NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Webmaster - 16-07-2008

LittleNomad Wrote:
Webmaster Wrote:
karn Wrote:เตร็ดเตร่ไปเรื่อยๆ...เหนื่อยก็พักครับBig Grin

ว่าแต่ ผมไม่น่าไปลอง AER เลยครับ กิเลส ครับ กิเลส!!

ยุบหนอ พองหนอ เสียงเพราะไม่เที่ยงหนอ ไม่จีรังหนอ เดี๋ยวก็เสียหนอ
เดี๋ยวก็เจอตัวใหม่ที่ชอบมากกว่าหนอ อยากได้หนอ แต่ดันเหลือตัวสุดท้ายหนอ
AER หนอๆๆๆๆๆๆๆ

น้าkarnโดน AER หลอนจนaer ซะแล้ว อิอิ...เสียงดีจริงๆนะครับ Big Grin ใจเย็นเด๋วอีก3เดือนเราไปแบกมากันใหม่คับ คราวนี้จะมีคนมาช่วยแบกอีกคน Cool

อยากได้ลูกหาบเพิ่มอีกไหมครับ?...

ยินดีครับน้าอ้วน Big Grin
ส่วนน้าโฟล์คน้อย หอบๆๆ นี่คงจะไปซื้อหลายอย่างถึงกับหอบหิ้วกันเลย Tongue

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 16-07-2008

LittleNomad Wrote:
karn Wrote:เตร็ดเตร่ไปเรื่อยๆ...เหนื่อยก็พักครับBig Grin

ว่าแต่ ผมไม่น่าไปลอง AER เลยครับ กิเลส ครับ กิเลส!!

ยุบหนอ พองหนอ เสียงเพราะไม่เที่ยงหนอ ไม่จีรังหนอ เดี๋ยวก็เสียหนอ
เดี๋ยวก็เจอตัวใหม่ที่ชอบมากกว่าหนอ อยากได้หนอ แต่ดันเหลือตัวสุดท้ายหนอ
AER หนอๆๆๆๆๆๆๆ

น้าkarnโดน AER หลอนจนaer ซะแล้ว อิอิ...เสียงดีจริงๆนะครับ Big Grin ใจเย็นเด๋วอีก3เดือนเราไปแบกมากันใหม่คับ คราวนี้จะมีคนมาช่วยแบกอีกคน Cool

อยากได้ลูกหาบเพิ่มอีกไหมครับ?...

ยินดีครับน้าอ้วน Big Grin
ส่วนน้าโฟล์คน้อย หอบๆๆ นี่คงจะไปซื้อหลายอย่างถึงกับหอบหิ้วกันเลย Tongue

นัดวันกันหรือยัง?
อยากรู้คิวนะครับ... เพราะอีก 3 เดือน ก็หมายถึงเดือนตุลาฯ ช่วงนั้นประมาณกลางเดือน ผมมีงานต้องไปทำที่ปากีสถาน...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Webmaster - 16-07-2008

ยังเลยครับน้าอ้วน ต้องแล้วแต่ไกด์ทัวร์(น้ากาน)ครับ แต่น่าจะจัดวันที่เหมาะได้คับไว้ใกล้ๆแล้วว่ากันอีกทีคับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - karn - 16-07-2008

ไปเช้า-เย็นกลับ เสาร์ที่26นี้ดีไหมครับ
หรือถ้าค้างคืน วันที่8-9เดือนหน้าก็ไม่เลวนะครับBig Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - pood - 16-07-2008

ถ้าจะไปตุลาอดใจรออีกสองเดือนดีกว่าครับเพราะ City Music เขามี Big Sale ช่วงเดือนธันวา
ผมซื้อ AER Compact 60 II ใด้ในราคาสองหมื่นแปดพันกว่าบาท Zoom H4 ในราคาเจ็ดพันกว่าบาท
ถ้าเป็นพวกกีต้าร์โอเวชั่นนี่บางรุ่นลด 60% เลยครับ ผมเห็นตัวสีฟ้ารุ่น MOB ที่นครหลวงขายอยู่สามหมื่นกว่า
ลดเหลือแค่ 550 ดอลล่าร์สิงค์โปร์ครับ

