NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Tai Labour - 10-07-2008

hui jung loey Wrote:น้าโอ๋บอกว่าจะไปบ้านเต่า
หาหลักฐานไม่ยักกะมีรูป

ค่อยยังชั่ว เห็นแระ ทำหน้าที่ตีกลองอยู่นี่เอง หุ หุ

ภาพตัดต่อ...!!!???

อิ อิ.....เสี้ยมมมมมมมมมมมมม
(หัวหน้าพรรคอยู่ไหน มารับไปอยู่ด้วย)55555555

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 10-07-2008

karn Wrote:
LittleNomad Wrote:โธ่...เพิ่งรู้ว่าน้าkarn เป็น "คอ-ชา"

...งั้น เจอกันคราวหน้า อย่าลืมทวงถามนะครับ
ผมมี "ชา" จากหลายแหล่ง อาทิ Assam, Darjeeling, Sikkim, Er Mei Shan, ฯลฯ ให้ลองชิม...

ขอบคุณมากครับพี่อ้วน "ชา" ที่ผมชอบมากในตอนนี้เป็น เกาเหยียนหมินจู ครับ
และอยากลองชา Darjeeling ครับ เพราะช่วงนี้ผมอ่านเรื่องของเมือง Darjeeling อยู่ครับ
เป็นอีกสถานที่หนึ่งที่อยากไป ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ครับพี่Big Grin

Darjeeling แบกเป้ไปเองสบาย ๆ ครับ...
แล้วถ้าไป Darjeeling ต้องอย่าพลาดพ่วง Sikkim
หากจะเที่ยวให้ทั่วทั้งสองแห่ง แบบละเอียด ๆ ก็ควรมีเวลาสักสองอาทิตย์...

ประมาณเดือนพฤศจิกาฯ เป็นต้นไป เหมาะสุด...
อากาศเย็นยะเยือก ท้องฟ้าปลอดโปร่งปราศจากแม้แต่ขี้เมฆ
มองเห็นยอดเขา ฆังเชงฌองหงะ (สูงอันดับสามของโลก) ตระหง่านชัดอยู่ทุกเวลานาที...

คิดดู...ทุกเช้า เปิดหน้าต่างเกสต์เฮ้าส์ ก็มองเห็นยอดเขาหิมะสูงลิ่ว
ทุกกลางวัน นั่งกินข้าวตามร้านริมชายดอย ก็มองเห็นยอดเขาหิมะสูงลิ่ว
กลางคืน ตื่นมากลางดึก ก็มองเห็นยอดเขาหิมะ สว่างเป็นสีเงินงวงอยู่ในความมืดมิดของรัตติกาล...
หรือไม่ว่าจะเดินเล่นในไร่ชา Happy Valley (Darjeeling), หรืออดีตไร่ชาหลวง Temi (West Sikkim) ก็เห็นยอดเขาหิมะ...

เช่นนี้แล้ว...
(กระซิบ...
ประมาณตั้งแต่เดือนตุลาฯ ถึงเมษาฯ "แบคแพคกี้" จากยุโรป อพยพหนีหนาวมาอินเดีย...เพียบบบบ
ฉะนั้นควรไปโดยลำพังครับ...)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 10-07-2008

hui jung loey Wrote:น้าโอ๋บอกว่าจะไปบ้านเต่า
หาหลักฐานไม่ยักกะมีรูป

ค่อยยังชั่ว เห็นแระ ทำหน้าที่ตีกลองอยู่นี่เอง หุ หุ

อยู่ตีกลองตลอดทั้งคืนเลยครับ...
ขาข้างหนึ่ง น้าโอ๋ ก็ไม่ได้ก้าวออกจากประตูบ้านชั้นใน...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 11-07-2008

เฒ่าทารก Wrote:น้าอ้วนกลับมาแล้วเหรอครับ....ช่วงนี้ตกข่าวแขนเคล็ดเลยครับ ต้องนั่งเปิดกระทู้ดูหลายกระทู้เลย เห้อออออออ!!! เร็ววันนี้ผมกับน้าอ้วนคงเจอกันที่บ้านเต่านะครับ

กลับมาได้ 3-4 วันแล้วครับ...
ผมก็ชะเง้อรอเจอน้าจนคอเคล็ดเหมือนกัน...
ผมเลยย่องไปท่องเวิ้งฯ เองซะหลายรอบแล้ว...555...

