NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 05-02-2009

(04-02-2009, 17:43)ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Wrote: หวัดดีครับ ผู้เฒ่าและแม่เฒ่าแห่งบ้านเต่า ตะกี้คุยกับ น้าพืชเรื่องงานดนตรีกัน เลยคิดถึงผู้เฒ่าเต่าครับ จะบอกว่าน้อง ก.กอล์ฟ ยังมีชีวิตอยู่นะครับคิดถึงอยู่แต่ยังไม่มีเวลาไปแวะเยี่ยมเลย บอกแล้วว่าคราวนี้ไม่หายไป 19 ปีแน่ ไว้จะหาขนมอร่อยๆแถมบางประกงไปฝาก เอาไปแลกกับตะโก้ที่อร่อยที่สุดในโลก หม่ำให้พุงแตกซักมื้อ แล้วเจอกันครับ ว่างๆก็มาเยี่ยมน้องที่กระท่อมปลายนาบ้างนะครับ
รูปสมัยเป็นดาวรุ่งปี 1991 รู้สึกปีนั้นโก้แซ๊กแมน ก็ลงแข่งประเภทสตริง แต่หล่อแพ้น้องชายคนนี้ 555 สุดบรรยายเลยจริงมั้ย ท่านผู้อวุโสบ้านเต่า เสียดายตอนนี้ไม่มีรายการแข่ง Folk Song แล้วงั้นจะชวน บ้านเตาลงแข่งประเภทอวุโสกัน คนสนุกดี วันนี้ไปก่อนหละคร๊าป

ร้องดีเล่นดี+กีตาร์ดี...แล้วจะไปเหลืออะไร!

จะไปเยี่ยมเยียนตามคำเชิญแน่นอนครับน้ากอล์ฟ

ส่งรูปกระท่อมปลายนาที่จะไปสังสรรค์ให้เพื่อนๆสมาชิกชมกันหน่อยซิครับ
ขอบคุณครับ
3 กุมภาพันธ์ 2552 น้าหนึ่งsonglovebues สมาชิกใหม่แห่งบ้านสีฟ้า เดินทางมาบ้านเต่าด้วยอาการอยาก.... (อยากมีกีตาร์คู่ใจสักตัว)
ผมไม่รู้เลยว่าน้าหนึ่งชอบกีตาร์เสียงแนวใด แต่ลองหยิบออกมา 1 ตัวใกล้ๆมือของผม ให้ลองเล่น
อ้าว! ไหงใจง่ายอย่างนี้ล่ะ ช้าก่อนครับ ลองตัวอื่นๆอีกซิ
ลองไปลองมาอีกประมาณ 5-6 ตัว ก็บอกผมว่าพอแล้วครับ อยากได้ตัวแรกที่ลองเล่น
เป็นอันว่า...เสร็จสมอารมณ์หมายไคลคลา
ส่วนจะเป็นกีตาร์ยี่ห้อใดรุ่นใด เสาร์นี้เราจะเจอกันอีกครับ

[Image: 86141773nu7.jpg]
[Image: 64479180ri7.jpg]
เสาร์นี้เชิญที่บ้านเต่านะครับสำหรับท่านที่มาประจำ ท่านที่คุ้นเคย รวมถึงท่านที่เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง น้าpom37 น้าNueng น้าsongloveblues น้าก.เอ๋ยก. กอล์ฟ โปรดอย่าพลาดที่จะเจอเพื่อนๆครับ
ผมจะพยายามจัดทุกวันเสาร์ให้พบปะซุ่มซ้อมดนตรีกัน ใครแจมกับใครได้ก็เชิญตามสบาย
ไม่มีใครเก่งกว่าใครนะครับ โปรดเปรียบเทียบในใจเพียงเท่านั้นก็พอ

เสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2552 ตั้งแต่เวลา 18.00 น.

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Katayoot - 05-02-2009

ว๊า.. หกโมงเย็น คงไม่สะดวกเท่าไหร่ครับ เสียดาย...

ผมตื่นทุ่มนึงอ่ะจ้า.... :p

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Grid.. - 05-02-2009

ถ้าไม่ติดอะไร.. จะไปทุกเสาร์เลยครับ.. Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - lekleklek - 05-02-2009

ว่างไปชัวร์ อะจึ๊ย.... จาอาวหนังกิมจิไปคืนพี่แดง

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ - 05-02-2009

ส่งรูปกระท่อมปลายนามาให้ตามสั่งครับ น้าป๋อแล้วเพื่อสนใจจัดงานวิวาห์ เอ้ย ปาตี้ร์ กันครับยินดีต้อนรับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ลูกแกะ - 05-02-2009

วันเสาร์ทำงาน 24 ชม.เลยครับ
หาโอกาสปลีกตัวได้ยาก
แต่จะว่าไป กระท่อม น้า ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ ดูแล้วน่าไปสังสรรค์นะครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Grid.. - 05-02-2009

บ้านน้ากอล์ฟ น่าบุกไปเปิดสาขาฯ มากๆครับ.. Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ - 05-02-2009

มาเลยครับแถวนี้เตี๊ยวเรือรังสิตอร่อยครับเดี๋ยวพาไปแอ่ว ให้พุงกางเลย ตอนนี้กำลังเคาะสนิมอยู่ออกนอกยุทธจักรไปหลายเพลา สนิมกินฝีมืออยู่ครับ แต่คงรักษาไม่นานเดี๋ยวน้าป๋อก็หาวัคซีนแรงๆ มาฉีดให้ครับ

โห.. เอาของกินมาล่อด้วย.. ผมยิ่งหลอกง่ายอยู่.. 5555

อยากกินเตี๋ยวเรือค๊าบบบบ.. Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Katayoot - 05-02-2009

(05-02-2009, 14:20)lekleklek Wrote: ว่างไปชัวร์ อะจึ๊ย.... จาอาวหนังกิมจิไปคืนพี่แดง

ด้วย ๆ ๆ ๆ เพิ่งรู้ว่า noo_koong เอาหนัง เกาหลัง เกาเหลา จากป้าแดงมา แล้วยังไม่ได้คืนหลายเรื่องเลย

"โคตรโหด กระโดดไปมา !!! " เรื่องนี้หนุกมาก ๆ

โดนค่าปรับเท่าไหร่ไม่รุ๊ Tongue