NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - SARUN - 04-09-2008

โห....มากันมากมายขนาดนี้
นี่มันงาน "povation เปิดบ้าน ครั้งที่ 3 .5" ชัดๆCool

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Bearclaw - 04-09-2008

เสียดายที่ไม่ได้ไปสนุกด้วยจัดอีกชวนอีกนะครับน้าgrid

RE: บ้านเต่า....รายวัน - จ๋า - 04-09-2008

หิว อยากกินข้าวฝีมือป้าแดงอีกจัง ในรูปผมจ๋าเซอร์ไปมั้ยคะนี่ สงสัยต้องไปซอยซักนิดให้เข้าทรงละ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Vintage series - 04-09-2008

ขอขบคุณน้าป๋อมากค่ะ ที่ลงหลักฐานมากมาย น้าเบนซ์กินเหล้า เห็นๆๆๆๆๆๆเห็นๆๆๆๆCoolBig Grin
อย่าชะล่าใจนะคะน้าเบนซ์ เราตั้งใจแล้ว
ดังที่น้าป๋อกล่าวว่า

"ว่าด้วยสิทธิมนุษยชนในเรื่องความรัก....คนรักย่อมใช้สิทธิปกป้องคนรักของตนจากภยันตรายทั้งปวง
ประกาศไปเช่นนั้นคงทำไม่ได้เหมือนกับหลายๆคนที่พยายามทำแต่ไม่ตั้งใจจริง
เอาเป็นว่าช่วงระยะนี้ ใครชวนน้าBENZene ดื่มเหล้า ถือว่า ไม่รักและไม่หวังดีกัน "

แต่แจนก็เข้าใจค่ะ ว่าพี่กิตชวนไป(อีกแล้ว) พี่กิตก็ยังเงี้ย เนอะพี่ก้อยBig Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 04-09-2008

(04-09-2008, 22:33)Vintage series Wrote: ขอขบคุณน้าป๋อมากค่ะ ที่ลงหลักฐานมากมาย น้าเบนซ์กินเหล้า เห็นๆๆๆๆๆๆเห็นๆๆๆๆCoolBig Grin
อย่าชะล่าใจนะคะน้าเบนซ์ เราตั้งใจแล้ว

"ว่าด้วยสิทธิมนุษยชนในเรื่องความรัก....คนรักย่อมใช้สิทธิปกป้องคนรักของตนจากภยันตรายทั้งปวง
ประกาศไปเช่นนั้นคงทำไม่ได้เหมือนกับหลายๆคนที่พยายามทำแต่ไม่ตั้งใจจริง
เอาเป็นว่าช่วงระยะนี้ ใครชวนน้าBENZene ดื่มเหล้า ถือว่า ไม่รักและไม่หวังดีกัน "

แต่แจนก็เข้าใจค่ะ ว่าพี่กิตชวนไป(อีกแล้ว) พี่กิตก็ยังเงี้ย เนอะพี่ก้อยBig Grin

ถ้าเจ้าหนอนกริดสีดวงชวนดื่ม ก็เท่ากับว่าไม่รักน้าBENZene
ดีเหมือนกัน ถ้าเค้ารักกัน หนูแจนกับพี่ก้อยอาจจะต้องน้ำตาเช็ดหัวเข่า
คำว่า " เราตั้งใจแล้ว " จริงหรือเปล่า หรือว่าคิดไปเองฝ่ายเดียวครับ?

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Therock - 04-09-2008

(04-09-2008, 22:33)Vintage series Wrote: "ว่าด้วยสิทธิมนุษยชนในเรื่องความรัก....คนรักย่อมใช้สิทธิปกป้องคนรักของตนจากภยันตรายทั้งปวง

น้องแจนครับ พี่ขอว่าด้วยเรื่องสิทธิมนุษยชน ในนามแก๊งล่มฯ คนในแก็งค์ย่อมใช้สิทธิปกป้องสมาชิกแก๊งค์จากข้อครหาทั้งปวงครับ

จะบอกว่าพี่กริดชวนเนี่ย ก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะครับ เพราะกริดเพื่อนพี่เนี่ย แค่อยากสร้างความรื่นเริง และเพื่อนพี่ก็ไม่ใช่คนไม่ดีอะไร

แค่วันก่อน
เห็นคนแก่กำลังจะข้ามถนน - ก็ช่วยจูงยายเค้า ข้ามไปที่เกาะกลางถนนแล้วทิ้งไว้ปล่อยให้ยาย ยืนงง สุดท้ายยายข้ามเองไม่ได้
เห็นหมาท้อง - กระโดดเตะ
เห็นเด็กซื้อไอติม ยักษ์คู่ - ไปแย่งเด็กกิน
เห็นคนท้องขึ้นรถเมล์ - รีบกรนดัง ๆ เลยเค้าจะได้รู้ว่าหลับ

ฯลฯ

นี่ยังน้อยนะแจน....เห็นมะเพื่อนพี่ไม่ดีตรงไหน

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Grid.. - 05-09-2008

(04-09-2008, 22:33)Vintage series Wrote: แต่แจนก็เข้าใจค่ะ ว่าพี่กิตชวนไป(อีกแล้ว) พี่กิตก็ยังเงี้ย เนอะพี่ก้อยBig Grin

เอ.. จำได้ว่าพี่ชวนไปเล่นกีต้าร์บ้านพี่ป๋อนะ.. Rolleyes

แล้วใครหว่าเดินดุ่มๆออกไปซื้อเหล้า.. Big Grin [Image: 31331324dq1.gif][Image: 31331324dq1.gif][Image: 31331324dq1.gif][Image: 31331324dq1.gif]

