้ล่ะ
อ่านเพลินเลย อ่านจบแล้ว รู้สึกอบอุ่นดีจังครับ

คงต้องพาสมาชิกไปเยี่ยมบ้านเต่าบ้างล่ะ
จะได้อินเทรนกับเขาบ้าง
อยากไปดูบ้านเต่าซ้อมจัง
จะได้เลียนแบบมาใช้กับวงผมบ้าง

ผมต้องขออภัยที่ยังหาเวลาไปเยือนบ้านน้าNobi ไม่ได้ซักที
ขอเป็นหลังเทศกาลสงกรานต์นะครับ
หลังจากไปเยือนแล้ว ค่อยพาพรรคพวกมาถล่มบ้านเต่าได้ตามสบาย
ขอเตือนว่า หากมาชมการซ้อมวงที่บ้านเต่า อาจจะผิดหวังได้ง่ายๆครับ
วันเสาร์นี้ป้าแดงก็นัดจะไปบ้านน้าเด่น ป้าสุ ผมคงตามไปสมทบ
อย่าน้อยใจนะว่า ทำไมจึงถูกลัดคิว เดี๋ยวผมจะจัดการกับป้าแดงให้เข็ดหลาบ!

มิได้ลัดคิวแต่ประการใดค่ะ ท่านพี่ บ้านน้าเด่นกับป้าสุ นัดกันไว้นานมากแล้ว
ก็เห็นว่า ถึงเวลาอันสมควรแล้วที่จะไปรบกวนสักที ส่วนบ้านน้า Nobi คิวหน้า
แน่นอนค่ะ แล้วจะเข็ดหลาบกันเป็นทิวแถว เหอ เหอ Big Grin

น้าป่อ น้าแดง เราคนบ้านใกล้เรือนเคียงกัน
จะเมื่อไรก็ได้ครับ ยินดีตอนรับเสมอ
วง Blue Ribbon (วงใน Idol ของผมอีก1วง)
ผมเองไม่รู้เป็นไร เห็นคนเล่นที่เป็นครอบครัวกัน
แล้วรู้สึกปลื้มยังไงก็ไม่รู้

วงแรกที่ปลื้ม คือ วงโฮป
ตอนนั้นมาเล่นที่ธรรมศาสตร์สมัยผมเรียนอยู่
ก็ชื่นอชอบ และติดตามผลงานมาโดยตลอด

วงที่สอง ไปเที่ยวเชียงใหม่งานพืชสวนโลก
ไปเดินตลาดตอนกลางคืน เห็นผู้ชายเล่นกีต้าร์
ผู้หญิงร้องเพลง (น่าจะเป็นแฟนกัน) เล่นกลางถนนคนเดิน
ก็ปลื้มมาก เหมา CD ทั้ง 2 ชุดที่เค้าทำออกมา
ยังติดรถเปิดฟังอยู่จนทุกวันนี้

วงที่สาม ก็ Blue Ribbon นี่เแหละ

จะติดตามผลงานน่ะๆ ถ้ามีออก CD บอกด้วยน่ะ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - HMUI - 22-04-2010

ชีวประวัติน้าโนบิ(ตะ) คล้ายผมเลย

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 26-04-2010

(21-04-2010, 13:00)Nobi Wrote: ไม่น้อยใจหรอกครับ เพราะเรามันคนหลายใจ

เอาไว้ว่างๆ เมื่อไรมาได้เลย ยินดีตอนรับเสมอครับ
สำหรับวง Blue Ribbon (วง Idol ของผมจริงๆ น่ะ)

วันเสาร์ที่ 1 พฤษภาคม 2553 เวลา 16.30 น. ครอบครัวเต่าจะบุกบ้าน Nobi สะดวกไหมครับ
ตอบกลับหรือย้ายบ้านหนีโดยด่วนด้วย
ขอบคุณครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 27-04-2010

ย้ายบ้านไม่ทันแล้วล่ะ
ท่านเทพจะมาเยือน
ข้าน้อยพร้อมรับเต็มที่ครับ
(27-04-2010, 15:23)Nobi Wrote: ย้ายบ้านไม่ทันแล้วล่ะ
ท่านเทพจะมาเยือน
ข้าน้อยพร้อมรับเต็มที่ครับ

เรียนเชิญ น้าป๋อ น้าแดง และสมาชิกคนอื่นๆในวงได้เลยครับ
ฝากเชิญ Nit gt ด้วยน่ะครับ (ถ้าว่างมาได้เลย)
จะเปลี่ยนบรรยากาศมาซ้อมที่บ้านผมก็ได้เลยน่ะครับ
ยินดีต้อนรับทุกท่าน เบอร์โทรผม 085-076-0446

ผมนัดสมาชิกวงผมซ้อมรอน้าๆ ตั้งแต่เวลา 14.00 น.

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 29-04-2010

พฤหัสบดีที่ 29 เมษายน 2553 พี่หน่อย (ยุทธนา) และคุณจ๊ะ ให้เกียรติมาเยือนบ้านเต่าและลองเสียงกีตาร์กันหลายยี่ห้อ
(ชอบ Lowden 30th Annivesary มากที่สุด)
ขอบอกว่า...พี่เล่นกีตาร์ Finger Style เก่งมาก (เล่นประจำที่โบสถ์)
ผมดีใจมากที่มีผู้อาวุโสให้เกียรติมาร่วมสังคมเดียวกัน ซึ่งพี่หน่อยบอกว่าก็เข้ามาอ่านโพสต์ในบ้านสีฟ้าอยู่สม่ำเสมอ
เพียงแต่ยังไม่ได้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิก
[Image: 46887460.jpg]
[Image: 15501868.jpg]
[Image: 41563462.jpg]
[Image: 18308630.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Nobi - 30-04-2010

เห็นน้าป๋อปล่อยเต่าออก ในรูปBackgroung ไม่ค่อยสดใส
บ้านผมพอมีสนามหญ้าเล็กๆ เพิ่งตัดหญ้าเมื่อวานนี้ [/php]
วันเสาร์จะเอากีต้าร์มาถ่ายรูปก็ได้น่ะๆ

(แนบรูปไม่เป็น ของmail น้าป๋อแล้วกัน
จะส่งรูปตัวอย่างให้ดูครับ อาจจะไม่สวยเท่า
สวนหลวง ร9 หรือ สนามกอล์ฟภูติ)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 30-04-2010

(30-04-2010, 12:02)Nobi Wrote: เห็นน้าป๋อปล่อยเต่าออก ในรูปBackgroung ไม่ค่อยสดใส
บ้านผมพอมีสนามหญ้าเล็กๆ เพิ่งตัดหญ้าเมื่อวานนี้ [/php]
วันเสาร์จะเอากีต้าร์มาถ่ายรูปก็ได้น่ะๆ

(แนบรูปไม่เป็น ของmail น้าป๋อแล้วกัน
จะส่งรูปตัวอย่างให้ดูครับ อาจจะไม่สวยเท่า
สวนหลวง ร9 หรือ สนามกอล์ฟภูติ)

povation@hotmail.com
ขอบคุณครับ แล้วเจอกันตามนัด

RE: บ้านเต่า....รายวัน - เดอะตู่ - 02-05-2010

อยากกินไก่ตุ๋นนน ครับ ไว้วันไหนไปแจ้งล่วงหน้าป้าแดงกะน้าป๋อแบบไม่เกรงใจเลยย อิอิ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 02-05-2010

(02-05-2010, 02:02)ตู่ Wrote: อยากกินไก่ตุ๋นนน ครับ ไว้วันไหนไปแจ้งล่วงหน้าป้าแดงกะน้าป๋อแบบไม่เกรงใจเลยย อิอิ

ยินดีต้อนรับทุกเมื่อทุกมื้อครับ