NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - .::.pOoH.::. - 15-07-2008

Signature ตัวนี้ ใครเอาค้างคาวมาแปะแทน pickguard ไว้หง่ะ!

สวยจริงๆครับ ชอบบบบ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 15-07-2008

ความสวยกีตาร์ตัวนี้ยังเป็นลองเสียง..เชื่อหรือไม่..แต่ผมเชื่อแล้วครับ!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - karn - 15-07-2008

LittleNomad Wrote:Darjeeling แบกเป้ไปเองสบาย ๆ ครับ...
แล้วถ้าไป Darjeeling ต้องอย่าพลาดพ่วง Sikkim
หากจะเที่ยวให้ทั่วทั้งสองแห่ง แบบละเอียด ๆ ก็ควรมีเวลาสักสองอาทิตย์...

ประมาณเดือนพฤศจิกาฯ เป็นต้นไป เหมาะสุด...
อากาศเย็นยะเยือก ท้องฟ้าปลอดโปร่งปราศจากแม้แต่ขี้เมฆ
มองเห็นยอดเขา ฆังเชงฌองหงะ (สูงอันดับสามของโลก) ตระหง่านชัดอยู่ทุกเวลานาที...

คิดดู...ทุกเช้า เปิดหน้าต่างเกสต์เฮ้าส์ ก็มองเห็นยอดเขาหิมะสูงลิ่ว
ทุกกลางวัน นั่งกินข้าวตามร้านริมชายดอย ก็มองเห็นยอดเขาหิมะสูงลิ่ว
กลางคืน ตื่นมากลางดึก ก็มองเห็นยอดเขาหิมะ สว่างเป็นสีเงินงวงอยู่ในความมืดมิดของรัตติกาล...
หรือไม่ว่าจะเดินเล่นในไร่ชา Happy Valley (Darjeeling), หรืออดีตไร่ชาหลวง Temi (West Sikkim) ก็เห็นยอดเขาหิมะ...

เช่นนี้แล้ว...
(กระซิบ...
ประมาณตั้งแต่เดือนตุลาฯ ถึงเมษาฯ "แบคแพคกี้" จากยุโรป อพยพหนีหนาวมาอินเดีย...เพียบบบบ
ฉะนั้นควรไปโดยลำพังครับ...)

การเดินทางของผมต้องไปกับเธอเพียงผู้เดียวเท่านั้นครับ...
(อาศัยช่องตอนดึกๆ เธอเหนื่อยล้าจากการเดินทาง ผมก็แว่บ!! ออกไปเตร็ดเตร่คร๊าบบบ)Big Grin

[Image: strek.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Webmaster - 15-07-2008

karn Wrote:
LittleNomad Wrote:Darjeeling แบกเป้ไปเองสบาย ๆ ครับ...
แล้วถ้าไป Darjeeling ต้องอย่าพลาดพ่วง Sikkim
หากจะเที่ยวให้ทั่วทั้งสองแห่ง แบบละเอียด ๆ ก็ควรมีเวลาสักสองอาทิตย์...

ประมาณเดือนพฤศจิกาฯ เป็นต้นไป เหมาะสุด...
อากาศเย็นยะเยือก ท้องฟ้าปลอดโปร่งปราศจากแม้แต่ขี้เมฆ
มองเห็นยอดเขา ฆังเชงฌองหงะ (สูงอันดับสามของโลก) ตระหง่านชัดอยู่ทุกเวลานาที...

คิดดู...ทุกเช้า เปิดหน้าต่างเกสต์เฮ้าส์ ก็มองเห็นยอดเขาหิมะสูงลิ่ว
ทุกกลางวัน นั่งกินข้าวตามร้านริมชายดอย ก็มองเห็นยอดเขาหิมะสูงลิ่ว
กลางคืน ตื่นมากลางดึก ก็มองเห็นยอดเขาหิมะ สว่างเป็นสีเงินงวงอยู่ในความมืดมิดของรัตติกาล...
หรือไม่ว่าจะเดินเล่นในไร่ชา Happy Valley (Darjeeling), หรืออดีตไร่ชาหลวง Temi (West Sikkim) ก็เห็นยอดเขาหิมะ...

