NimitGuitar webboard
povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Meeting / Trip (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=4)
+--- Thread: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 (/showthread.php?tid=181)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - san - 20-09-2007

SARUN Wrote:
povation Wrote:povation เปิดบ้าน วันอาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 เวลา 11.11 น. ถึง ไหนถึงกัน
* ทุกท่านจะได้จับและลองเล่นกีตาร์หลากหลายยี่ห้อ ที่เป็นของสมาชิกที่อยากให้พวกเราลองเสียง อย่างอิ่มหนำจนไม่อยากวาง
* ใครอยากให้ใครเอากีตาร์อะไรมาให้ชมก็แจ้งคำขอกันมาเลย
*Bourgeois DS260 slothead ของน้าหมอ Rasan นี่ก็แจ่ม
*Gibson Song Writer ของน้าTeeraparp ก้อแจ๋ว
*Santacruzh ของThe Rock นี่ก็ยอด
*Yamaha ของ น้าNit GT นี่ก็เยี่ยม
*Martin OM-28V ของ น้ายอดจุ๊ ก็อยากลูบๆ
*Guild Hank Willium JR ของน้าPovation ก็อยากคลำๆ(นี่ก็จองคิวสัมผัสแรกๆเอาไว้ ป่านนี้ คงจะเป็นคนท้ายๆที่ได้เล่นซะละ)
*Martin HD 28V ของน้าป๊อป นี่ก็ Ummm Oh Yeaaa
*Carabao ของน้า Sitth นี่ก็เฮๆฮาๆ (เรื่องเล่าจากน้าNitGT)
................. ของน้า Pood อันนี้ก็น่าลุ้นระทึกใจอยู่
และของคนอื่นๆอีกมากมาย
แต่กีต้าตัวแรกๆเลย อยากสัมผัส
Fujiyama Signature ของน้าSan น่ะครับ อิอิอิTongue
san Wrote:ผมใช้ฟูจิยาม่า เปลี่ยนนัท กับแซดเดิล เป็นทองเหลืองครับ
ผมคงเอาไปไม่ได้ครับ โทษที เพราะตัวนี้เอาไปทำสีกับช่างเผือก ที่อู่วิริยะ....ค๊าบบบบบบ

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - povation - 20-09-2007

ส่วนใครเป็นแฟน Martin คงต้องรอเพื่อนๆที่จะมาบ้านผมวันนั้น ช่วยส่งกองกำลังผสมมาสมทบเพราะว่าผมมีเพียง 3 ตัว เท่านั้นครับ

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - .::.pOoH.::. - 20-09-2007

3 ใบเถา...ใบตรงกลาง...มักเป็นที่หมายปอง..น้าป๋อต้องระวังนะครับ...อิอิ

ดูจากภาพรู้สึกว่า CEO จะได้รับการนวดบ่อยเป็นพิเศษ ใช่ไหมครับ

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - povation - 20-09-2007

ไม่มีใครหมายปองหรอกครับ
ใช่แล้วครับ CEO-5 เป็นตัวโปรด 1 ใน 5 ของกีตาร์ทั้งหมดของผมเลยเชียว

ส่วน 3 ยี่ห้อนี้ ผมมียี่ห้อละตัวและยังไม่มีทีท่าว่าจะหามาเพิ่มอีก

ผมยอมรับเลยจริงๆว่า Bourgeois ตัวนี้ เล่นเอาผมอึ้ง ตะลึง ซึ้ง และหึง...เอามากๆ หากไม่เชื่อ มาพิสูจน์กะหูของเพื่อนๆเองครับ

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - SARUN - 20-09-2007

povation Wrote:ผมยอมรับเลยจริงๆว่า Bourgeois ตัวนี้ เล่นเอาผมอึ้ง ตะลึง ซึ้ง และหึง...เอามากๆ หากไม่เชื่อ มาพิสูจน์กะหูของเพื่อนๆเองครับ