(04-09-2008, 22:33)Therock Wrote: น้องแจนครับ พี่ขอว่าด้วยเรื่องสิทธิมนุษยชน ในนามแก๊งล่มฯ คนในแก็งค์ย่อมใช้สิทธิปกป้องสมาชิกแก๊งค์จากข้อครหาทั้งปวงครับ

จะบอกว่าพี่กริดชวนเนี่ย ก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะครับ เพราะกริดเพื่อนพี่เนี่ย แค่อยากสร้างความรื่นเริง และเพื่อนพี่ก็ไม่ใช่คนไม่ดีอะไร

แค่วันก่อน
เห็นคนแก่กำลังจะข้ามถนน - ก็ช่วยจูงยายเค้า ข้ามไปที่เกาะกลางถนนแล้วทิ้งไว้ปล่อยให้ยาย ยืนงง สุดท้ายยายข้ามเองไม่ได้
เห็นเด็กซื้อไอติม ยักษ์คู่ - ไปแย่งเด็กกิน
เห็นคนท้องขึ้นรถเมล์ - รีบกรนดัง ๆ เลยเค้าจะได้รู้ว่าหลับ

ฯลฯ

นี่ยังน้อยนะแจน....เห็นมะเพื่อนพี่ไม่ดีตรงไหน

ตรงที่เพื่อนร็อคพูดอยู่นี่ละครับ.. แต่เพื่อนร็อคก็เป็นคนน่ารักเสมอ.. ด้วยความขี้เล่น.. (แบบนี้ [Image: 51570712gm6.gif] ) รักผมจริ๊งงงงจริงงงงไอ้ทิด..

RE: บ้านเต่า....รายวัน - poPPie - 05-09-2008

หัวหน้าห้องเล่นกีต้าก๊าบ ไม่เกี่ยว ๆ Tongue อิอิ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Vintage series - 05-09-2008

(04-09-2008, 23:17)povation Wrote:
(04-09-2008, 22:33)Vintage series Wrote: ขอขบคุณน้าป๋อมากค่ะ ที่ลงหลักฐานมากมาย น้าเบนซ์กินเหล้า เห็นๆๆๆๆๆๆเห็นๆๆๆๆCoolBig Grin

ถ้าเจ้าหนอนกริดสีดวงชวนดื่ม ก็เท่ากับว่าไม่รักน้าBENZene
ดีเหมือนกัน ถ้าเค้ารักกัน หนูแจนกับพี่ก้อยอาจจะต้องน้ำตาเช็ดหัวเข่า
คำว่า " เราตั้งใจแล้ว " จริงหรือเปล่า หรือว่าคิดไปเองฝ่ายเดียวครับ?

อิอิ แจนคิดว่าคงคิดไปเองคนเดียวค่ะ เพราะเจ้าตัวเดินดุ่มๆไปเองBig Grin
(05-09-2008, 13:15)Grid.. Wrote:
(04-09-2008, 22:33)Vintage series Wrote: แต่แจนก็เข้าใจค่ะ ว่าพี่กิตชวนไป(อีกแล้ว) พี่กิตก็ยังเงี้ย เนอะพี่ก้อยBig Grin

เอ.. จำได้ว่าพี่ชวนไปเล่นกีต้าร์บ้านพี่ป๋อนะ.. Rolleyes

แล้วใครหว่าเดินดุ่มๆออกไปซื้อเหล้า.. Big Grin [Image: 31331324dq1.gif][Image: 31331324dq1.gif][Image: 31331324dq1.gif][Image: 31331324dq1.gif]

(04-09-2008, 22:33)Therock Wrote: น้องแจนครับ พี่ขอว่าด้วยเรื่องสิทธิมนุษยชน ในนามแก๊งล่มฯ คนในแก็งค์ย่อมใช้สิทธิปกป้องสมาชิกแก๊งค์จากข้อครหาทั้งปวงครับ

แค่วันก่อน

ฯลฯ

ตรงที่เพื่อนร็อคพูดอยู่นี่ละครับ.. แต่เพื่อนร็อคก็เป็นคนน่ารักเสมอ.. ด้วยความขี้เล่น.. (แบบนี้ [Image: 51570712gm6.gif] ) รักผมจริ๊งงงงจริงงงงไอ้ทิด..

555 อย่างที่พี่กิตว่าค่ะ เจ้าตัวไปเอง
แจนล้อเล่นนะคะ ไม่ได้เจตนาว่าร้ายพี่กิตอย่างใด ขอโทดนะคะ ถ้าน้อยใจ โอ๋ๆๆ
พี่กิตเป็นคนดี แบบที่น้าร็อคบอก เสมอค่ะ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - karn - 05-09-2008

(05-09-2008, 16:51)Vintage series Wrote: อิอิ แจนคิดว่าคงคิดไปเองคนเดียวค่ะ เพราะเจ้าตัวเดินดุ่มๆไปเองBig Grin

เอื๊อกกกก...ไปกะพี่เองจร้าTongue (น้าต่ายด้วย)

ครือว่า...ตามหลักการแพร่ดดด ผู้ป่วยควรค่อยๆลดทีละน้อยๆ
ร่างกายจะได้ค่อยๆปรับตัวอ่ะ...กลัวเลิกปุบปับ เดี๋ยวน้องเบ๊นซ์จะช็อคTongueBig GrinTongue

(แพร่ดดดด นี่พี่ว่าของพี่เองนะจ๊ะ ไม่เกี่ยวกะหมอแต่อย่างใดBig Grin)