เขาเริ่มลดตอนต้นเดือนธันวาถึงปีไหม่ครับแต่หมดแล้วหมดเลยนะครับดังนั้นควรไปตั้งแต่ต้นเดือน

karn Wrote:ไปเช้า-เย็นกลับ เสาร์ที่26นี้ดีไหมครับ
หรือถ้าค้างคืน วันที่8-9เดือนหน้าก็ไม่เลวนะครับBig Grin
รู้นะน้ากานจะรีบไปยกเจ้าเอ๋อมา อิอิ เอ๊ะหรือว่าจะไปเอา LR Baggs ที่ร้าน....
ป.ล.น้ากานโทรไปเช็คกะเพื่อนดูสิคับว่าของมายัง เด๋วเราจะอกหักอีก

pood Wrote:ถ้าจะไปตุลาอดใจรออีกสองเดือนดีกว่าครับเพราะ City Music เขามี Big Sale ช่วงเดือนธันวา
ผมซื้อ AER Compact 60 II ใด้ในราคาสองหมื่นแปดพันกว่าบาท Zoom H4 ในราคาเจ็ดพันกว่าบาท
ถ้าเป็นพวกกีต้าร์โอเวชั่นนี่บางรุ่นลด 60% เลยครับ ผมเห็นตัวสีฟ้ารุ่น MOB ที่นครหลวงขายอยู่สามหมื่นกว่า
ลดเหลือแค่ 550 ดอลล่าร์สิงค์โปร์ครับ

เขาเริ่มลดตอนต้นเดือนธันวาถึงปีไหม่ครับแต่หมดแล้วหมดเลยนะครับดังนั้นควรไปตั้งแต่ต้นเดือน
ขอบคุณน้าPoodครับ ต้องรีบเก็บตังค์ไว้และ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 16-07-2008

karn Wrote:ไปเช้า-เย็นกลับ เสาร์ที่26นี้ดีไหมครับ

คบวัยรุ่นก็แบบนี้...ใจร้อน...(แต่มักเกรงใจเมีย)...555...
26 นี้ ปั้มเงินไม่ทันครับ... ไปแล้วดูเฉย ๆ ก็เหมือนหมาจ้องมองเรือบิน...(เพราะอย่าน้อย ไปแล้ว ผมกะหิ้วแม่กิ๊ปฯ ติดมือกลับมาสักตัว)
ส่วน 8-9 เดือนหน้า ก็ไปไม่ได้ เพราะวันที่ 10 ผมต้องออกเดินทางไป Leh-Zansgar

pood Wrote:ถ้าจะไปตุลาอดใจรออีกสองเดือนดีกว่าครับเพราะ City Music เขามี Big Sale ช่วงเดือนธันวา

คำแนะนำ น้าpood ฟังดูเข้าท่ามากครับ...
ธันวาฯ มีเวลาอีก 5 เดือน...ถึงตอนนั้น ลูกหาบอย่างผมก็น่าจะมีเค้าพอคว้า custom ได้ค่อนข้างคล่อง...

ok ...ผมปักหมุดเดินทางไว้ที่เดือนธันวาฯ...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - กีต้าร์เก่า - 16-07-2008

...ไม่เป็นไรครับ.....จะรอ....เผื่อมีโอกาสจะได้จับเก็บภาษี หนะ......อิ...อิ....

กีต้าร์เก่า Wrote:...ไม่เป็นไรครับ.....จะรอ....เผื่อมีโอกาสจะได้จับเก็บภาษี หนะ......อิ...อิ....

อ้าว...
งั้นผมคงต้องทำตัวแบบพวกซุกหุ้นระดับหมื่นล้านกระมัง...
เพราะจนป่านนี้ ยังไม่เห็นมันถูกเจ้าหน้าที่หน้าไหนจับเลย...555...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - karn - 16-07-2008

ธันวาก็ดีครับ รออีกหน่อยแต่ได้ของถูกกว่า
หากไปกันเยอะๆก็ดีนะครับ ให้พี่ป๊อปปี้จัดกรุ๊ปเล็กๆไปกัน
แถมที่เที่ยวสักสอง-สามจุด น่าจะเป็นทัวร์ที่สนุกสนานนะครับ
นั่งบนรถก็เล่นกีต้าร์ร้องเพลงกันไป (แต่สิงคโปร์เมืองเล็ก คงนั่งรถไม่นาน)
ผมเคยพักที่ Keong Saik Hotel อยู่แถวไชน่าทาวน์ ห้องพักน่ารัก ราคาไม่แพง ใกล้ของกินด้วยครับ

http://www.hotelclub.net/hotel.reservations/Keong_Saik_Hotel_Singapore.htm

หรือจะดูที่นี่ก็ได้ครับ http://www.singaporepackage.com/singaporehotel.htm