ไม่เชื่อครับ !!!Sad
Bourgeois ไม่เห็นคุ้นชื่อเลย (จริงๆแล้วหาซื้อยากมากในบ้านเราBig Grin)
คอก็ไม่เห็นมี Dot Inlay เลย (โอ๊ย ไม่ใช่ปัญหาเล๊ยยยShy)
ราคาถูกมากไม๊เนี่ย (เป็นแสน ล่ะไม่ว่าRolleyes)
มีชายเว้าๆด้วย (Cut Away ล่ะของชอบเลยล่ะTongue)

(เด๋ยวไม่ได้สิทธิ์ ในการร่วมพิสูจน์ Wink)

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - yodchula - 20-09-2007

Takamine สวยมากๆ ต้องขอสัมผัสหน่อยแล้วครับ Big Grin

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - .::.pOoH.::. - 20-09-2007

เห็นเรียงเป็นตับ...ทีไร...ปุ๊อยากย่องลงทางปล่องไฟทุกที!

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - เฒ่าทารก - 20-09-2007

povation Wrote:ส่วนใครเป็นแฟน Martin คงต้องรอเพื่อนๆที่จะมาบ้านผมวันนั้น ช่วยส่งกองกำลังผสมมาสมทบเพราะว่าผมมีเพียง 3 ตัว เท่านั้นครับ

.........ผมขอเป็นเจ้าจ๋อ 3 ตัว .....
.........ตัวแรก เอามือปิดตา เพราะภาพ martin ช่างบาดตาเสียเหลือเกิน.
.........ตัวที่สอง เอามือปิดหู เพราะผมกลัวเสียงมันจะหลอนผมจนกินไม่ได้นอนไม่หลับ
.........ตัวที่สาม เอามือปิดปาก เพราะไม่กล้าเอื้อนเอ่ยจะพรรณา ผมกลัวจะหลุดปากอ้อนวอนจนเจ้าของรำคาญผมไปซะเปล่าๆ
รู้สึกซึ้งถึงสัจธรรมว่าหากได้ยินเสียงกีต้าร์ระดับ ไฮเอ็นท์ แล้วจะเกิดกิเลสที่สลัดไม่พ้นจริงๆครับ ฮี่ๆๆๆๆ

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - MUI - 20-09-2007

โอย..แล้วของผมจะกล้าโผล่เสนอหน้าไหมนี่..แถมยังมีขบวนรถไฟเรียงอยู่ข้างหลังอีก...ไม่รู้ขบวนข้างหลังน่ะ...ยาวจากหัวลำโพงถึงยะลา-เชียงใหม่หรือเปล่า

แต่ภูมิใจในสิ่งที่ตนมี ในราคาและต้นทุนที่เฮฮาอย่างน้าๆ ว่า...ตอนนี้วาง FG 345 FG 110 โม้ด...มานวดแต่..เขา ควาย เขา ควาย

เรื่องมีอยู่ว่า..แอมป์วอชเบิร์น WA30 ที่ซื้อไป เล่นด้วยปิเอโซ่เฉย ๆ มันแจ๋น มันแจ๋น แถมไม่ค่อยดังอีกต่างหาก...พอดีวันนั้นเหน็บน้องบาว (ราคาขอปิดบังไว้ก่อน) ติดไปด้วย..แล้วจะไปทำธุระที่ศิริราช..ต้องลงเรือที่ท่าน้ำนนท์..นึกถึงป๋าจง เลยหอบขึ้นไปให้ป๋าเขาไชรูให้...กลับเสียบวอชเบิร์นที่บ้าน...อู้วววว..ครั้งแรกในชีวิต ที่มีปรีโปร่งกะเขา..ทำเอา..จนป่านนี้ยังนอนคนเดีนวไม่ได้ต้องกอดน้องบาวนอนทุกคืน

บ้านนอกดีจังนิ...เรื่องเล่า ใช่ไหมครับน้าเดอะร็อค ???

RE: povation เปิดบ้าน อาทิตย์ที่ 7 ตุลาคม 2550 - pood - 20-09-2007

ส่วนผมยังไม่รู้ว่าจะเอาอะไรไปบ้าง อาจจะเป็นสามใบเถานี้

[Image: koaweb1dl8.jpg]

ลองทายซิครับว่าพวกเธอชื่ออะไร บอกใบ้ให้ว่านามสกุลเดียวกันทั้งสามตัวและเป็นรุ่นที่ผลิตในปัจจุบัน