NimitGuitar webboard
คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ (/showthread.php?tid=1747)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - povation - 02-06-2008

เดือดร้อนกันเป็นแถวทิว
เพราะหลายคนรับทอดกีตาร์มาจากพี่กฤษณ์
แต่ไม่น่าจะเป็นผม

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - kjb_kevin82 - 02-06-2008

ผมกลัวผีงะ เลยไม่อยากพูดเรื่องพี่เท่าไหร่ครับน้าๆ

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - povation - 02-06-2008

kjb_kevin82 Wrote:ผมกลัวผีงะ เลยไม่อยากพูดเรื่องพี่เท่าไหร่ครับน้าๆ

ตกลงกลัวผีหรือกลัวพี่...สงสัยพี่จะดุกว่าผี!

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - san - 02-06-2008

ผมนั่งอ่านกระทู้นี้แล้ว ขนลุกสู้ ไปหมดเลยครับ

บรื้ออออออ..... พูดแล้วขนลุก!!!

กะทู้นี้ ผมต้องนอนคลุมโปง อ่านเลยครับ

และตอนนี้ ลมหายใจ เข้า-ออก ของผม ก็ เริ่มเป็น ไอสีขาว เย็นยะเยือก..แล้วครับ

โอ้วววววว ไม่นะ....

I see make..... people!!!

san Wrote:ผมนั่งอ่านกระทู้นี้แล้ว ขนลุกสู้ ไปหมดเลยครับ

บรื้ออออออ..... พูดแล้วขนลุก!!!

กะทู้นี้ ผมต้องนอนคลุมโปง อ่านเลยครับ

และตอนนี้ ลมหายใจ เข้า-ออก ของผม ก็ เริ่มเป็น ไอสีขาว เย็นยะเยือก..แล้วครับ

โอ้วววววว ไม่นะ....

I see make..... people!!!

บรรยายได้ดี เอาไป 5 กะโหลก !

โป๊ก! โป๊ก! โป๊ก! โป๊ก! โป๊ก! โป๊ก! Ooops โทษที..เลย!

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - .::.pOoH.::. - 02-06-2008

ดีใจจัง ไม่โดนผีนักสะสม เพราะหลังกีตาร์ตัวสุดท้าย "ผมพอแล้วครับ"

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - เฒ่าทารก - 02-06-2008

เรื่องวิญญาณที่เรียกว่าผีเนี่ย....ผมเจอมาตลอดตั้งแต่โตมา...บางครั้งเจอแบบคนอื่นที่เคยเจอแล้วไปเล่าให้คนอื่นฟังดันมาตรงกันกับคนที่เจอมาเหมือนผม...หรือเจอกันกับคนอื่นซึ่งเป็นสิ่งที่ไม่น่าเชื่อ ก็ได้แต่ทำบุญกรวดน้ำไปให้ ในเรื่องแบบนี้ผมเคยไปถามพระที่เคร่งศีลจริยวัตรท่านก็บอกว่าโลกเราทุกศาสนามีเหลื่อมล้ำของโลกคนเป็นและคนตาย ว่าแต่ใครจะประสบพบเจอแค่นั้นเอง
แต่ถ้าเรื่องโดนกีต้าร์หลอนเนี่ย...ผมไม่กลัวกีต้าร์ครับ แต่กลัวโดนคนอื่นแย่งเอาไปน่ากลัวกว่าครับSmile

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - pood - 02-06-2008

มาเริ่มเล่าเรื่องผีจริงๆดีกว่าครับ เรื่องแรกคือเรื่อง "ผีอ่าวมะนาว" ครับ

เมื่อสี่สิบกว่าปีมาแล้ว เพื่อนผมคนหนึ่งใด้ชวนกันไปเที่ยวที่อ่าวมะนาว จ.ประจวบฯ
โดยไปพักที่บังกะโลของการรถไฟฯที่เพิ่งสร้างไหม่และอยู่ห่างตัวเมืองไปประมาณ
20 กิโล บรรยากาศเงียบสงบเพราะไม่มีคนเลย หาดทรายขาวสะอาด พวกเราไปกันร่วมๆสิบคน
ครับ ดูรูปบังกะโลใด้ครับ