ถ้าน้าเฒ่าฯ จะมาบางกอก+บ้านเต่า อย่ามาตรงอาทิตย์หน้านะครับ
เพราะเพื่อนพ้องหลายคน จะสัญจรไปสาขาระยองฮิ...หรือน้าจะมาแจมก็น่าสนุก
ส่วนผม ศุกร์นั้น ดึก ๆ จะขึ้นไปอุ้มผาง...ผ่านปากน้ำโพ ก็คงตีหนึ่งหรือกว่านั้น ซึ่งน่าจะเป็นโมงยามที่น้ากำลังเฝ้าพระอินทร์ เลยคงไม่สะดวกที่จะ้แวะทักทาย...
...ไม่แน่ ขากลับวันอาทิตย์ กะว่าจะออกจากอุ้มผาง สาย ๆ เที่ยง ๆ หรือบ่าย ๆ (ตามแต่สถานการณ์เพื่อนพ้องที่โน่น ว่าจะรั้งกันขนาดไหน)
ถ้าขากลับ ผ่านปากน้ำโพ ไม่ค่ำมืดจนเกินไป อาจแวะหาเจ้ามือสักมื้อ (มีน้องสาว ๆ สี่ซ้าห้าคน สวยโสด ใจบุญ วัยเพิ่งพ้นเบญจเพศให้น้าเลี้ยง-ข้าว!) แล้วผมจะโทรฯ หา (เจ้ามือ) นะครับ...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - hattaya111 - 11-07-2008

LittleNomad Wrote:เช่นนี้แล้ว...
(กระซิบ...
ประมาณตั้งแต่เดือนตุลาฯ ถึงเมษาฯ "แบคแพคกี้" จากยุโรป อพยพหนีหนาวมาอินเดีย...เพียบบบบ
ฉะนั้นควรไปโดยลำพังครับ...)

"แบคแพคกี้" จากยุโรป อพยพหนีหนาวมาอินเดีย...เพียบบบบ

ยอดเขาใดหาทันได้สนใจเท่า.....ยอด เขาๆ เหล่ายอดนวลนรี

เสียดาย...วจีเอื้อนเอ่ย หาเพียงพอเฉลย

กลใดน้อ ขัดเกลา เท่าทัน เร็ววัน..... หัทยานี้ จะได้นำดนตรีเดินทาง

คงเยี่ยมเเท้ เวลาดีๆ สัมพันธภาพนรี ดนตรี การเดินทาง
หุหุ

พูดได้เพียง ...... เผื่อด้วยละกันครับ อิอิBig Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - LittleNomad - 11-07-2008

hattaya111 Wrote:พูดได้เพียง ...... เผื่อด้วยละกันครับ อิอิBig Grin
[Image: strek.jpg]
พูดได้เพียง...หากได้กลับไป จะหาโอกาสทักทายเผื่อ...
ถ้าน้าฯ ไม่อยากฝากคำทักทาย...ก็ต้องไปหาโอกาสเอง...555...
[Image: backpacker-girl.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - hattaya111 - 11-07-2008

ครับ

ดนตรีจะพาเราเดินทาง...

เหล่าสตรีที่เเสวงหา ....คิดว่า..คงคิดไม่ต่างกันRolleyes

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 14-07-2008

14 กรกฎาคม 2551 วันดีศรีสุขสันต์ เวลาประมาณ 16.30 น.
น้า Run มาตามหาหัวใจ...

[Image: 01lk4.jpg]
[Image: 02pn1.jpg]
[Image: 03tm2.jpg]
[Image: 04xv3.jpg]
[Image: 05zc1.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 14-07-2008

กว่าจะเจอหัวใจ.....

[Image: 06sv0.jpg]
[Image: 07qm2.jpg]

หลังจากน้าRun พาหัวใจกลับระยอง ไม่นานนัก..
น้องดอกเรอะก็ทำเซอร์ไพรส์ มาโดยไม่นัดหมาย เพียงเพื่อนำไอศครีมไข่แข็ง จากมหาชัยอันลือชื่อมาฝากครอบครัวเต่า ขอขอบคุณมากครับ เลยตอบแทนด้วยกีตาร์ไปเล่น 1 ตัว

มาแป๊บเดียวก็ ลากลับ..อย่างงี้ประจำ! จนครอบครัวเต่าอารมณ์ค้าง

[Image: 08fr7.jpg]
[Image: 09uw3.jpg]