NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 15-07-2008

น้องปิ๊งเลยพลอยได้จับได้เล่นได้ฟังเสียงจะจะ

น้องดอกเรอะกลับไปไม่นาน เจ้าของที่แท้จริง..วันที่รอคอยของน้อง teeradej ก็มาถึง

อุเหม่..แค่กล่องผมเห็นผมก็อยากลงไปนอนเล่นซักครึ่งชั่วโมงแล้ว
สวยงามทั้งกีตาร์และกล่อง...แต่เสียงรึครับ.....สั้นๆคือดีมากมายเหลือเกินจริงๆ

[Image: 01np2.jpg]
[Image: 02mf0.jpg]
[Image: 03pl5.jpg]
[Image: 04zd5.jpg]
[Image: 05jz0.jpg]
[Image: 06ks7.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - nit gt - 15-07-2008

กีต้าร์ Bat man หรือ พี่ ขอข้อมูลหน่อย ครับ เท่ จริงๆ ครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 15-07-2008

Martin D-41 Porter Wagoner Wagonmaster Custom Signature Edition Serial #7

Model Specifications
MODEL D-41 Porter Wagoner
CONSTRUCTION: Mahogany Blocks/Dovetail Neck Joint
BODY SIZE: D-14 Fret
TOP: Solid Engelmann Spruce
ROSETTE: Style 45
TOP BRACING PATTERN: Standard ''X'' Scalloped, Forward Shifted
TOP BRACES: Solid Sitka Spruce 5/16''
BACK MATERIAL: Solid East Indian Rosewood
BACK PURFLING: Style 45
SIDE MATERIAL: Solid East Indian Rosewood
ENDPIECE: Grained Ivoroid
ENDPIECE INLAY: Black/White Boltaron
BINDING: Grained Ivoroid
TOP INLAY STYLE: Abalone Pearl with Black/White/Black Boltaron
SIDE INLAY: none
BACK INLAY: Black/White Boltaron
NECK MATERIAL: Select Hardwood
NECK SHAPE: Low Profile
NUT MATERIAL: Bone
HEADSTOCK: Solid/Diamond/SquareTaper
HEADPLATE: Solid East Indian Rosewood /C.F. Martin Block- Select Abalone Pearl
HEELCAP: Grained Ivoroid
FINGERBOARD MATERIAL: Solid Black Ebony
SCALE LENGTH: 25.4''
# OF FRETS CLEAR: 14
# OF FRETS TOTAL: 20
FINGERBOARD WIDTH AT NUT: 1-11/16''
FINGERBOARD WIDTH AT 12TH FRET: 2-1/8''
FINGERBOARD POSITION INLAYS: Scalloped Hexagon
FINGERBOARD BINDING: Grained Ivoroid
FINISH BACK & SIDES: Polished Gloss
FINISH TOP: Polished Gloss w/ Aging Toner
FINISH NECK: Polished Gloss
BRIDGE MATERIAL: Solid Black Ebony
BRIDGE STYLE: Belly
BRIDGE STRING SPACING: 2-1/8''
SADDLE: 16'' Radius/Compensated/Bone
TUNING MACHINES: Gotoh Gold Open-Geared w/ Butterbean Knobs
RECOMMENDED STRINGS: Martin Studio Performance Medium Phosphor Bronze (MSP4200)
BRIDGE & END PINS: White w/ Abalone Pearl Dots
PICKGUARD: Special Porter Wagoner guard (Right-Hand Models Only) or Delmar Tortoise Color - Beveled & Polished
CASE: 545E
INTERIOR LABEL: 2 Lables - 1 Signed by Wagoner & Marty Stuart, 1 w/ Wagoner Photo ''Wagonmaster,'' Numbered in Sequence

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 15-07-2008

povation Wrote:หลังจากน้าRun พาหัวใจกลับระยอง ไม่นานนัก..
น้องดอกเรอะก็ทำเซอร์ไพรส์ มาโดยไม่นัดหมาย เพียงเพื่อนำไอศครีมไข่แข็ง จากมหาชัยอันลือชื่อมาฝากครอบครัวเต่า ขอขอบคุณมากครับ เลยตอบแทนด้วยกีตาร์ไปเล่น 1 ตัว

มาแป๊บเดียวก็ ลากลับ..อย่างงี้ประจำ! จนครอบครัวเต่าอารมณ์ค้าง

[Image: 08fr7.jpg]
[Image: 09uw3.jpg]

เมื่อไรจะเลิกเกร็งปากจู๋ๆ เสียที มันดูน่ารักเกินไป
คราวหน้าเปลี่ยนเป็นแลบลิ้นนะ จะดูอินเตอร์ฯมาก

ป.ล. มาแป๊บเดียวแล้วกลับ เค้าเรียก อารมณ์ชั่วคราวครับ ทราบแล้วเปลี่ยน!!! Wink

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Therock - 15-07-2008

Labour Wrote:ป.ล. มาแป๊บเดียวแล้วกลับ เค้าเรียก อารมณ์ชั่วคราวครับ ทราบแล้วเปลี่ยน!!! Wink