เช่นนี้แล้ว...
(กระซิบ...
ประมาณตั้งแต่เดือนตุลาฯ ถึงเมษาฯ "แบคแพคกี้" จากยุโรป อพยพหนีหนาวมาอินเดีย...เพียบบบบ
ฉะนั้นควรไปโดยลำพังครับ...)

การเดินทางของผมต้องไปกับเธอเพียงผู้เดียวเท่านั้นครับ...
(อาศัยช่องตอนดึกๆ เธอเหนื่อยล้าจากการเดินทาง ผมก็แว่บ!! ออกไปเตร็ดเตร่คร๊าบบบ)Big Grin

เป็นแผนkarnที่แยบยล ต้องนำไปใช้มั่งละ Tongue

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 15-07-2008

ช่วงดึกๆตลาดวายแล้วจะทำไง!
ตลาดโต้รุ่งคงพอมีมั๊ง..เนอะ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - karn - 15-07-2008

เตร็ดเตร่ไปเรื่อยๆ...เหนื่อยก็พักครับBig Grin

ว่าแต่ ผมไม่น่าไปลอง AER เลยครับ กิเลส ครับ กิเลส!!

ยุบหนอ พองหนอ เสียงเพราะไม่เที่ยงหนอ ไม่จีรังหนอ เดี๋ยวก็เสียหนอ
เดี๋ยวก็เจอตัวใหม่ที่ชอบมากกว่าหนอ อยากได้หนอ แต่ดันเหลือตัวสุดท้ายหนอ
AER หนอๆๆๆๆๆๆๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 15-07-2008

karn Wrote:เตร็ดเตร่ไปเรื่อยๆ...เหนื่อยก็พักครับBig Grin

ว่าแต่ ผมไม่น่าไปลอง AER เลยครับ กิเลส ครับ กิเลส!!

ยุบหนอ พองหนอ เสียงเพราะไม่เที่ยงหนอ ไม่จีรังหนอ เดี๋ยวก็เสียหนอ
เดี๋ยวก็เจอตัวใหม่ที่ชอบมากกว่าหนอ อยากได้หนอ แต่ดันเหลือตัวสุดท้ายหนอ

พวกที่ท่องแบบเนี๊ยะ โดนทุกราย มันเป็นอาถัน(ผมสะกดผิด) 55555

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Webmaster - 16-07-2008

karn Wrote:เตร็ดเตร่ไปเรื่อยๆ...เหนื่อยก็พักครับBig Grin

น้าkarnโดน AER หลอนจนaer ซะแล้ว อิอิ...เสียงดีจริงๆนะครับ Big Grin ใจเย็นเด๋วอีก3เดือนเราไปแบกมากันใหม่คับ คราวนี้จะมีคนมาช่วยแบกอีกคน Cool

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 16-07-2008

Webmaster Wrote:

น้าkarnโดน AER หลอนจนaer ซะแล้ว อิอิ...เสียงดีจริงๆนะครับ Big Grin ใจเย็นเด๋วอีก3เดือนเราไปแบกมากันใหม่คับ คราวนี้จะมีคนมาช่วยแบกอีกคน Cool

อยากได้ลูกหาบเพิ่มอีกไหมครับ?...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - โฟล์คน้อย - 16-07-2008

LittleNomad Wrote:
Webmaster Wrote:

อยากได้ลูกหาบเพิ่มอีกไหมครับ?...

อิอิ.. ดีนะ.. ของน้าเป็นลูกหาบ..
ถ้าเป็นป๋มล่ะก็..

ต้องเป็นลูกหอบ.. อุอุ.. หอบ แฮ่ก แฮ่ก!.. อะดิ..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม