NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - edo - 20-06-2008

...ได้ข่าวว่าพี่แดงกับน้องปิ๊งกำลังซ่องสุมกำลังพล...เตรียมการปฏิวัติอยู่ครับ...

...พี่ป๋อระวังตัวด้วยนะครับ.......เป็นห่วงๆๆๆ555

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 21-06-2008

edo Wrote:...ได้ข่าวว่าพี่แดงกับน้องปิ๊งกำลังซ่องสุมกำลังพล...เตรียมการปฏิวัติอยู่ครับ...

...พี่ป๋อระวังตัวด้วยนะครับ.......เป็นห่วงๆๆๆ555

ขอบคุณครับที่เตือน หากมีจริง..ผมคงต้องปฏิวัติซ้อน!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 21-06-2008

nit gt Wrote:สนุกสุุดแสนเที่ยวแดน บ้านเต่า ...อาหาร โอชะ กีต้าร์ โอชา...รีบมา รีบมา ซะดีๆ คาราโอเกะก็มี
สุด ๆ แบบนี้ ไม่มีที่ไหนอีกแย้ว!!!

นายหนอน ล่ม.."จัดไปอย่าให้ขาด" !!!..

นายหนอน ล่ม.."จัดไปอย่าให้ขาด" !!!..
ได้ยินมากะหู ได้ดูความตั้งใจ และน้ำใจที่ให้แก่บ้านเต่าทั้งเจ้านายและลูกน้อง
จึงต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมากที่ช่วยดูแลSound ให้ออกมาดีกว่าเดิม 100 เท่า!
ป้าแดงและน้องปิ๊งคง Happy หลายๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tingnal - 21-06-2008

Sad ตอนมาก็ไม่ได้ไป(ไม่มีใครไปอ่ะ) ตอนอยากจะไปก็ไม่ได้มา(ดันมากันตอนนี้เลยอดกัน) เป็นซะงั้นไป..
เคยไปแค่หนเดียเอง แถมยังไม่ได้ชิมตะโกดัด..เอ๊ยยย...ตะโก้อร่อยๆอีกด้วย Tongue

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 21-06-2008

Tingnal Wrote:Sad ตอนมาก็ไม่ได้ไป(ไม่มีใครไปอ่ะ) ตอนอยากจะไปก็ไม่ได้มา(ดันมากันตอนนี้เลยอดกัน) เป็นซะงั้นไป..
เคยไปแค่หนเดียเอง แถมยังไม่ได้ชิมตะโกดัด..เอ๊ยยย...ตะโก้อร่อยๆอีกด้วย Tongue

ไปๆ มาๆ ก็ไม่ได้มาสักกะที เมื่อไหร่น้าติงเนลมา จัดให้ไปเลยค่ะ ไก่ โก้ กีต้าร์ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Maow - 21-06-2008

povation Wrote:
edo Wrote:...ได้ข่าวว่าพี่แดงกับน้องปิ๊งกำลังซ่องสุมกำลังพล...เตรียมการปฏิวัติอยู่ครับ...

ขอบคุณครับที่เตือน หากมีจริง..ผมคงต้องปฏิวัติซ้อน!

ปฏิวัติตัวเอง อย่างนี้ถือว่าเผด็จการ
เพราะฉะนั้นคุมอำนาจแบบเบ็ดเสร็จ อิ อิ

Maow Wrote:

ปฏิวัติตัวเอง อย่างนี้ถือว่าเผด็จการ
เพราะฉะนั้นคุมอำนาจแบบเบ็ดเสร็จ อิ อิ

ผมไม่ชอบเผด็จการ....
ฉะนั้น ขอประนีประนอมดีกว่าครับ...ครบ 60 ปี แล้วผมจะหยุดซื้อกีตาร์

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 21-06-2008

Maow Wrote:

ผมไม่ชอบเผด็จการ....
ฉะนั้น ขอประนีประนอมดีกว่าครับ...ครบ 60 ปี แล้วผมจะหยุดซื้อกีตาร์

มาทำสัญญา เซ็นต์ชื่อไว้เป็นหลักฐานเลยดีมั้ยคะ
แต่จะว่าไป อีกตั้ง 10 ปี ไม่เป็นไร หยวน ๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - kosit - 21-06-2008

แล้วถ้าน้าป๋อทำผิดสัญญา 10ปียังเลิกซื้อไม่ได้ละครับ (ผมว่าควรจะทำโทษให้ซื้อจนกว่าจะเข็ดดีไหมครับ)

พูดกันเป็นตุเป็นตะ....
ครบ 60 ปี แล้วผมจะหยุดซื้อกีตาร์
ครบ 60 ปี หมายถึง นับแต่วันที่ผมเริ่มสะสมกีตาร์ราวปี 2519 ครับ