NimitGuitar webboard
Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Musical Tips & Techniques (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=5)
+--- Thread: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) (/showthread.php?tid=1750)

Pages: 1 2

RE: Rewiews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - .::.pOoH.::. - 31-05-2008

Taylor สร้าง Brand ให้กับตนเองอย่างชัดเจนมาต่อเนื่องเลยจริงๆ แม้จะหลุดไปบ้างนิดหน่อยกับเรื่อง ES System แต่ก็กลับมาเอาคืนได้ แล้วก็ยังตอกย้ำความสร้างสรรค์ในเรื่องนวัตกรรมและการออกแบบ....เสมอมา

ไม่น่าแปลกใจที่ยอดขายจะพุ่งขึ้นแซงหน้ากีตาร์ที่เกิดก่อนมายาวนานอย่าง Martin ใน USA

ส่วนทาง Lucky เองก็ขาย Taylor ได้มากกว่า Martin ด้วย

ขอบคุณน้ายอดจุ๊และทางสำนัก ดนตรีโชคดี นะครับ Smile

RE: Rewiews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - poPPie - 01-06-2008

yodchula Wrote:เมื่อซัก 1 เดือนที่ผ่านมาผมไปเดินเล่นที่ Lucky Music เพื่อซื้อของเล็กน้อย
ก็ไปสะดุดตากับกีต้าร์ไฟฟ้าตัวนึงของ Taylor ซึ่งปกติกีต้าร์ยี่ห้อนี้ จะผลิตแต่กีต้าร์โปร่ง

ผมก็เลยต้องขอลองซะหน่อยว่ามันจะเป็นอย่างไร???? ว่าแล้วก็ขอยืมเฮียปรีชา
ยกกล้บบ้านมา Reviews เลยครับ เพราะมันน่าสนใจไม่น้อย Wink

นี่ ขอยืมเค้ามาไม่ใช่เหรอน้า ยอดจุ๊ อุ๊ๆ แล้วไปถอดน๊อตเค้าออกโชว์เครื่องในซ๊ะนี่ !
อุ๊ อุ๊ Tongue

RE: Rewiews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - yodchula - 01-06-2008

MayDay Wrote:ข้างในกลวงเหรอครับ น้ายอด... Shy
ไม่ถึงกับกลวงครับ แต่เป็น Chamber Body

poPPie Wrote:นี่ ขอยืมเค้ามาไม่ใช่เหรอน้า ยอดจุ๊ อุ๊ๆ แล้วไปถอดน๊อตเค้าออกโชว์เครื่องในซ๊ะนี่ !
อุ๊ อุ๊ Tongue
ไม่ถอดออกจะเห็นเหรอพี่ป๊อบ???? ฮุๆๆๆ Big Grin

RE: Rewiews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - poPPie - 02-06-2008

สวย..งามแต๊ๆ อูยยส์ น้ำยายไหย
นี่ถ้าเล่น ก.ต.ฟ.ฟ. เป็นหละก้อ สงสัยๆ ความดันขึ้นอีกละ เฮ๊อ..โล่งอก

yodchula Wrote:[Image: A1417930.jpg]

[Image: A1417937.jpg]
ขอบคุณน้า ยอดจุ๊ กับ ภาพสวยๆและความรู้ครับ

RE: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - LittleNomad - 02-06-2008

งั้นผมก็เข้าใจผิดเกี่ยวกับ Godin ของน้าฯPy นะสิครับ....5555

RE: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - poPPie - 03-06-2008

LittleNomad Wrote:งั้นผมก็เข้าใจผิดเกี่ยวกับ Godin ของน้าฯPy นะสิครับ....5555

เข้าใจว่าไงครับ พี่รอนแรม Tongue

RE: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - LittleNomad - 03-06-2008

ผมก็คงต้องทำความเข้าใจใหม่ว่า...
Godin ของน้าฯ ไม่ต้องอาศัยไฟฟ้า ก็ดังลั่นได้ใช่ไหมครับ...5555

ว่าแต่ว่า Taylor ไฟฟ้า นี่สวยเนอะ!!!
ผมเคยลอง T5 ของน้ากีต้าร์เก่า ขนาดเป็นแค่กึ่ง ๆ ไฟฟ้า ยังถูกหลอนเล็ก ๆ เลย...
นี่กำลังวางแผนไว้ในใจ กะว่าน้ากีต้าร์เก่า ลงมาบางกอกเมื่อไหร่ จะไปขอแกลองฟังไฟฟ้าแบบตัวที่น้าYodchuฯ ทำรีวิว ดูสักหน่อย...

อ้อ...ไม่รู้ว่าตัวในรูป ยังอยู่กับน้าYodchuฯ หรือเปล่า เพราะพุธนี้ผมจะบุกไปบ้านแก ถ้าอยู่คงได้เห็นตัวจริงเสียงจริง.

RE: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - poPPie - 03-06-2008

สงสัย... ไม่แคล้ว อีกแร๊ววว.. นะพี่อ้วน 5555 ป่ะๆ สูบบุหรี่ ขรำๆๆ 5555 Rolleyes กึ๊ดไนท์ละครับ

RE: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - LittleNomad - 03-06-2008

ยังหรอกน้าฯpy ที่เคารพ...
อันดับถัดไป ผมหมายตาตัวอื่นอยู่...555...

ถึงจะเล่นกีต้าร์ไม่เอาไหน
แต่จะเอากีต้าร์ที่ชอบมาเก็บไว้ดูเล่น สักจำนวนหนึ่ง มันไม่ผิดใช่ไหมครับ! -ผมเชื่อของผมอย่างนี้...5555
พูดแล้วก็มีความสุข สูบบุหรี่กินเหล้าดีกว่านะน้านะ...

RE: Reviews Taylor Solid Body (กีต้าร์ไฟฟ้าจากค่าย Taylor) - san - 03-06-2008

น้ายอดจุ๊ ถ่ายภาพกีต้าร์ได้สวย และรีวิวได้ละเอียดดีจริงๆครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูลที่มอบให้กับบ้านฟ้า
Big Grin