NimitGuitar webboard
+++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ (/showthread.php?tid=1783)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - Grid.. - 06-06-2008

.::.pOoH.::. Wrote:ไข่หวาน นี่ไม่ดีนะครับ เสียสุขภาพ

ผมกลัว มดจะกัดมากกว่าคับ.. Tongue

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - karn - 06-06-2008

.::.pOoH.::. Wrote:ไข่หวาน นี่ไม่ดีนะครับ เสียสุขภาพ

สำหรับผม ไข่หวาน ไม่ใช่สิ่งไม่ดีครับ...มันเป็นเอกสิทธิ์ส่วนตัวTongue

SARUN Wrote:ท่าเรือคลองสาน ก็มีร้านบัวลอยไข่หวานอร่อย
เวลาขาย : 16.00-21.00 น

น้องๆและเยาวชน ไปรับประทาน ไข่หวานกับน้า karn และน้า SARUN กันไหมครับ Big Grin

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - love666 - 06-06-2008

ที่นี่เป็นสถานที่สาธารณะครับ ไม่ควรพูดเรื่องดื่มเหล้า เมามาย โดยเฉพาะ กินรี แล้วตามด้วยฮันเดรด ปลอม!!

ม่ายยยดี ม่ายยยยยดี เอิ๊ก.. (อาการปวดหัว เมาค้าง)

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - san - 06-06-2008

Grid.. Wrote:

ผมกลัว มดจะกัดมากกว่าคับ.. Tongue

กลัวไข่แดง ว่างั้นเหอะ!!!

ปล. ชอบกินแต่ไข่ขาวอะดิ ไม่กินไข่แดง ก็เอามาให้พี่ เดี๋ยวพี่แหลกเอง..

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - Therock - 06-06-2008

จะเตรียมส้อมไปเจาะให้ นะ.....

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - Grid.. - 06-06-2008

555.. คนนึงไข่หวาน.. คนนึงไข่แดง.. 555..Tongue

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - love666 - 06-06-2008

SARUN Wrote:-ก็ชวนเจาะจงแต่คนที่ผมนับเนื่องว่าเเป็นเพื่อน ๆ และเฉพาะที่เป็นคนชอบกินบัวลอยไข่หวานเท่านั้น อยากให้ไปลองทานกัน
ส่วนน้า ๆ ที่ ไม่ชอบ ก็ไม่เป็นไร เราเป็นเพื่อนกันได้
เพราะผมไม่ได้ยัดเยียดนะครับ... - - อย่างน้อยที่สุด ผมเคารพวิถีทางเลือกของคนอื่นครับ...ไม่อยากให้เสียเวลามาคลองสาน..

ตบมือ ตบมือ สุดยอด สุดยอด

ขอ copy ไปแปะ ที่กระทู้คู่แฝดจะดีมั้ยครับน้า sarun เผื่อเจ้าของกระทู้จะได้เรียนรู้วิธีการใช้ชีวิตอยู่บนโลกร้อนๆของเค้า ให้โลกเย็นลงได้ง่ายๆเริ่มต้นที่ตัวเองก่อน

(ผมชอบกินไข่ต้มคร๊าบบ)

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - san - 06-06-2008

Grid.. Wrote:555.. คนนึงไข่หวาน.. คนนึงไข่แดง.. 555..Tongue

ขาดก็แต่ ไข่เค็ม(ไชยา) ....อย่าให้ถึงขั้น ต้องไปตามหาไข่เค็ม กับทหารเรือ เลยนะครับ

SARUN Wrote:
.::.pOoH.::. Wrote:ขอ copy ไปแปะ ที่กระทู้คู่แฝดจะดีมั้ยครับ

"เวร" ย่อมระงับ ด้วยการ "ทำเวร"

อะจึ๊ยยยย ...

RE: +++จะเล่นกีตาร์ช่วยลดโลกเรื้อนได้อย่างไร+++ - Katayoot - 06-06-2008

นี่แหล่ะ คือประเด็นเลยครับ สิ่งที่ผมอยากให้ออกกความเห็นจริง ๆ มันคือวัตถุประสงค์หลักที่ตั้งกระทู้นี้เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยตอบกัน คิดว่าจะเหมือนเวบ อนุบาล 3 ห้อง 2 (ห้องครูเบญ) ที่ยังไม่เข้าใจสิ่งที่ผมกำลังตระหนักและเจอกับตัวเอง รวมไปถึงรุ่นลูกหลานอีกนับพัน generation ต่อจากนี้

มันคือปัญหา " ใข่หวาน ที่ร้อนขึ้นทุกวัน " เมื่อก่อนผมจำได้ว่ามันไม่ร้อนขนาดนี้ (แต่ไม่ได้วัดด้วยปรอทนะครับ" ผมดีใจที่ทุกคนตีกรอบมันให้แคบลงมาจนได้

รอดูต่อไปแล้วกันครับ ถ้าทุกคนมัวแต่เล่นกีต้าร์จนเพลิน ไม่ห่วงหรือตระหนักอะไรรอบตัว (แค่เล่นกีต้าร์เนี่ยนะ กำ Sad !!!) แล้วเผลอซดใข่หวาน ฮ่วบ ๆ ๆ เข้าไปโดยไม่ทันเป่า จะหาว่าผมไม่เตือนไม่ได้

เดี๋ยวค่ำ ๆ ผมจะมาสรุปเรื่อง " กินใข่หวานอย่างไร ไม่ให้ร้อนเกินไป " อีกครั้งครับ ตอนนี้หมอเรียกแล้ว ไปรับยาก่อนนะครับ จู๊บ จุ๊บบบ บรึ๋ย ๆ ๆ ๆ บุ๋ง ๆ ๆ แหย่ะ ๆ ๆ ๆ