NimitGuitar webboard
บ้านเต่า....รายวัน - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: บ้านเต่า....รายวัน (/showthread.php?tid=1871)

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-07-2008

.::.pOoH.::. Wrote:เป็นการทัวร์บ้านเต่าที่มาราธอนที่สุดแล้วครับ จัดเป็นสถิติใหม่ของผม 9.22 น.

ขอบพระคุณอีกครั้ง สำหรับที่นอนสบายๆ อากาศฉ่ำๆ....

ไม่รู้ว่าละเมออะไรไปมั่ง ป้าแดงก็มานั่งฟังด้วยซี....deleteๆๆๆ

ผมหลับๆตื่นๆแต่หูพอได้ยินแว่วๆ เสียงน้าปูห์ละเมอว่า aMZจ๋า...aMZที่รักของ...ละเมอซ้ำๆกันหลายๆหน ออกAccent คำว่าaMz ชัดเจนแน่นอน

ผมจึงคิดว่า...ขณะกึ่งหลับกึ่งตื่นนั้น น้าปูห์คงจจะกำลังนึกถึงคุณพ่อคุณแม่ของน้องaMz ที่กำลังเรียกลูกสาวของท่าน

RE: บ้านเต่า....รายวัน - โฟล์คน้อย - 10-07-2008

povation Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:เป็นการทัวร์บ้านเต่าที่มาราธอนที่สุดแล้วครับ จัดเป็นสถิติใหม่ของผม 9.22 น.

ขอบพระคุณอีกครั้ง สำหรับที่นอนสบายๆ อากาศฉ่ำๆ....

ไม่รู้ว่าละเมออะไรไปมั่ง ป้าแดงก็มานั่งฟังด้วยซี....deleteๆๆๆ

ผมหลับๆตื่นๆแต่หูพอได้ยินแว่วๆ เสียงน้าปูห์ละเมอว่า aMZจ๋า...aMZที่รักของ...ละเมอซ้ำๆกันหลายๆหน ออกAccent คำว่าaMz ชัดเจนแน่นอน

ผมจึงคิดว่า...ขณะกึ่งหลับกึ่งตื่นนั้น น้าปูห์คงจจะกำลังนึกถึงคุณพ่อคุณแม่ของน้องaMz ที่กำลังเรียกลูกสาวของท่าน

แต่ป๋มว่าไม่ใช่น๊าาาาาาาาาาาาาา..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

RE: บ้านเต่า....รายวัน - povation - 10-07-2008

โฟล์คน้อย Wrote:อุอุ.. น้าปุ๊นอนทับรอยเดอะร๊อค..
ดีนะที่นอนทับรอย.. ไม่ใช่นอนทับกัน..

อิอิ.. แบนตะแล๊ดแต๊ดแต๋.....................

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

บก. ปกขาว ไม่เคยทำให้..ผู้อ่านหรือดูเฉพาะรูป..ต้องผิดหวัง

RE: บ้านเต่า....รายวัน - dejemerry - 10-07-2008

โอย...สารพัดจะละเมอค่ะ ฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่อง แต่ที่แน่ ๆ มีชื่อ อ อ่าง ด้วยค่ะ
ไม่อยากจะบอกว่า ไม่มีชื่อ นู๋แอม เล๊ยยยยย เฮ้อ.. ได้ยินแต่เสียง อ้อแอ้ ๆๆๆ เหอ เหอ

รอสักแป๊บจะโพสต์รูปมาให้ชมกันนะคะ Big Grin

RE: บ้านเต่า....รายวัน - love666 - 10-07-2008

ขอบคุณบ้านเต่าครับ ขอบคุณน้าป๋อ

ขอบคุณป้าแดง ขอบคุณแกงเขียวหวาน

ขอบคุณ Ballantine's

ขอบคุณ น้าการ์ณ ที่ทำให้ได้ลอง ได้ยินเสียงTriax ของ Takamine เจ๋งไม่เจ๋ง พ่อเต่าเตรียมหาซื้อ 3-4 ตัวแล้วละ confirm เสียงธรรมชาติมาก ดีมากๆ

ขอบคุณน้า ปูห์ สำหรับเสียงเพลงเพราะๆ และดีใจที่น้าปูห์นอนบ้านเต่า ตื่นเช้าถึงบ้านปลอดภัย