[Image: 1965bw1.jpg]

สมัยนั้นไม่มีทีวี วิดิโอหรือเครื่องเล่นเทป ในคืนแรกพวกเรายังขึ้เกียจออกไปจับปูแถวชายหาดก็เลยนั่งเล่นไพ่กันอยู่
นอกชานชั้นบน ผมเกิดปวดท้องฉี่ก็เลยเดินไปห้องน้ำหลังบ้านแต่พอมองดูเห็นหลังบ้านเป็นป่าละเมาะเลยมักง่ายยืนฉี่
ตรงระเบียงหลังนั่นแหละ ผมก้มหน้าลงเพื่อรุดซิปกางเกงพอเงยหน้าขึ้นมาก็เจอชายคนหนึ่งแต่งชุดสีกากีสวมหมวกยืนจ้อง
ผมอยู่ตรงป่าละเมาะห่างกันไม่ถึงสิบเมตร ตอนนั้นขนลุกซู่น้ำตาไหลพรากเลยเพราะชัวว่าไม่ใช่คนแน่นอน พอหลับตาและ
ลืมตาอีกทีก็หายไปแล้วผมเลยกลับมาเล่นไพ่ต่อโดยไม่ใด้เล่าให้ใครฟังเลย

คืนนั้นพอเข้านอนใด้ซักครึ่งชั่วโมงก็มีเสียงคนมาเดินตบเท้าอยู่นอกห้อง เดินดังมากขนาดพื้นสั่น ผมไม่ใด้เปิดออกไปดูหรอกครับ
แต่นอนฟังจนหลับไปเอง พอตอนเช้าปรากฎว่าพวกเราใด้ยินกันทุกคน

หลังจากคืนแรกก็ไม่มีเหตุการณ์ประหลาดใดฯเกิดขึ้นอีกเลยทั้งฯที่เราก็อยู่กันอีกสามสี่วัน พอวันกลับเราไปแวะที่ตลาดมีพวกแม่ค้าถามว่าเราพักกันที่ไหน พอบอกว่าพักที่บังกะโลรถไฟเขาตื่นเต้นกันใหญ่เพราะตรงนั้นเป็นจุดที่ทหารญี่ปุ่นยกพลขึ้นบกและเป็นจุดเดียวที่มีการยิงกันเพราะคำสั่ง
สงบศึกจากกรุงเทพฯเดินทางไปไม่ถึงจนมีทหารทั้งสองฝ่ายตายเป็นร้อยบศพ แถวนั้นผีดุมากจนไม่มีคนกล้าไปพัก พวกเราเลยหายสงสัยว่าทำไม
บังกะโลเป็นสิบหลังมีพวกเราพักกันอยู่กลุ่มเดียวเลย

ผีที่ผมเจอแต่งตัวแบบนี้เลยครับ ผมเลยแน่ใจว่าเป็นผี 100%

[Image: jap.jpg]

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - Ke@nG - 02-06-2008

เวงกำ ดั๊นนนน มาอ่านข้อความผีโกโบริของน้า pood ตอนเกือบจะเที่ยงคืนคนเดียว มันไม่กลัว แต่มันเสียว บรื๋อออออออ

แต่น้า pood ก็ใจเด็ดนะครับ ยังอยู่ต่ออีกสามสี่วัน อิ อิ

RE: คุณว่าผีมีจริงไหมครับ - .::.pOoH.::. - 02-06-2008

อ่านแล้วขนลุกซู่....กำจริงๆ ดึกแล้วด้วยสิ

อ่าวมะนาว ผมเคยไปทัศนศึกษา ตอนปีพ.ศ. 2534 ด้วยล่ะครับ เป็นป่าชายเลน แต่ได้ยินการบอกเล่าและตักเตือนเหมือนกันครับว่าอย่าทำอะไรแผลงๆ

ส่วนใหญ่จะเจอแต่ผีผ้าห่มครับ