NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 10-07-2008

รูปชุดสุดท้ายแล้วค่ะ
น้าพืชมาบอกบุญเจ้าค่ะ อิ่มบุญกันถ้วนหน้า
[Image: 324872872.jpg]

[Image: 324872850.jpg]
น้าอ้วนเท่สุด ๆ ชอบกีต้าร์น้าปูตัวนี้จริง ๆนะเนี่ย
[Image: 324872907.jpg]
[Image: 324872893.jpg]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Run - 10-07-2008

เซ็งแขกรึยังครับป้าแดง
ผมว่าพรุ่งนี้ศุกร์แห่งชาติจะย่องๆเข้าไปเยี่ยมซะหน่อย ^^

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-07-2008

mr_ungreat Wrote:โอ๊ยยๆๆๆๆๆๆๆๆ...กระผมเห็นกีต้าร์ แต่ล่ะตัว ของ น้าๆ พี่ๆ..แล้วหันมามอง...อีอุ่น ของตัวเอง....แทบเอาหัวมุดแผ่นดิน....ฮือๆๆเศร้า....

บ้านสีฟ้าคบกันยาวอย่างอบอุ่นได้ บางคนยังไม่มีกีตาร์ซะด้วยซ้ำ
มีกีตาร์ถูกหรือมีแพงมันก็ทำตัวโน๊ตได้ครบเท่ากันครับน้าMr.
มา..อย่าช้าอยู่ไย..ลังเลเขินอายไปทำไม..ดนตรีไม่มีฐานะไม่มียศและตำแหน่งครับ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-07-2008

Run Wrote:เซ็งแขกรึยังครับป้าแดง
ผมว่าพรุ่งนี้ศุกร์แห่งชาติจะย่องๆเข้าไปเยี่ยมซะหน่อย ^^

มากีโมงครับรอต้อนรับอยู่แล้วเราไปฟังเพลงที่อื่นต่อกัน.....

RE: บ้านเต่า....รายวัน - Webmaster - 10-07-2008

-ถ้าผมเข้าไปน้าโอ๋คงไม่ได้ห่อเขียวหวานกลับบ้านแน่ อิอิ
-ป้าแดงทำไมไม่ถ่ายรูปคู่กะน้องเอก จะทำให้หุ่นดีขึ้นมาทันที อิอิ (ฝึกเสี้ยมจากน้าโฟล์คน้อย)
-ว่าจะเอาลำไยเข้าไปให้ซะหน่อย แกงหมดและไม่เข้าไปดีกว่า หุหุ

RE: บ้านเต่า....รายวัน - karn - 10-07-2008

ขอบคุณพ่อเต่าแม่เต่าและลูกๆเต่ามากๆครับ
ผมไปบ้านเต่าบ่อยกว่าไปบ้านญาติซะอีกครับBig Grin

เสียอย่างเดียวได้คุยกับพี่อ้วนน้อยไปหน่อย...กำลังเข้าด้ายเข้าเข็มเลยครับ
ขอบคุณพี่อ้วนที่แบ่งปันประสบการณ์และความรู้ให้น้องๆครับ (ขอบคุณชาใบCOCAด้วยครับ)Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - lekleklek - 10-07-2008

ขอบคุณบ้านเต่ามากครับ ไปทีไรอิ่มทุกที กลับบ้านไม่ต่ำกว่าเที่ยงคืนทุกครั้ง แกงเขียวหวานอร่อยมากอีกเมนูที่ผมแนะนำ
ในรูป ใส่เงินเข้าซองนะครับ ไม่ใช้หยิบเงินออกเข้ากระเป๋า อุอุ

[Image: 324872872.jpg]

ไม่ได้ขัดบุญนะครับ....ถ้าน้าพืชทำบุญมากไป ผมอาจไม่มีโอกาสเจอน้าพืชในชาติหน้า..หากมีจริง
แต่ไม่รู้ว่าบนสวรรค์จะมีลิฟท์ให้ผมกดขึ้นไปหาน้าพืชไหม

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 10-07-2008

povation Wrote:
Run Wrote:เซ็งแขกรึยังครับป้าแดง

มากีโมงครับรอต้อนรับอยู่แล้วเราไปฟังเพลงที่อื่นต่อกัน.....

ไปด้วยยยยยยยยยย

Webmaster Wrote:-ถ้าผมเข้าไปน้าโอ๋คงไม่ได้ห่อเขียวหวานกลับบ้านแน่ อิอิ
-ป้าแดงทำไมไม่ถ่ายรูปคู่กะน้องเอก จะทำให้หุ่นดีขึ้นมาทันที อิอิ (ฝึกเสี้ยมจากน้าโฟล์คน้อย)
-ว่าจะเอาลำไยเข้าไปให้ซะหน่อย แกงหมดและไม่เข้าไปดีกว่า หุหุ

ฝากพี่ป๋อมาก็ได้นะคะ วันนี้เห็นบอกว่าจะออกไปหาสปอนเซอร์ ไปกะน้าเว็บรึป่าวคะ
อย่าลืมฝากลำใยมาด้วยนะคะ

ปล. ป้าแดงถ่ายรูป คู่กะน้าเอกไม่ได้หรอก มันล้นจอค่ะ น้าเว็บ Sad

karn Wrote:ขอบคุณพ่อเต่าแม่เต่าและลูกๆเต่ามากๆครับ
ผมไปบ้านเต่าบ่อยกว่าไปบ้านญาติซะอีกครับBig Grin

เสียอย่างเดียวได้คุยกับพี่อ้วนน้อยไปหน่อย...กำลังเข้าด้ายเข้าเข็มเลยครับ
ขอบคุณพี่อ้วนที่แบ่งปันประสบการณ์และความรู้ให้น้องๆครับ (ขอบคุณชาใบCOCAด้วยครับ)Big Grin

คราวหน้ามาเอาไปอีกนะจ๊ะ ชาใบ COCA ที่บ้านมีป้าแดงดื่มคนเดียวค่ะ

hidden - Katayoot - 10-07-2008

เมื่อคืนฝนตกไม่เลิกลา เลยไม่ได้เข้าไปล่มบ้านเต่าเลย

ฝากไว้ก่อน อิ ๆ