แล้วน้าต่ายชอบอันไหนมากกว่ากัน ระหว่าง อารมณ์ชั่วคราว กับ อารมณ์ค้างคืนครับ หุหุ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Maow - 15-07-2008

ตอนเห็นเดอะร๊อคเล่นกีต้าร์ตัวนี้ นึกว่า จอร์จ คลูนี่ กำลังนั่งดีดอยู่
กีต้าร์สวยมากครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Kitja - 15-07-2008

The Rock ก็รายวันครับ วันเสาร์อยู่ซุ้มมือปืนราชบุรี วันอาทิตย์อยู่ไหนไม่รู้ วันจันทร์อยู่บ้านเต่า มันแน่จริง ๆ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Therock - 15-07-2008

/// ผมว่าน้า teeradej เจ้าของเค้าจับเนี่ยเหมือนมากกว่านะครับ น้า Maow อิอิ.....โดยส่วนตัวแล้วจากการได้ลองกรีดนิ้วลงไปตามสาย พบว่าไม้หน้าสั่นสะเทือนได้น้อยลง จากการเพื่มพื้นที่ของ ปิ๊กการ์ด โดยการ อินทิเกรตหาพื้นที่แล้ว คูณด้วยค่าคงที่ของ ซิกมัน ฟลอยด์ 1.0087965 หารด้วยอัตราส่วนของ Bracing ต่อ พื้นที่ไม้ทั้งตัว จะทำให้ไม้หน้าสั่นน้อยลง 21.73% ครับ o-o 555

ป.ล.ล้อเล่นนะครับ กีต้าร์แบทแมนของน้าเดช ตัวนี้เสียงแน่น เพรียบพร้อมโรงเรียนมาร์ตินจริง ๆ

/// เสียดายได้อยู่ซุ้มมือปืนแค่เดี๋ยวเดียว ยังไม่ได้ร่ายมนต์เพลงกระชากใจคาวเกิร์ลแถวนั้นเลย มุชิ มุชิ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - โฟล์คน้อย - 15-07-2008

Labour Wrote:
hui jung loey Wrote:น้าโอ๋บอกว่าจะไปบ้านเต่า
หาหลักฐานไม่ยักกะมีรูป

ค่อยยังชั่ว เห็นแระ ทำหน้าที่ตีกลองอยู่นี่เอง หุ หุ

ภาพตัดต่อ...!!!???

อิ อิ.....เสี้ยมมมมมมมมมมมมม
(หัวหน้าพรรคอยู่ไหน มารับไปอยู่ด้วย)55555555

อิอิ.. มารับแย้วววววววววววว..
มาอยู่พรรคเสี้ยมเต๊อะ.. เดี๋ยวจะให้อยู่หน่วยทะลวงฟัน..

ภารกิจแรก..
ทะลวงแก๊งล่มฯก่อนเยยยยยยยยยยย..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - โฟล์คน้อย - 15-07-2008

Therock Wrote:/// ผมว่าน้า teeradej เจ้าของเค้าจับเนี่ยเหมือนมากกว่านะครับ น้า Maow อิอิ.....โดยส่วนตัวแล้วจากการได้ลองกรีดนิ้วลงไปตามสาย พบว่าไม้หน้าสั่นสะเทือนได้น้อยลง จากการเพื่มพื้นที่ของ ปิ๊กการ์ด โดยการ อินทิเกรตหาพื้นที่แล้ว คูณด้วยค่าคงที่ของ ซิกมัน ฟลอยด์ 1.0087965 หารด้วยอัตราส่วนของ Bracing ต่อ พื้นที่ไม้ทั้งตัว จะทำให้ไม้หน้าสั่นน้อยลง 21.73% ครับ o-o 555

ป.ล.ล้อเล่นนะครับ กีต้าร์แบทแมนของน้าเดช ตัวนี้เสียงแน่น เพรียบพร้อมโรงเรียนมาร์ตินจริง ๆ

/// เสียดายได้อยู่ซุ้มมือปืนแค่เดี๋ยวเดียว ยังไม่ได้ร่ายมนต์เพลงกระชากใจคาวเกิร์ลแถวนั้นเลย มุชิ มุชิ

กีตาร์สวยมากครับ.. เสียดายแต่อย่างเดียว..
>
>
>
>
>
>
ตรงที่ต้องมือชายหลายรักเช่นเดอะร๊อคนี่หล่ะครับ..
สงสัยเจ้าของ.. ต้องกลับไปทำพิธีปัดรังควานกีตาร์อีกหลายรอบเลย..

อิอิ......................เสี้ยมมมมมมมมม..!

.................................
อ้อ.. พี่กิจจาฝากบอกมา..
ถ้ากลับช้ากว่านั้นอีกหน่อย.. มียิง.. แชะ แชะ..

อิอิ..