NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - nit gt - 09-04-2010

(09-04-2010, 08:29)povation Wrote:
(09-04-2010, 04:00)Noname Wrote: จากที่ดูรูปมานาน ได้ข้อสรุปว่า

ผมควรหาสาวหวานใจให้ได้เพื่อเวลาไปถ่ายรูปที่บ้านเต่าจะได้มีคนมานั่งถ่ายรูปข้างๆเหมือนคนส่วนใหญ่เขา เหอๆๆๆๆ

ปล. ผมคิดว่าคุณป๋อน่าจะรู้จักคุณแม่ผมนะครับ เพราะเรียนรุ่นเดียวกันมา

อ๋อ....คุณแม่เคยเรียนที่ไหน ชื่ออะไรล่ะครับ
แหม!! ...ทำไปได้ . น้าหนึ่งบอกพี่ป๋อเรียนรุ่นเดียวกับแม่ จบกัน

นังพีชลูกผมที่เรียก "พี่ป๋อ" น่ะเฟ้ยยย.Big GrinBig GrinBig Grin..

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Noname - 09-04-2010

^
เรียนคณะเดียวกัน รุ่นเดียวกันกับคุณป๋อครับ (เบลอขอแก้จาก 17 เป็น 19) พอดีฟังจากคุณหมอเอว่าคุณป๋อรุ่นนี้ ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับ ส่วนชื่อคุณแม่ไม่อยากเอาลงในที่สาธารณะครับ 5555 ถ้ายังไงจะหลังไมค์ไปทีหลังแล้วกันครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - plankton - 09-04-2010

(09-04-2010, 09:51)nit gt Wrote:
(09-04-2010, 08:29)povation Wrote:
(09-04-2010, 04:00)Noname Wrote: จากที่ดูรูปมานาน ได้ข้อสรุปว่า

ผมควรหาสาวหวานใจให้ได้เพื่อเวลาไปถ่ายรูปที่บ้านเต่าจะได้มีคนมานั่งถ่ายรูปข้างๆเหมือนคนส่วนใหญ่เขา เหอๆๆๆๆ

ปล. ผมคิดว่าคุณป๋อน่าจะรู้จักคุณแม่ผมนะครับ เพราะเรียนรุ่นเดียวกันมา

อ๋อ....คุณแม่เคยเรียนที่ไหน ชื่ออะไรล่ะครับ
แหม!! ...ทำไปได้ . น้าหนึ่งบอกพี่ป๋อเรียนรุ่นเดียวกับแม่ จบกัน

นังพีชลูกผมที่เรียก "พี่ป๋อ" น่ะเฟ้ยยย.Big GrinBig GrinBig Grin..

งั้นต่อไปผมจะเรียก ลุงป๋อ - พ่อเต่า

Tongue

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 09-04-2010

(09-04-2010, 10:23)Noname Wrote: ^
เรียนคณะเดียวกัน รุ่นเดียวกันกับคุณป๋อครับ (17) พอดีฟังจากคุณหมอเอว่าคุณป๋อรุ่นนี้ ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับ ส่วนชื่อคุณแม่ไม่อยากเอาลงในที่สาธารณะครับ 5555 ถ้ายังไงจะหลังไมค์ไปทีหลังแล้วกันครับ

ผมเรียน คณะนิติศาสตร์จุฬาฯ รุ่น 19 ครับ แต่ก็รู้จักรุ่นพี่ 17 และ 18 หลายคน
เนื่องจาก สมัยเรียนนั้น ผมทำกิจกรรมสำคัญๆในคณะมาโดยตลอด
บางทีคุณแม่อาจจะรู้จักผมก็ได้ ลองถามท่านดูซิครับ
จะส่ง PM บอกรายละเอียดมาก็ย่อมได้ครับ
เต้ย.....หลานรัก!
(08-04-2010, 15:27)Nobi Wrote: เพิ่งได้มีโอกาสอ่าน บ้านเต่ารายวันเต็มๆก็วันนี้ล่ะ
อ่านเพลินเลย อ่านจบแล้ว รู้สึกอบอุ่นดีจังครับ

คงต้องพาสมาชิกไปเยี่ยมบ้านเต่าบ้างล่ะ
จะได้อินเทรนกับเขาบ้าง
อยากไปดูบ้านเต่าซ้อมจัง
จะได้เลียนแบบมาใช้กับวงผมบ้าง

ผมต้องขออภัยที่ยังหาเวลาไปเยือนบ้านน้าNobi ไม่ได้ซักที
ขอเป็นหลังเทศกาลสงกรานต์นะครับ
หลังจากไปเยือนแล้ว ค่อยพาพรรคพวกมาถล่มบ้านเต่าได้ตามสบาย
ขอเตือนว่า หากมาชมการซ้อมวงที่บ้านเต่า อาจจะผิดหวังได้ง่ายๆครับ
วันเสาร์นี้ป้าแดงก็นัดจะไปบ้านน้าเด่น ป้าสุ ผมคงตามไปสมทบ
อย่าน้อยใจนะว่า ทำไมจึงถูกลัดคิว เดี๋ยวผมจะจัดการกับป้าแดงให้เข็ดหลาบ!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Noname - 09-04-2010

ผมเบลอครับ เลยลงเลขผิด

คุณแม่ผมรุ่น 19 ครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-04-2010

(09-04-2010, 21:50)Noname Wrote: ผมเบลอครับ เลยลงเลขผิด

คุณแม่ผมรุ่น 19 ครับ

ยินดีต้อนรับหลานเต้ยอีกครั้งครับ
ยังไม่บอกลุงป๋อเลยว่าแม่เจ้าชื่อเสียงเรียงนามว่ากระไร

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 10-04-2010

(17-03-2010, 11:38)Kitja Wrote:
(17-03-2010, 06:21)dejemerry Wrote: เสียดาย เมื่อวานน็อคเอ้าท์ ซะงั้น อดขอลายเซ็นต์เลยค่ะ
เมื่อก่อนป้าแดงเป็นแฟนเพลงเลยนะคะ

ป้าแดงโดนน๊อคเหรอครับ แหม...พี่ป๋อ...ทำไปได้

(09-04-2010, 16:43)povation Wrote:
(09-04-2010, 10:23)Noname Wrote: ^
เรียนคณะเดียวกัน รุ่นเดียวกันกับคุณป๋อครับ (17) พอดีฟังจากคุณหมอเอว่าคุณป๋อรุ่นนี้ ถ้าไม่ผิดพลาดนะครับ ส่วนชื่อคุณแม่ไม่อยากเอาลงในที่สาธารณะครับ 5555 ถ้ายังไงจะหลังไมค์ไปทีหลังแล้วกันครับ

ผมเรียน คณะนิติศาสตร์จุฬาฯ รุ่น 19 ครับ แต่ก็รู้จักรุ่นพี่ 17 และ 18 หลายคน
เนื่องจาก สมัยเรียนนั้น ผมทำกิจกรรมสำคัญๆในคณะมาโดยตลอด
บางทีคุณแม่อาจจะรู้จักผมก็ได้ ลองถามท่านดูซิครับ
จะส่ง PM บอกรายละเอียดมาก็ย่อมได้ครับ
เต้ย.....หลานรัก!
(08-04-2010, 15:27)Nobi Wrote: เพิ่งได้มีโอกาสอ่าน บ้านเต่ารายวันเต็มๆก็วันนี้ล่ะ
อ่านเพลินเลย อ่านจบแล้ว รู้สึกอบอุ่นดีจังครับ

คงต้องพาสมาชิกไปเยี่ยมบ้านเต่าบ้างล่ะ
จะได้อินเทรนกับเขาบ้าง
อยากไปดูบ้านเต่าซ้อมจัง
จะได้เลียนแบบมาใช้กับวงผมบ้าง

ผมต้องขออภัยที่ยังหาเวลาไปเยือนบ้านน้าNobi ไม่ได้ซักที
ขอเป็นหลังเทศกาลสงกรานต์นะครับ
หลังจากไปเยือนแล้ว ค่อยพาพรรคพวกมาถล่มบ้านเต่าได้ตามสบาย
ขอเตือนว่า หากมาชมการซ้อมวงที่บ้านเต่า อาจจะผิดหวังได้ง่ายๆครับ
วันเสาร์นี้ป้าแดงก็นัดจะไปบ้านน้าเด่น ป้าสุ ผมคงตามไปสมทบ
อย่าน้อยใจนะว่า ทำไมจึงถูกลัดคิว เดี๋ยวผมจะจัดการกับป้าแดงให้เข็ดหลาบ!

มิได้ลัดคิวแต่ประการใดค่ะ ท่านพี่ บ้านน้าเด่นกับป้าสุ นัดกันไว้นานมากแล้ว
ก็เห็นว่า ถึงเวลาอันสมควรแล้วที่จะไปรบกวนสักที ส่วนบ้านน้า Nobi คิวหน้า
แน่นอนค่ะ แล้วจะเข็ดหลาบกันเป็นทิวแถว เหอ เหอ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Kradong - 10-04-2010

บ้านเต่านี้ใครจะไปก็ได้เหรอครับ แล้วถ้าเล่นกีต้าร์แบบงูๆปลาๆนี้ไปได้ไหมครับ ถ้าไปนี่เก็บค่าบัตรผ่านประตูไหมครับ ( อันหลังล้อเล่นครับ ) แฮ่ๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-04-2010

(10-04-2010, 14:57)Kradong Wrote: บ้านเต่านี้ใครจะไปก็ได้เหรอครับ แล้วถ้าเล่นกีต้าร์แบบงูๆปลาๆนี้ไปได้ไหมครับ ถ้าไปนี่เก็บค่าบัตรผ่านประตูไหมครับ ( อันหลังล้อเล่นครับ ) แฮ่ๆ

ครับ ได้ ไม่ ครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dear709 - 11-04-2010

ตัวอย่างของการไม่ใช้ภาษาฟุ่มเฟือย
รวบรัดชัดเจนมากครับ Cool