ขอโทษน้า Grid ลูกพี่ผม นัดลูกพี่ไว้แต่ผมดันไปช้าเลยอยู่เจอ คุยกันแป๊ปเดี๋ยว

ขอบคุณน้าอ้วน สำหรับ VOX เสียงดีๆ

ขอบคุณน้าหนึ่ง กับเพลงเพราะๆทุกครั้งที่เจอ

ขอบคุณป้าแอม สำหรับ ไมโล 2 แท่ง (น้องปั๊งฝากขอบคุณ อิอิ)

ขอบคุณน้าเล็กๆๆ ทำไมรีบกลับจัง

ขอบคุณน้าเอก กับเสียงเพราะๆ (แต่อดฟัง จะรอดูเทป)

ขอบคุณน้าหนุ่ม เอ๊ะ!! น้าหนุ่ม น้าหนุ่ม น้าหนุ่ม หายไปไหนอะ !?

ลืมใครอีกมั้นอะ อืม... คงไม่มีแล้ว
สุดท้าย ขอบคุณแกงเขียวหวาน+ขนมจีน 1ชุด ทำให้ตื่นมารอดตายไป 1มื้อ ^_^

RE: บ้านเต่า....รายวัน - SARUN - 10-07-2008

dejemerry Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ไม่รู้ว่าละเมออะไรไปมั่ง ป้าแดงก็มานั่งฟังด้วยซี....deleteๆๆๆ
โอย...สารพัดจะละเมอค่ะ ฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่อง แต่ที่แน่ ๆ มีชื่อ อ อ่าง ด้วยค่ะ
ป้าแดง..จงลืม..[Image: 951051855jm3.gif]
ป้าแดง..จงลืม..[Image: 951051855jm3.gif]

RE: บ้านเต่า....รายวัน - โฟล์คน้อย - 10-07-2008

SARUN Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ไม่รู้ว่าละเมออะไรไปมั่ง ป้าแดงก็มานั่งฟังด้วยซี....deleteๆๆๆ

น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม

ลืมว่าแอบหยิบเต่ากลับบ้านไปด้วย..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

ขอบคุณ STAGE MANAGER love666 ที่ทำให้ได้ลองสมรรถภาพของ Triax อย่างทรงพลังและอนุรักษ์ธรรมชาติ โดยไม่ขลุกขลัก
ขอบคุณป้าแอม สำหรับ ไมโล 2 แท่ง (น้องปั๊งฝากขอบคุณ อิอิ)... ซึ่งเมื่อเช้าสายๆ..ผมเปิดตู้เย็นเห็นเข้า เลยซัดไปแล้ว เสียใจด้วยครับคุณลูกชาย มันขึ้นอยู่กับความไวครับ! ไว้ซื้อใช้คืนให้...

RE: บ้านเต่า....รายวัน - .::.pOoH.::. - 10-07-2008

povation Wrote:ขอบคุณ STAGE MANAGER love666 ที่ทำให้ได้ลองสมรรถภาพของ Triax อย่างทรงพลังและอนุรักษ์ธรรมชาติ โดยไม่ขลุกขลัก
ขอบคุณป้าแอม สำหรับ ไมโล 2 แท่ง (น้องปั๊งฝากขอบคุณ อิอิ)... ซึ่งเมื่อเช้าสายๆ..ผมเปิดตู้เย็นเห็นเข้า เลยซัดไปแล้ว เสียใจด้วยครับคุณลูกชาย มันขึ้นอยู่กับความไวครับ! ไว้ซื้อใช้คืนให้...

น้าป๋อชอบแย่งเด็ก!!...ยังดีนะแค่แย่งเฉยๆ....

โฟล์คน้อย Wrote:
SARUN Wrote:

น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม น้าป๋อจงลืม

ลืมว่าแอบหยิบเต่ากลับบ้านไปด้วย..

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม!

เล่นสะกดจิตกันอย่างนี้ เห็นทีต้องรบกวนอาจารย์ภาษาไทยมาติวเข้มซะแล้ว
ไม่..ไม่นะ..อย่าหลับนะ..อย่าหลับ..ความจำยังอยู่นะ!